unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja ipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nkujnakuja yesu yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena unaitegea sikio idhaa kiswahili ya redio ya waadventista ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi kumi na sita lakini pia unaweza kutusikiliza kupitia kupitiaig radio na roco fm vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawrorg uhali gani mpenzi msikilizaji karibu katika kipindi cha mafundisho makuu kwa siku hii ya leo sasa unakuta mtu ana, anauliza yesu ni ni imani yangu ya kwamba hali yako ni njema mimi ni mzima wa afya karibu tuungane sote mwanzo hadi mwisho wa kipindi hiki kwa kuanza basi utapata fursa kusikiliza wimbo kutoka kwao mlimaniwatmsha utapata kusikiliza wimbo unaosema bali wewe kutoka kwao mlimani sda kwaya tuungane sote mwanzo hadi mwisho tunaanza na wimbo kutoka kwao mlimani kway imbo unaosema mguso wategeskio Ndawo katiwote, weli ndowa ke umeni gusa, weli ni moa koli. Hakuna rafiki kama Jesus, kufu kufu Miwa Yesu peke, weli endo wake umenigusa, weli ni mokozi. Hakuna rafiki kama Yesu, kutu, kutu. Kufu. kufu sifa sifa. sifa. ndoka kama yesu wili yesu, yesu. yesu. yesu uana yesurahatelekuuataleo annanni gusaikianguka anninua Well, yes, so one for that the show, but no, the we are judge, 쇼. a h i t u l i o n a wahituliona m 고난이 투명리 판두구, 고난 예수 아메파부 Tu bonkirirohpiya kimilele, endelela, pataku yote kuya tu I can't hey, Zaji, karibu sasa katika kipindi cha mafundisho makuu daniel laurent mwinjilisti anakuja na mada anayosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu hana hofu hebu sikiliza nawe kama utakuwa na swali utarejea bwana yesu apewe sifa nikukaribishe mpenzi msikilizaji tunapoenda kujifunza somo hili la leo kaae ujifunze kwa makini ninaamini leo bwana atakwenda kutenda kitu katika maisha yako ninaikuletea somo ninaitwa mwinjirisi daniel lawrent kutoka katika kanisa la waadventista wasabato yerusalemu mtaa wa, wa kihonda na somo letu la leo lina kichwa cha somo kinachosema sina hofu hata kidogo yesu ni mungu tuombe asante baba kwa wema umekuwa nasi tangu mfululizo wa masomo katika hii sasa kila siku tumekuwa tukipata masomo mapya kwa watumishi mbalimbali mbali, endelea kubariki watumishi wako wanapotuletea masomo ya kutuvuta karibu na wewe na leo tuna somo ambalo baba nakusihi sasa likaeleweke kwa msikilizaji kupitia jina la yesu nimeomba na kumwombea msikilizaji msikilizaji amina sina hofu hata kidogo yesu ni mungu mpenzi kumekuwa na maswali mengi mengi mengi mengi sana katika dunia hii na maswali haya wanauliza yesu ni nani sasa leo naomba nikupitishe kidogo bibiliya ina mafundisho ikisema kuna mafundisho makuu magumu na mafundisho malaini yaani inayaita kama mazi, ma, maziwa unaposoma kile kitabu cha weania 5 msaiwa11 hadi 1 sasa walio wengi wanapenda kuletewa maneno magumu hali ya kwamba maneno mepesi bado hawajaelewa sasa unakuta mtu ana anauliza yesu ni nani sasa mimi mtu akiniuliza moja kwa moja swali hilo ninamuhulumiya sana lakini ninamuulizaga samani kidogo nikuulize hivi mtu wa dalasa la kwanza anaweza akafaulu mtihani wa, wa, wa kidato cha sita jibu ni hapana je mtu wa dalasa la pili anaweza kufaulu mtihani wa kidato cha sita jibu ni hapana sikiliza nahitimisha kwa kusema mambo ya mungu ukitaka kuyahelewa usianziye juu anza kuna hatua za kuanza ili uweze kuelewa na leo tutaenda kumwangalia huyu yesu kristo lakini kabla sijaweza kuingia katika somo hili