unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himba sana yesu yuwaja tena nakuja anakuja, anakuja yesuwajt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena tegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya wardi 2ts ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 2h5 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na AWR intercity mbea vile vile tupo katika tovuti ya wwwawrorg nchini kenya tunasikika kupitia 89.7 kisima fm mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi chetu siku ya leo tunacho kipindi cha ijali afya ya yako na kipindi cha siri za ushindi na tunapokwenda kuanza kipindi chetu basi moja kwa moja tutapata fursa ya kuwategea sikio paradiso sda kwaya na wimbo sema sema nasi jina langu habi macheu mshana tuwe sote tunapoanza kipindi chetu mpaka pale tunapofikia tamati karibu sana msikilizaji wangu Tu afika semana, semana, semana kama vitu be wazari. Tuane ya Bye! To go go, Hakuna mtu mwingine awaza aekutuhaba Bila msaada wako keep ata abuni htabu Hakuna mtu mwingine awaza aekutuhaba Bila msaada wako keep me in htabu Yesu tupite Yesu yeah, yeah. yeah. asanteni sana paradiso sda kwaya na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda kusikiliza kipindi cha ijali afya yako hapa tunakwenda kumsikiliza msaikolojia joseph kabelela yeye alikuja na maelezo kuhusiana na majonzi ya muda mrefu ni yapi hayo msikilizaji ungana pamoja nasi asante ndugu mtangazaji karibu sana ndugu msikilizaji wa redio waadventist ulimwenguni karibu katika kipindi cha ijali afya yako katika kipindi hiki kuna maada ambayo tutaenda kujifunza kwa pamoja maada inayosema majonzi ya muda mrefu au kwa lugha ya kiingereza inaitwa riu na mwasilishaji wa mada hii atakuwa ni mimi hapa kwa jina naitwa joseph kaberela mwanafunzi wa sykolojia na ushauri na sihi kutoka katika chuo cha jordani mkoa wa morogoro karibu twende pamoja kuweza kujifunza mada hii nam basi bila kupoteza muda ningependa tuanze kwa kufahamu maana ya majonzi ya muda mrefu au kama ambavyo nimekusha kusema kwa lugha ya kiingereza inaitwa i majonzi unazokiwa najiuliza labda majonzi ni nini eh? majonzi ni hali ya huzuni anaokuwa napitia mtu kwa muda fulani lakini tuokasema kwamba majonzi ya muda mrefu kwamba ni hali ya huzuni na maumivu ambayo inaweza kudumu kwa muda mrefu na kusababisha mtu kuwa na hisia tofauti tofauti kama kukata tamaa kujihisi kuchoka na kutokuwa na hamu ya kufanya shughuli zozote za, za kawaida ambazo amezoea kuzifanya kila siku lakini pia hali hii inaweza kuathiri afya ya mtu na kusababisha matatizo ya kimwili na ya kisaikolojia au ya kiakili kama ambavyo nimekusha kuzungumza hapo awali kwamba sasa kwamba i maana ya ma, majonzi ya muda mrefu tuichambue sasa ili tuweze kuielewa zaidi kwamba kwamba tunapozungumzia kwa huzuni au maumivu ambayo anakua nayo mtu ni ya kudumu au ni ya muda mrefu kwamba mtu labda amepotelewa na, na na mtu wake wa karibu amefiwa na mtu wake labda amefiwa na mifugo yake amepoteza mali ameshuhudia majanga kwa hiyo anapokuwa na hali hii ya huzuni anapokuwa na maumivu haya ya muda mrefu fanye shughuli flanis amona kabisamtu kuathiri afya ya mtu na kusababisha matatizo ya kimweli na kisaikolojia au kiakili kenye afya ya akili sasa kwamba ungana dhidi ya changamoto hii ambaoaaumbanaa na ya majonzi ambaotakuamajo ya mda mrefuwaumlabda kutokula chakula vizuri eh, kubaki na mda wote ana mawazo kkapelekea shida nyingine ya kiafya ambayo E, inaeza kamsumbua katika mwili wake lakini pia anaeza kapata