unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena nkujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena mpendwa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr unayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kismfm hii leo endelea kuungana nami kupitia mtandao wetu wa www rg kumbuka hii leo utakuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo na tutakayokuwa nayo hii leo ni pamoja na waimbaji wa kwaya agape international ambao utapija kwako na wimbo unaosema tunaye rafiki wa kweli Eu quero querer wimbo wa pili tokwa na kwaya ya vijana ya ambasada kutokea kanisa la ilala kule dar es salamu watatubariki kwa wimbo naosema ushindi <totipa> na kwa kwanza kipindi chetu msikilizaji ni kusiuweze kuwategea sikio waimbaji wa agape international kumbuka kipindi wani ni biblia kujibu na hapa toka naye fanel tanda pamoja naye mchungaji joseph chengula basi hawapa agape international asante sana gape intenational nikukaribisha katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu hapa tokwa naye fanel tanda wakitubariki na mchungaji joseph chengula wa msikilizaji bado tupo katika kipindi cha biblia y kujibu na tunaendelea kujibu maswali mbalimbali mbali ambayo umeweza kuuliza kupitia kipindi hiki mimi ni mfano litanda nipo naye mchongaji joseph chengula na tunakwenda kujibu swali ambalo limeulizwa na ndugu mwanilwa kutoka kule kibaha yeye anauliza kwa mujibu wa wakolosai mbili na 216 inasema mtu asiwahukumu kwa ajili ya sabato na bado wengine wanafundisha kwamba bado kuna sabato apa anasema mchungaji chengula Nidia. kitabu cha wakolosai mbili mstari wa kumi na sita inasema mtu asiwahukumu kwa ajili ya sabato lakini bado wengine wanawafundisha kwamba kuna sabato ikoje ikojeikojei karibu sana mchungaji chengula Aa, nashukuru sana ndugu tanda lakini katika sehemu hii tunapoangalia angalia habari ya wa wakorosai sura ya pili mstari ule wa kumi na sita neno la mungu linasema basi mtu asiwahukumu ninyi kwa vyakula au vinywaji au kwa sababu ya sikukuu au mwandamo wa mwezi au sabato lakini, lakini nakushukuru mpendw wa muulizaji lakini huja- mbona hujasema kuhusu kinywaji eh. ila amesema sabato tu lakini S- hapa imetajwa vinywaji imetajwa vyakula na sasa mimi nitazungumzia vyakula nitazungumzia vinywaji nitazungumzia habari ya sabato i kwa faida ya muulizaji ili apate uelewa zaidi jambo ni hili ambalo lazima tufahamu mtu akifundisha kwenye bibilia au mtu akisoma kwenye biblia ndugu tanda huyo hahukumu kwa sababu imeandikwa kama imeandikwa sio kuhukumu ila kuhukumu kunakozungumzwa hapa mtu asiwahukumu labda kwa sabatu ni kwa mfano namkuta labda mtu mlevi nasema wewe hutaingia mbinguni unajuaje kesho pengine tatu ndio hicho ambacho anazungumzia hapa paulo kwamba watu wasihukumu wasi, wasi hukumu ni ya mungu kwa sababu hata yule mwizi msalabani alisema bwana unisaidie akapata neema mwishoni kabisa sasa kama mtu alimwambia atae hutaenda mbinguni si mwongo ana-anaonekana kwa kwa hiyo leo kwa mfano naweza nikamkuta mtu labda haitunzi sabato kama mungu mungu lakini lakini amesema ikumbuke siku ya sabato sabato namuona huyu hutaenda mbinguni kwa sababu sabato. nitajuaje pengine ataamua kuitunza kwa hiyo hapo kuna mambo hayo mawili ambayo nimeona ni, ni kusema lakini katika sehemu hii kwa kuwa hajauliza habari ya vinywaji lakini katika isaya sura ya tano mstari wa kumi na moja anasema ole wao wa mkao asubuhi na mapema wapate kufuata kileo hmm. sasa ini, hii ikisomwa namna hii sio kwamba mtu anahukumu maana imeandikwa ole oh, sasa ikisema wow. ole manake anayeendelea kunywa ile pombe ni ole wake yeye na mimi sio ya kwangu ni ya mungu na katika mithali sura ile ya ishirini mstari wa kwanza anasema kwamba wale ambao wanaenda kutafuta kileo eh, wale ambao wanaenda kutafuta pombe hawana