nikuulize je wewe unayenisikia huenda utachukulia kitu cha kawaida unaweza ukaandika mia mbili huendi unasema huyu mhubili naye leo vipi je unaweza ukaandika laki mbili ukatuandikia hapo je unaweza ukaandika milioni halasini je unaweza ukaandika bilioni mi- mia moja sitini na mbili unaweza ukatuandikia tilioni mia nane sabini je unaweza ukatuandikia pesa yani nikizitaja hapa wakati mwingine hapo ulipo kama mko wawili kule nilikuanzia mia mbili laki mbili na kupanda juu utaanza kugundua kwamba taratibu kwa uhakika mlianza nyote kujua lakini kadiri namba inavyopanda uelewa unaanza kadhalika na hata katika habari za mungu ili uweze kuelewa unapaswa ujifunze hata uyo anayejua namba kubwa hizo ni aliyejifunza sasa sikiliza ili swala la yesu ni nani hata manabii walipokuwa wakioneshwa tangazo lilitolewa nendeni pelekeni habari hizi ila itakuwa ni vigumu kulielewa kwa kwa mfano kitabu cha cha isaya isaya sura sura ya sita, sura ya ina rekodi hivi ukianzia ule mstari wa, wa kwanza utapata kisa nabii na, ana watakaosikiya anamuona mungu anasema ole wangu mimi nimdambi sasa ukienda mstari wa nane kuna maneno haya akasikia sauti inamwambia kisha nikasikia sauti ya bwana ikisema nimtume nani naye ni nani atakayekwenda kwa ajili yetu ndipo niliposema mimi hapa nitume mimi naye akaniambia enenda ukawaambie watu hawa furulizeni kusikia lakini msifahamu fululizeni kutazama lakini msione biblia, kwa iyo tunaona bibiliya isaya mwenyewe alipokuwa akioneshwa haya maono ya ujio wa yesu anaambiwa watu kusikia watasikia ndiyo ila kuelewa hili jambo itakuwa ni vigumu isaya tisa sasa anaanza kuzungumza isaya tisa, ule e, wasita, kuna maneno haya maana kwa ajili yetu mtoto amezaliwa tumepewa mtoto mwanamume na uwezo wa kifalume utakuwa begani mwake naye ataitwa jina lake mshauri wa ajabu mungu mwenye nguvu he? baba wa milele wa amani aibibilia inasema isaya anaambiwa enenda ukawaambie watu wafurulize kusikia ila kulielewa hivi swara sasa anaanza kuwaambia anasema mtoto atakuja ni mshauri wa ajabu na ni mungu na ni jambo ambalo linawasumbua watu wengi leo kumuelewa huyu yesu sasa nataka nikupitishe taratibu sifa za mungu mungu katika katika kitabu cha tisa, mungu katika kitabu cha cha ndiye anayesamehe dhambi na nikupitishetaratb tamuona yesu kipofu ameletwa kwake akamponya na kumwambia umesamehewa dhambi wale watu wakasema mbona anakufulu anayesamehe dhambi ni mmoja ni mungu akawaambia juweni ya kwamba mwana wa adamu anayo amdi ya kusamehe dhambi kwa kwaiyo bibliya inatuonesha inaanza kutuonesha uungu wa nani wa yesu lakini sio hivyo unaposoma kitabu cha yohana ile ya kumi. wa hadi hapa utakutana na kisa ambacho wayahudi hawakumwamini yesu na wakaona ishara nazozitenda ndizo atakazo kuzitenda masihi kwa hiyo wakaanza kumwambia bwana kama wewe ndiyo masihi utatwangaisha hata lini utwambie yesu akawambia niliwaambia ila nyinyi hamuamini kwa sababu hammo miongoni mwa kondoo zangu tazasikiriza yesu akawambia aje kondoo wangu walisikia sauti ila nyinyi hamtaki kusadiki sasa katika kumwambia awambie yeni nani katika msara ha kulya anasema mimi na baba tu umoja wakamuelewa alichomaanisha wakaokota waka mawe wanataka kumpiga yesu akawauliza kwa ajili ya kazi njema nilizozifanya ni nimefanya mambo mengi yatokayo kwa baba kwa ajili ya kazi gani mnataka kunipiga kwa mawe wakamuelewa aliposema yeye na baba ni kitu kimoja kimojawasema kwa ajili ya kazi njema hatukupigi kwa mawe bali kwa sababu ya kukufuru na kwa kuwa wewe uliye mwanadamu