changamoto ya kiafya ya kili e, matatizo ya kisikolojia kama msongo wa majonzi e, ya muda mrefu kuna makundi mawili ambayo anaeza kafanya sasa huyo mtu aweze kuwa katika hali hiyo kwamba hayo makundi ya kupoteza yamekaa vipi kwamba kuna makundi mawili ya kupoteza kama amepoteza mtu kapoteza mali kapoteza nini kuna makundi mawili ambayo nawezokatambua a kwamba huyu mtu kapoteza kitu hiki e, makundi hayo ni makundi kwamba kundi la kwanza e, unapoteza vitu ambavyo vinaweza kushikika e, kwa mfano labda umepoteza mtu poteza nyumba mpoteza gari mepoteza kiungo cha mwili hivo ni vitu vitu ambavyo poteza, vina, vitu ambavyo vinaweza kushikika lakini pia o vtuabvatagonwa tuaoteza kaz mtu, mtu, mtu ameharibu ndoto yake eh, au mtu kaharibu matumaini yake ni vitu ambavyo haviwezi kushikika lakini vitu ambavyo vinaweza vikawa ni sehemu ya kumfanya mtu huyu awe na majonzi ya muda mrefu awe na huzuni hii apate maumivu ya mda mrefu taasumbu maa maaasa baada ya kuona apo ndugu mskilizaji asa tuangaie kamba ni vitu gani sa amaokamfanya mtu huyu awez kua a maonzayuamua mda mefuuna vitu vingi mast miongonimwa vitu hivyo ni kupoteza mtu wa karibu kwa kifo kwamba pale ambapo tunakuwa tunafiwa na wapendwa wetu umefiwa na baba umefiwa na mama umefiwa na, na dada labda umefiwa na ndugu yako mwingine yyote lakini au rafiki yako mtu yoyote wa karibu mpenzi na vitu vingine kwa hiyo hali hii naweza kamfanya mtu aingie katika majonzi ambayo yatamfanya e ya ashinde kuzoea hiye hali na kumletea changamoto zingine lakini pia kitu kingine ambacho inaa kamfanya mtu aweze kuingia katika hali hiyo ni kupoteza ajira auotza biashara yakeeoayote matoaaaa majanga ya moto aupekeamtu kuingia katika majonzi ya muda mrefu lakini pia jambo jingine ni kupitia matatizo katika uhusiano wa kimapenzi au ndoa kwamba unakuta mtu yupo kwenye mahusiano na mwenzake, au mtu yupo kwenye ndoa sasa aizile changamoto anazokua anakutana nazo wawili hao azkamfanya mtu mmoja wapo sasa kwamba anakuwa katika hali ya majonzi ambayo nazkampeleka katika majonzi ya muda mrefu lakini pia kuna jambo jingine eh, kupitia magonjwa ya kudumu eh, yale magonjwa ya muda mrefu eh, au ahali za kiafya tu zinazosumbua maisha ya kila siku kwamba mtu anakuwa anapata magonjwa mara kwa mara au mtu anakuwa na ugonjwa ambao niwa kila siku lazima ameze dawa eh? kila siku lazima achome sindano kila siku lazima kuwe kuna uangalizi katika kutokana na ugonjwa wake huo kao hali hiyo pia nizikampelekea mtu huyu kuingia katika hali ya kuwa na majonzi na hatimaye kuwa na majonzi ya muda mrefu lakini pia jambo jingine ni kupitia migogoro ya kifamilia pale ambapo unakuta familia sio familia yenye afya labda familia yenye migogoro mara kwa mara hakuna maelewano eh, hakuna lugha nzuri zinazotumika kwamba hakuna mawasiliano mazuri kwao ni changamoto ambayo mtu mwingine anaeza kaa anapitiainawezekaa eh, labda anagombana labda baba na mama lakini yee pia ikawa na muathiri. au yeye mwenyee na, fami- na wazazi wake au yee mwenyee na kaka yake yee na dada yake au kuna ugomvi kunakua kuna, kuta kuna, kuelewana ndani ya familia inaezekawa ni changamoto pia ambayo naezakamfanya e, yee ashinde kuwa na amani na kumpelekea kuwa na hali yamaonaona labda kwa mfano autabhuu famlia hiina wakwezake labda ndo hawaelewani kao ni mambo mengi ya kifamilia ambao nazakatokea na kusababisha cangamoto hiyo lakini pia jambo jingine mm? kushuhudia eh, vitendo vya ukatili au we mwenyewe kutendewa vitendo hivyo hasa eh. pale ambapo unakua vitendo hivyo