hekima imezungumzwa hapa katika mm-hmm. mithali sura mihali ule wa kwanza lakini kwa sababu mpendoamulizaji hajauliza pia kwa hiyo nataka nikwambie kwamba pombe wengine bado wanaona ni halali kama ndugu yangu ambavyo ya anasema kwamba wengine bado wanasema kuna sabato e, katika sehemu hii ya, ya kula. pombe t tu, vinywaji tumeona hapo lakini kuna mafungu mengi tu katika ya, ya, ya, ya biblia hata katika habakuki sura ya habauki suryapili anasema kwamba wanaole ambao wanafuata kileo kwa hiyo kileo kimekatazwa na mungu na hiyo nikimwambia mtu kwamba wewe unakunywa pombe eh? mgeukie mungu vinginevyo usipomgeukia mungu utapata hukumu sio kwamba nimemhukumu lakini ninamwelekeza Kile, andikwa, ya biblia lakini tukija kwenye vyakula sasa katika rinh wa wanzasura a 15 ule mstari wa 9 neno la mungu linasema nyama zote si nyama moja nyingine ni ya wanadamu nyingine ya hayawani nyingine ya ndege nyingine ya samaki Kwa hata katika wanyama mungu ametupatia wa mpaka wanyama tunaotakiwa ukisoma katika mwanzo sura ya mstari wa kwamba wanyama walioingia ndani ya safina wale waliokuwa walio safi, hii tunaona tangu mwanzo walikuwepo wanyama safi na walikuwepo wanyama wasio safi sasa tukiendelea katika sehemu hii kulingana na mpendwa muhulizaji wa swali unaposoma pia walawi sura ya kumi na moja kwanzia ule mstari wa kwanza anazungumzia wanyama wanaotakiwa kuliwa lazima kama ni, ni wanyama hao wanaotembea lazima wawe na sifa mbili sifa ya kwanza wawe wanyama ambao wanacheua yani, eh, yani anakula majani kama anavyokula mbuzi kama navyokula kondoko kama navyokula ngombe wanakula majani alafu anaweka alafu tena baadaye watakuja kula na kingereza cha iringa tunasema kusindula anakula anaweka alafu baadae hicho e, ni kingereza cha iringa kwa hiyo mtu anatakiwa kufahamu kwamba mungu amendio maana hapa ansema hii wakorintho niliyosoma 1539 nyama yote si nyama moja kuna nyama ya wanadamu kuna nyama ya ndege kuna ya hayawani kuna ya samaki kwayo mungu ametupa mpaka namna tunavyotakiwa kula wanyama ambao mungu yeye amewaumba lakini mpendwa muulizaji kwa kuwa ameuliza hili swali katika sehemu ya wanyama napenda tu tuongezee pia katika isaya kata isaa 6 mrw7 utasoma vizuri lakini nasema maana bwana atakuja na moto na magari yake ya vita kama upepo wa kisurisuri ili atoe malipo ya gadhabu yake kwa moto wa kao na maonyo yake kwa miali ya moto m watu wale wajitaka sao na kujisafisha katika bustani yake aliye katikati wa kila nyama ya ngurue na machukizo na panya watakoma pamoja asema bwana kwa hiyo hii nayo siyo hukumu ila imesema watakoma wanaokula kitimoto hapa imesemwa kabisa kitimoto hii nguruwe nyama ya nguruwe mungu amekataa nyama ya panya mungu amekataa kwa hiyo vitu vya namna hii ambapo ambavyo vinatumika leo nikimwambia mtu bwana hii unavyokula hii mungu amekataa sijaukumu lakini biblia yenyewe imesema kwamba ambanaokula nyama ya nguruwe yanuruataa lakini mpendwa ndugu yangu tanda mtu mwingine tena naweza kasema kwamba mimi labda meno yangu yameondoka eh, sina meno ya kutosha kula nyama ya nguruwe lakini ninakunywa tu mchuzi hata mchuzi umekatazwa katika isaya sura stina tano mstari wa tatu hadi wa sita anasema kwamba hata wanaokunywa mchuzi Wata mchuzi watakoma watakoma wa nyama ya nguruwe asema bwana kwa hiyo basi katika sehemu hii ee, sio hukumu katika sehemu hii ni maneno ya mungu moja kwa moja yanazungumzia ya habari ya wanyama tunaotakiwa kula ni hawa hawa hawa hawa na hawa na na hawa na hawa hata katika kumbukumbu la torati sura ya 14, kumi ee, na nne wa tatu na kuendelea utaona sema wanyama mtakaokula haa ni ngombe ni ni nini lakini wanyama mutakula, wale ambao mtakula wale ambao ambaotakula wanaocheua tumezungumzia sifa ya moja wanaocheua lakini wanakwato kiingereza cha iringa tunasema fuutu fiu fiuondo ndio