unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yambakelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja So tena. hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivi washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena unaitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ulimwenguni awr ikikutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vile, vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya tunasikika katika masafa ya 897 kisima mpenzi msikilizaji wa idhaa ya kiswahili karibu sana katika kipindi kizuri kipindi cha sera za ndoa kwa siku hii ya leo mimi ambaye ni msimamizi wa matangazo haya jinalangu habi machelu mshana ninayoimani ya pekee kwamba wewe msikilizaji umziwa afya karibu sana tuunane sotwanzabut wboasmbaaab osaana webazaenyo mukama omulokozi katonda tulina okumwebazanga abalala tebalina kyakwambala mabonabona buli olokede webazengako olobukumi bweyewebazengako mu magendago awamunamadda webazengako olwokwagala kweye abalala bagambe Kujinda kulete Yesu na wova sizi era wamukuru mize mweva zenga ko mumagenda ko awamu na mazia mweva zenga ko olokuwa galakweye abalala bagamba Yesu na wova sizi era wamukuru akuwadmukmbuno bulokozi bwabwomukamktondkumu tusanye kumujemberanga abalala esanyu tebalina babonabona buli olukedde webazengako olwoobukumi bweyebwebazengako mu magendago awamunamadda Mweva zenga ko olokuwa galakwe ye abala la bagamba kunindi ya kore de Yesu na wobasi nzere era ba mukuru mzere mweva ko mumageli ngo awamuna mazia mweva zenga ko olokuwa galakwe ye abala. ku bingi byakkoledde yesu nabo basinze era bamugulumizeosanna wesigaenyo mukama akuwonya okufa webazenga mukuimakwo ebilala tevikwinulanga wesigeye kuli olukede webazengako olwobukumi bweyewebazengako mu magendago awamunammata webazengako olwokwagala kweye abalala bagambe The colette be we we ikisa ja kuwade mukama buno bulokozi bwabwomukaton kumuno tusanye kumujemberanga abalala esanyu tebalina babonabona buli olukedde webazengako olw'obukumi bweye sana kwebaza webazengako mu magendago awamu nammadda Wewe Zengako, ko olokuaga la kweye abana Yesu nabo basenze era bamukurunise wewe zese wewe zingo ko awamuna masiya wewe zengako, ko Alalabagamba, unindi ya kore de Yesu na wobasi zezera ba mukuru asateni sana akasia sines na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda kusikiliza kipindi cha sera za ndoa hapa tunaye mchungaji davi mbaga mchungaji david mbaga hapa anatueleza kuhusiana na vitu viwili muhimu katika ndoa unajua ndoa ina mambo mengi sana muhimu lakini sasa anacho kitu cha pekee sana ambacho mtumishi wa mungu anatamani tufahamu ni vitu viwili ni vipi ambatana pamoja nasi somo la leo linasema vitu viwili muhimu katika ndoa unaweza wee ukaweka tu vitu viwili muhimu katika mahusiano na mara tunapongelea vitu viwili katika mahusiano ambavyo ni muhimu sana na jua akili yako inaanza kupapasa ni vitu gani hivyo sikiliza katika vitu hivi viwili upendo sio wa kwanza wala sio wa pili ndiomaa nikasema leo nisikilize vizuri kwa sababu naweza ukafikiria umeelewa kumbe umeelewa kwa taarifa yako ulidhani ya kwamba upendo unadumisha ndoa leo nakupa taarifa upendo haudumishi ndoa kaa mkao mzuri utaelewa kama unabisha kawauliza wazazi wako wamekaa miaka yote mpaka sasa hivi wako kwenye ndoa nenda wakawaulize nini kinawafanya mwendeleo kukaa watakuambia na mara nyingi unajua shida iko hapa leo jamii jamii yetu hii tume tumeanza kuchukuliwa na mitazamo ya ndoa tunazoziona kwenye tv hiyo zile za kwenye tv tunataka tukopi na kupesti tuingize kwenye ndoa zetu kawaulize watu ambao wanatengeneza muvy wanakuambia kwenye ndoa za tv huwa kuna tekt ujanielewa yaani kwenye ndoa za tv zile kuna saa watu wa, mtu anasogea anasogea anasogea anabia mwangalie mwenzako anamtazama vizuri anavia nyoosha mkono ananyoosha mkumbatie basi mbuso anamkumbatia alafu anavia ah, umekosea anza