vya, u, vya, vya kiukatili eh, au umeshuhudia mtu anafanyiwa vitendo hivyo vya ukatili vitendo vya unyanyasaji eh. ni mazingira ambayo ssa nza wewe pia uweze kuingia katika hali ya majonzi na kuendelea zaidi unzokawa na majonzi ya muda mrefu na kakufanya ukashindwa kufanya mambo yako mengine vizuri lakini pia jambo jingine ni kupata matatizo ya kifedha e, au paebounapitia changamoto za kifedha labda una kipindi fulani ulikuwa una, una uwezo wakuzalisha fzuiibaada ya mda e, hali ikabadilika ukawapata changamoto hiyo kwa hiyo pale ambapo unakuta una uwezi kuchukuia ie hai katia hali ya uaausauakutafuta feazaidi au kujipatia kipato kwa namna nyingine ambayo ni ya halali sasa unazokaa katika hali ya majonzi na majonzi haya yanazakaa pia yakaendelea mbele zaidi yakawa majonzi ya muda mrefu ambayo tunasema ni grifu inawezekana kabisa msikilizaji ukawa umepata swali au ukawa na changamoto namba za kuwasiliana ni hiziana hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania inapenda napenda nikukaribishe katika kipindi cha siri za ushindi katika kipindi cha siri za ushindi tunaendelea kuangalia kuhusiana na huduma za maendeleo kwa wajane huduma za maendeleo kwa wajane sehemu ya tatu neema tuvako huyo hapa lakini sio hivyo tu ulihitaji sana katika, katika malengo yetu ilikuwa kwamba tuamshe kila mtu mm. kila familia kila kijana kanisa uh, taasisi za dini na serikali kuweza kuwahudumia wajane kuona kwamba kuna umuhimu wa kumhudumia mjane aliyeko karibu na wewe uh, sisi tulitaka kufuta dhana ya kusema kwamba mpaka tupate fedha kutoka nje ya nchi ndipo tumhudumie jirani yangu ambaye hana mavazi jirani mjane huyu ambaye hana chakula kwa sababu neno la mungu linasema lakini anasema kwamba kuna dini safi ambayo dini safi hii ni kuwaona wajane kwenda kuwatazama katika dhiki zao sasa kwenda kutazama sio kusubiri waje labda waje kanisani waseme mi na shida mtoto wangu hana ada ndio sasa tuanze kuchanga shiigi mia moja elfubil alafu tunamwambia zimepatikana elfu basi anapewa anaenda hapana hiyo sio dini ambayo uh, mungu alisema yakobo mofuksb okay. eh, mungu uh, amesema kwamba uh, unaweza ukawa na dini lakini kama dini yako haiwezi kufanya hivi kwenda kuwatazama yatima na wajane katika dhiki zao uh, dini hiyo haitakuwa safi kwa unakuta mara nyingi tunajilinda maana inasema kuwatazama yatima na wajani na kujilinda na dunia usitende nini mm. dhambi lakini tunakuta tunakazan kuenda kanisadi tuna kusoma biblia tunakazana kazana kuenda tunakazana tunaka na kujilinda usitendeaisongo nisizini nisifanye nini vyote hivyo tunafanya vizuri lakini dini bado haijakuwa safi tunasahau kwamba lazima twende tuwaone tuulize kwa hiyo tumefanya hiyo ikiendana na, na matayo ishirina tano tunaona kwamba bwana anapokuja mara ya pili haulizi mara ngapi umeenda kuabudu haulizi haul uulisoma bibilia gani haulizi kwamba wala hakupongezi kwamba ulikuwa huzini wala nini <laughs> yeye yeah, yeah, anachouliza anajua hayo yote ulifanya hiyo hana shida nayo anauliza yale mliowatendea wale wadogo mlitendea mimi sasa nyee mi nilikuwa kifungoni amkuja kunitazama nilikuwa na dhiki kama iliosema matayo ishirinatano kwa hiyo tuna malengo yetu yamefikiwa mm. uh, tuseme kwa asilimia kadhaa kwa sababu sasa tangu tumeanza marafiki tulo wanakuja tuna, wanaona tunavyofanya mm. na wao wameanzisha huduma wa, wanatuita wana kama lsne mm. eh, wanahudumia wana huduma yao ile yagusa maisha okay. ya, na wao wanafanya lakini wako wachungaji kadhaa wanafanya wajani wenyewe nao wanafanya wanaenda