miguu mepasuka kati fiuhutu ni miguu ambayo vidole vyake vinakuwa na na kucha kama mbwa hiyo inaitwa fiutu yaani miguu ambayo vidole vyake vina e, vinakucha vina miguu yake hajagawanywa kati basi ukiona mnyama mguu wake unafanana na ule mguu wa mbwa au paka huyo mnyama hana sifa lakini kuna wengine wana sifa moja kati ya hizo mbili kama vile ngurue nguruwe nawat ana, ana, ana, ana kwato lakini hacheui kwa hiyo yeye ni najisi kwa sababu sifa ya pili haipo lakini mwingine anaweza kawa anacheua lakini kwato hazipo huyo naye hatakiwi kuliwa kwa mujibu wa biblia inavyosema tukija kuhusu sabato maana muuliza swali nasema kwamba wengine bado wanasema sabato ipo ndio sabato napenda ni mpendwa muulizaji sabato ipo kwa nini ipo sabato ipo hadi leo kwa sababu ni agano la milele kati ya mungu pamoja na watu wake tunaposoma katika kutoka sura ya h1 utasoma kwa wakati wako vizuri kabisa kuanzia mstari wak2pa7 anapozungumzia habari ya sabato kutoka mstari wa utoa7 anasema kisha mstari wa mstariwa huu kisha nena na wana wa israeli nakuambia hakika utazishika sabato zangu kwa kuwa ni ishara kati yenu na mimi katika vizazi vyenu vyote ili mpate kujua yakuwa mimi ndimi bwana ni watakasae kwa mungu tayari anazungumzia habari ya sabato nena na wana waisrael na kuambia hakika mtazishika sabato zangu kwahyo akisema hakika maanake ni lazima wale ambao wanampenda mungu lazima wataitunza sabato ya bwana kwa sababu ni agano la milele kati ya mungu pamoja na watu wake lakini mstari wa 1 anasema basi mtaishika hiyo sabato kwa kuwa ni takatifu kwenu kila mtu atakayeitia unajisi hana budi atauawa na kila mtu afanyaye kazi siku hiyo ataondolewa toka kwa watu wake mstare a 5 kazi itafanywa siku sita ya saba ni sabato ya kustarehe kabisa takatifu kwa bwana sabato ni nini sabato hatukisoma kamusi yako sabato ni siku ya saba ya juma ambayo ni jumamosi inafafanua kabisa kwamba sabato ni jumamosi ni siku ya ibada ni siku ya saba ya wiki lakini ninapozungumzia hivi naomba mpendwa muuliza swali nikufafanulie hivi kwamba zamani wenzetu walikuwa na sabato nyingi walikuwa na sabato kwa mfano shamba likilibwa miaka sita ule mwaka wa saba shamba linapumzika halafu na kwa sababu hayo walikuwa nafanya na ni vitu vingi vitu vingi ikifika saba inakuwa hapa inakuwa tofauti la lakini yale yalikuwa ni mambo ambayo walijiwekea wao kama taratibu lakini ninachokizungumza mimi hapa ni hiki sabato ya siku ya saba katika wiki mungu aliumba siku ya kwanza siku ya pili siku ya tatu siku ya nne siku ya tano siku ya sita siku ya saba mungu aliacha kazi zile alizokuwa nafanya nakumbuka mungu alipokuwa anaumba alikuwa anatumia tu kutamka kitu kinakuja hakuna nguvu anayitumia hapa pawe na maji maji alakujia. hapa pawe na iki, hapa na hiki kinatokea mnyama atoke, mnyama anatokea lakini ilipofika siku ya saba mungu akaacha mfano watu wanaomcha mungu wafuate na hapa mungu aliwafundisha wana wa waisrael unaposoma kutoka sura kumi na sita mungu alikuwa anawalisha wana wa Israel, chakula e, safiri, wana safiri, wana chakula wanasafiri walikuwa analishwa na ambacho kilikuwa kinaitwa mana kwa lugha ya kiebrania waliita manaa maana ya manaa nini hiki kila walipokuwa nakula vile viandazi vidogo wanasema nini hiki lakini ilipokuwa inafika siku ya ijumaa siku ya sita mungu aliwaambia waokote mara mbili kwa sababu kesho hakitapatikana pamoja na hai wengine walishindwa utii wakasema ah, tunaokota kila siku tutakipata tu walipoenda siku ya sabato kwenda kukiokota hawakukikuta na wale ambao walikuwa na kiburi wakaokota zaidi ya masheti ambayo mungu alitoa chakula chao kiliharibiwa kwa hiyo wakashindwa kupata mahitaji yanayohitajika siku ile ya sabato kwa hiyo basi ukisoma pia hezekiel sura ya ishirini ara kumi na mbili na ishirini sabato ni ishara kati ya mungu na watu