wajifanya u mungu ko yesu anajitambulisha yeye ni nani ila wao wanamwita kwamba ni nani amekufuru pendwa sina hofu ukweli ni kwamba moyoni mwangu ukintazama sina chembe hata kidogo ya yesu kuwa sio mungu yesu ni mungu na sikiliza kubali ukataye ndiye jajimenti wa dunia nzima kila mwanadamu ukimuuliza siku ya hukumu nani atakaye hukumu anasema ni mungu na yesu akasema katika kitabu kile cha yohana yohana a 5 h mstari ule wa2 e, bibiliya yangu na bibiliya yako inasema hivi yohana neno la bwana linasema hivi tena baba hamhukumu mtu yeyote bali amempa mwana hukumu yote ili watu wote wamheshimu mwana kama vile wanavyomheshimu baba asiye mwana hamuheshimu baba aliyempeleka mupereka tunaona yesu anazungumza ile heshima unayosema unampa mungu ndio hiyo hiyo anayo yeye unatakiwa umpatie haleluya mpenzi msikilizaji sina hofu ukweli ni kwamba ukinitazama moyoni sina chembe hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu lakini katika kitabu cha matayo matayo ile sura ya ishirini na tano mstare wa thelathini na moja inaonyesha jaji mkuu wa dunia nzima atakayekuja kuhukumu atahukumu mataifa yyote wazungu wahindi waafrika waarabu kila kona za pembe za dunia wote watahukumiwa nani atakayefanya hivyo ni yesu kristo mwenyewe alisema hivi hapo atakapokuja mwana wa adamu katika utukufu wake na malaika watakatifu wote pamoja naye ndipo atakapo keti katika kiti cha utukufu wake na mataifa yote watakusanyika mbele zake naye atawabagua kama vile mchungaji abaguavyo kondoo na mbuzi yesu anasema atakuja na mataifa yote atawa, ya, watakusanyika mbele zake kwao yeye ndiyo jajmenti kama un, unasali na unajua kuna hukumu usidhani kwamba eh, nani atakaye hukumu ni yesu na ukitaka siku zote hata duniani hapa fanya haraka ufanye urafiki na jaji jaji kama ni rafiki yako hawezi kukupeleka gerezani atafanya kila njia na ndicho yesu anachokisema sasa hivi sisi tukimpenda na kushika na kufuata maagizo yake atatusaidia hatutwenda hukumuni tumepita kutoka mautini kwenda uzimani haleluya sina hofu hata kidogo ukweli ni kwamba yesu ni mungu sikiliza katika kitabu kile cha ufunuo sura ya 20 na 20 yesu anamiliki kumbe eye ndio anamiliki malaika bwana na tunajuwa malaika wanamiikiwa namungub nasema mimi yesu haleluya nimemtuma malaika wangu kwa ninyi mambo hayo katika makanisa mimi ndimi niliye shina na mzao wa daudi ile nyota yenye kung'aa ya asubuhi mstari wa namshuhudia kila mtu ayasikiaye maneno ya unabii wa kitabu hiki mtu yeyote akiyaongeza mungu atamwongezea hayo mapigo yaliyoandikwa katika kitabu hiki mtu yeyote atakayeondoa lolote katika maneno ya unabii wa kitabu hiki mungu atamuondolea sehemu yake katika ule mti wa uzima kitabu cha ufunuwo kinasema yesu ndiyo mmiliki wa malaika haleluya hiyo mtu wa mungu sina mashaka ukweli ni kwamba yesu kristo ni mungu na yesu kristo ndiyo wacha nikupe kisa kimoja siku moja bwana katika kitabu hiki cha yohana unajua kipofu kiofu aliletwkipofu alipoletwa kwa yesu ye, ye, ye, unajua wale wanaotengeneza ni m- m- matayo ti wale wanaotengeneza viungu vya mfinyanzi wanatumia wana, wana udongo kuzibia sehemu palipohalibika wale wanaotengeneza madirisha ya kuchomelea kuna kifaa ambacho ni na chenyewe ni madini anaoendana na ile chuma wanachomelea kupitia ile nini ile i, i, yale madini pale wanaochotumia umeme kadhalika yesu kwa sababu mwanadamu aliumbwa aliumbwa na na, na kupitia udongo sikiliza yesu alichokifanya walipomletea kipofu yeye alichokifanya nikufanyeje chukua tope paka usoni alipopaka