kutia wenzao moyo mm. na kanisa langu linafanya hata kwenye makambi sasa hivi ninakuta yeah. kuna wahudumu wengi yeah. yani wanapopanga wanapo makambi mm. knakuwa na, na hilo darasa ili kutia joto kwa hiyo ye tunaona yeah. kama miaka kumi aija enda bure kumekuwa na kitu. na kanisa limetusapoti sana tunamshukuru mungu sanamani faham pia ndio najua kwenye kitu mnachokifanya hmm kinavuta wengi i wewe ulipata wazoi mnawahudumia watu wa aina gani ni watu wa wa madhehebu yenu tu au pia mnawapa fursa watu ambao hmm. wako kwenye hiyo hali lakini sio wakwenu kwa ufupi sana wa ufupi ni hiv hmm. maumivu hmm. hayana dini dinidio na mungu anaposema kwamba wajane wahudumiwe hajaandika wadini gani kwa hiyo tunapokusanya haa wajane tu wanakuja wadini mbalimbali mbali. hata wasio na dini tuko na waislamu wa, wa kutosha tu tuko arac tuko wasabato tuko luthrani anglikana madhehebu yote unayoyafahamu wote mm. wanawake wale wajani wanakusanyika pamoja mm. wanatiwa moyo na wanakuwa kama ndugu mmoja mm. hivyo hakuna ambaye haruhusiwi kuwepo katika kundi hio nikushukuru kwa maelezo hayo nitamani kufahamu kwa sababu yawezekana mwingine angefikiri kwamba labda mm. mnahudumia ile jamii ya kwenu tu kwa maana labda ya wasabato mm. Mm. lakini kumbe mmeacha uwanja mpana kabisa. kabisa kwa yeyote ambaye mm. tayari yuko kwenye changamoto awe mwislamu mm. awe si wote wanaruhusiwa hapo yeah. lakini wao watu wanasemaje kuhusiana na hiki ambacho mnakifanya wale ambao sio wamadhehebi yenu pengine wao wanaichukuliaje hii pia kwa ufupi lakini kwa ufasaha kwa kweli hawa mm-hmm. nafikiri labda utawasikia wao wenyewe zaidi yeah. maana mm-hmm. mimi nikisema mm-hmm. lakini wengi wamekuwa wame, wame wakishukuru kwamba ni jambo ambalo hawajawahi kuliona kwenye madhehebu yao mm-hmm. wengine wanasema wanalipishwa hela ndipo waende lakini hapa kwa wadivendista sabato hakuna fedha wanayolipishwa mm-hmm. na wengi wamesema hapa tunamwona mungu mm-hmm. mwenye upendo wa kweli yeah. na kingine unajua unapokuwa umeanzisha kitu mm-hmm unajua kwamba lazima unakuwa na changamoto nyingi ambazo unazipitia na najua nikikupatia nafasi ya kutiririka hapa inawezekana mm. tukamaliza muda kabisa Kweni. niambie zile changamoto ambazo unaziona ni nzito ambazo mm. umezipitia kuanzia miaka hiyo ya elfubili na kumi natatu ulipoanza mpaka leo hii tunasherehekea karibu tuambie asante katika changamoto ambazo tumepitia ni pamoja na watu kutoelewa mm. nakumbuka huyu baba mtu mzima tu nzuri mm. kaniuliza mama tuvako kwa nini unaangaika sana na wajali kwani unapata nini mm. sikumbuki nilichomjibu aiyoambea mungu msaidie ha, watu hawaelewi kwamba haya ni maelezo ambayo mungu ametoa ni agizo la mungu kabisa na mara kadhaa mara nyingine amesema kwenye kutoka 2h2 fungu la 22 akisema kwamba atakae uh, mdhulumu mjane ama yatima na yule mjane akamlilia au yatima na mungu atasikia na adhabu ya yule mtu anayemfanyia mjane vibaya ni kifo yaani imeandikwa wazi katika maandiko matakatifu akufikia hapo msikilizaji tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo ni kushukuru sana kwa kuwa umechagua kuwa pamoja nasi mungu akubariki kwa muda wote huo ulikuwa naye habi machumshana kama msimamizi wa matangazo haya kwa siku hii ya leo ni kutakie usikilizaji mwema vipindi vinavyoendelea kumbuka tu ya kwamba kesho kitakuwepo kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa amani ya bwana idumu kuwa pamoja nawe na kuacha nao paradiso sja kwaya na wimbo unaosema mwana mpotevu endelea kubarikiwa É Oh, I know you