wake bado ina, ina tena ni ishara kati ya mungu na watu wake mitume mitumejee walitunza sabato ndiyo walitunza sabato ukisoma matendo ya mitume sura ya kina saba mstari wa pili neno la mungu nasema walitunza sabato wakajifunza neno la mungu wakaenda mahali pa kusali wakaenda hapo na ukisoma matendo kumi na nan mstari wa nne nasema kwamba wayahudi na wagriki wa walivutwa siku ya sabato wakaenda kwenye ibada hilo neno la mungu lakini ukisoma habari ya yesu yesu alitunza sabato aliitunza sabato tunaposoma katika kitabu cha luka sura ya inne mstaraa8 akaenda nazareti hapo alipolelewa na siku ya sabato aliingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome sinagogi ni nini sinagogi ni mahali pa hadhara ambapo watu wanaenda kumwabudu mungu inaweza ikawa ni kanisani sasa mahali pa hadhara walipokuwa napachagua ma, ma, mahali hapo ili kuenda kumwabudu mungu yesu alienda siku ya sabato akaenda nazaret hapo alipolelewa na siku ya sabato akaingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome yesu ametuachia mfano namna tunavyotakiwa kuitunza sabato kama mungu alivyoumba juma lile la uumbaji siku ya saba akapumzika ndivyo anavyoagiza vizazi na vizazi siku ya saba ukisoma katika biblia wanaosoma biblia siku ya saba siku ya saba ni siku ya jumamosi siku ya saba ya juma lakini siku aliyofufuka yesu inaitwa siku ya kwanza ya juma hebu soma tu ukisoma marko sura kumi na sita mstari wa tisa hadi wa kumi na mbili siku aliyofufuka wa yesu watu walikuwa wanaenda mashambani ukisoma ule e, marko sura mstari wa subnasema na watu siku ile walipoenda kushuhudia eh, kwamba je yuko salama mwili wake huko salama walikuwa wanaenda mashambani wanaenda kufanya kazi siku ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili kama siku ya kwanza ya juma ilikuwa ni jumapili aliyofufuka yesu yesutkisoau inazungumzia yesu alifufuka siku ya kwanza ya juma wao siku ya kwanza ya juma ukianza kuhesabu jumapili unaona siku ya saba ya juma inaangukia siku ya jumamosi ambayo iyo, wamba, ni sabato kwa hiyo mpendo muuliza swali naomba nikupe tufungu la mwisho katika mbingu mpya na nchi mpya je yes, sabato itatunzwa itatunzwa mpya mpya na injimpia. sabato itatunzua. jibu sahihi itatunzwambpaanad ukisoma isaya sura sina sita mstari wa ishirina mbili na ishiina tatu na itakuwa mwezi mpya hata mwezi mpya sabato hata sabato wanadamu wote watakuja kuabudu mbele zangu asema bwana wa majeshi wao kwa, kwa kuuliza swali wengine wanasema bado sabato ipo, sabato ipo ipo ipo hata mbinguni yesu aliitunza mitume wa kuulizasaliwengine wanasmaaab na wana wa israeli wa kiroho ni sisi leo ambao tunaamua kumfuata yesu katika maisha yetu ya kila siku kwa hiyo nakusii kwamba anza kuitunza sabato ya bwana uliza mahali popote wanao mwabudu mungu siku ya ibada siku ya jumamosi jisiku ya jumamosi ndio siku ya sabato kulingana na biblia nenda tu angalia hata kamusi yako ya kiswahili nenda uangalie hata dikshonari yako ya kiingereza utaona imeandik ni siku ya jumamosi ambayo ni siku ya saba kwayo nakukaribisha kumwabudu mungu katika siku ya sabato kwa kuwa yesu alienda sinagogi siku ya sabato kwa ajili ya ibada ni kushukuru sana mchungaji chengula kwa ajili ya ufafanuzi huo kuhusiana na siku ya sabato bila shaka msikilizaji wetu huyu ndugu mwanilwa kutoka kule kibaa ameweza elewa vyema kabisa swali ambalo ameweza kuuliza basi msikilizaji mungu kuulizapwz na hiyo ndiyo tamata ya kipindi hiki cha biblia kujibu kumbuka kesho ni mafundisho makuu kwa maswali maoni au changamoto anani hapa ya kuniandikianesohj ten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania asante kuchagua kwa pamoja nami katika kipindi hiki cha biblia kujibu na napotoka hapa aendelea kubarikiwa na waimbaji wa ilala ambasada hawa wanatuambia ushindi mungu akubariki sana 是你。