usoni maana saliumbwa kwa tope huyu mwanadamu kwa zile sehemu ambazo zilikuwa zimer kidogo hapo jichoni hapo kwa sababu mwanadamu aliumbwa kwa udongo akachukua udongo akazibaziba pale ili ende kucuuwmnda unawet aasaa tunamwona yesu bwana anaonesha uumbaji ulivyofanyika akarudia tena kumsheu huyu mtu ambaye tayari alikuwa ameshapoteza mazingira ya kuona vizuri bwana mtu wa mungu kabisa nakili ya kwamba mimi ukinitazama katika moyo sina hata chembe hata kidogo ya hofu kuwa yesu sio mungu naamini yesu ni mungu na ndiye ent wa dunia nzima nimalize na kitabu sikuenda kitabu cha mithari nn hadi hadihah anasema yeye alikuwa study wa kazi dunia wakati inaumwa hapo sijasoma kitabu cha yohana e, sura ya kwanza e, mstari wa kwanza hadi tatu yohana pia hiyo sura ya ya kwanza sikiliza mstari mstari wa wa inaniambia hivi yohana inasema hivi hakuna mtu aliyemuona mungu wakati wowote mungu mwana pekee aliye katika kifua cha baba huyo ndiye aliyemfunua kwa hiyo mungu mwana ndiye aliyeonekana haleluya bwana asifiwe kwa hiyo mtu wa mungu ambaye una mashaka na yesu kuwa sio mungu jifunze bado ni mtihani ulioko nje ya uwezo wako kama umeshindwa kuandika bilioni bilinthembilioni bilioni tan na, na, na miatan hamsin eh? Uta, utakuja kujikuta namba kila mmoja anaweza akashindwa na mwingine akaweza kwa hiyo uelewa ndio utafanya huyu mtu aweze kuelewa kitu kingine kwa kwahiyo hata katika kum, kumfahamu yesu ni kujifunza na ndio maana katika mithari ile nane kuminasaba anasema nawapenda wanipendao nao wanitafutao kwa bidii wataniona lakini katika yohana 8anase7 eh, wana wa mungu wapenda kusikia maneno ya mungu hivyo ninyi hamsikii kwa sababu sio wa mungu penda kujifunza habari za yesu utamwelewa na huyo ndiyo jajmenti wa dunia nzima haleluya mungu akubariki endelea kujifunza na yesu utamwelewa ikiwa una kiu ya kujifunza zaidi tuombe asante baba kwa somo zuri mbaliki msikilizaji yule anayependa masomo magumu msaidie kuanza na madogo ili akakuelewe zaidi na siku utakapokuja wewe uwe jaji na rafiki kwake wa kumtetea asante kwa sababu utakwenda kutenda kwa mtu mmoja mmoja na msaidie ambaye bado hajaelewa endelea kumfundisha zaidi kupitia jina la yesu nimeomba na kuombea amina msikilizaji iwapo kama una swali au changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa haparedio ya wadventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili tawrrg namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 745 18 Nenale, ukiwa nje ya tanzania kumbuka kwanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2055 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa kufikia hapo sina la ziada mimi ambaye nimekuwa msimamizi wa haya matangazo naitwa habi machilumshana nikutakia uskirizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kipindi cha maneno yaletayo faraja nikutakia usikirizaji mwema vipindi wa vipindi vinavyoendelea mungu akubariki sana wategeskio mlimani asijeikwaya wimbo nasema bali wewe i went to Ya nena na wele Ewe uto wa mule o Kimie mambo ayo shina la baba ya wanadam kupenda fedha tazam watu wengi wamepota wani walihipendawa kama cha bwna maana shina la baba ya wanadamu kupenda fedha tazama watu wamepotea wamepote kwani walihipendaakam ca bwana Ushabuti ya bwana wetu, yana ya na na wele oshikia, mewe mto wa mule oya kimbi ya bwana wetu. Yandina. imiza unai unapofanya ayo aliyotunya hivyo ewe mtu wa munguji ebushe na mamo hayo kumbuka unatimiza unabiiunapofanya hyo liyotonyaawele One wetu me. i so so make me