tena lakini ile ndoa ya kwako kwa ya nyumbani haina teki ile na teki kwao kuwa makini sana kwa taarifa niliyokuambia ni kwamba upendo sio namba moja katika vitu viwili ambao navisema leo wala sio namba mbili hiyo unatakiwa ujue kabisa sentensi ifuatai itakutisha kidogo nimetanguliza nime tahadhari itakutisha kidogo sikiliza inasemaje maana imekwambia inatisha kwa hiyo kaa vizuri usioe au kuolewa na mtu kwa sababu unampenda si umeona inaweza kutisha tayari kwao kaa mkao mzuri tu utaelewa mbele ya safari kuwa makini sana katika hili kwa sababu utakuja kugundua ya kwamba watu wengi ambao wamedumu katika ndoa mpaka leo wako vizuri kuna hivi vitu viwili pekee vilisababisha waendelee kudumu unaweza ukapenda mchezo kwa mfano kuna mchezo mchezo mchezo wa, wa kucheza bao na, natoa kwa mfano Aa, mimi kama kama kama mshauri na saha na mwanapsikolojia ninashauri sana watu wacheze michezo ambayo inasaidia ubongo kufanya kazi vizuri lakini ambayo haina madhara mojawapo ni, ni mchezo kama ule wakwetu wa kiafrika ule wa kucheza usolo ule unachangamsha akili sana mchezo ambao sishauri kabisa ucheze kabisa ni mbaya kabisa ni mpira wa miguu kabisa nakushauri usije ukacheza kabisa kwa sababu katika maeneo ambayo ni muhimu katika mwili wako ni ubongo kuna hatari sana ya kuari ubongo wako azasikiliza unaweza ukapenda mchezo wa bao unaupenda kabisa mchezo wa bao lakini huwezi kuucheza kwao kupenda kitu sio kuweza sio kila ambao wanapenda kuoa au kuolewa wanaweza kuoa au kuolewa sio kila ambao wanapenda ndoa wanaweza ndoa haleluya nimekuchanganya zaidi kidogo tunaanza kuelewana sasa unaweza ukapenda gari kabisa penda gari kabisa lakini huwezi kuendesha kwaio kupenda kwako gari haukufanyi wewe uliweze gari tunaanza kuelewana sasa kule nyumbani tuna tuna watoto wawili mimi na mke wangu tuna watoto wawili wa kwanza mnamfahamu watu wa mwanza sana nilishamsema ni junior wa pili ni danieli danieli anapenda magari kupitiliza yaani mimi napenda magari ila yule amenizidi ni kadogo lakini mkifika barabarani kwa mfano mkifika sehemu waipaki magari mengi kwenye supamaketi hospitali tukishuka ili nijue kwamba amezidiwa na ugonjwa hawezi kutamani gari hapo najua huyu mtoto leo amezidiwa ila nampeleka wani tukishuka tu anaambia baba tukapande tukapande tukapande tukapatukapandeili anapenda magari lakini kuendesha hawezi kwao anachofanya yeye ukifika nyumbani anataka umweke kwenye stelling anazungusha saa uzuri ni huu i imemzidi lakini anapenda magari ila hawezi kuendesha una habari kuna watu wengi sana wanapenda ndoa ila hawaziwezi ndoa yaani mpaka anaota kabisa nitaolewa iiitaoa lili aya wakimwambia haya ndio hiyo hapo ni miezi mitatu anakuambia he sikujua kwa ziji ukachanganyikiwa kwa taarifa yako nikuambie watu wengi ambao wamepeana talaka leo walipoulizwa bado walikuwa wanapendana wengi sana wengi wengi wengi katika kazi ya ushauri na saha niliwahi kushauri watu wa mataifa fulani ambao walikuwa wanaishi tanzania dar daressalam na wamekuja pale wanaandaliwa kwa ajili ya talaka kwa kabidi niwashauri wajiandae kwa talaka nikawashauri vizuri kabisa lakini nikamuuliza yule mwanaume mama mama hebu toka kidogo mama akatoka nika na jamaa nikamwambia ooo serious unataka huyuo huyu mama Anambia, Ndiyo. Ndiyo, nataka tuachane ukweli wa moyoni kwa zote huyu mwanamke bado unampenda anasema nampenda smbona unamwacha anasema mchungaji hata nikikupa na huwezi kuishi nayo ila moyoni anampenda kumpenda mtu hakumfanyi awe sahihi na hapa ndipo vijana wengi wanakosea hata kwenye maombi wanapokuja kuomba mchungaji uniombee nikuombee nini kuna mtu ninampenda na tamani huyo awe wangu yani kumpenda hakumfanyi awe wakwako ni mpaka uelewe vizuri mambo yanakwendayi kwa wale ambao wanaangalia kwenye skrini sasa hivi wanaona mtu mmoja kuna jamaa mmoja ameshika saa na ki, kidubwa cha kutengenezea saa alivyokunja hilo jicho ukimeona utafikiri ni fundi ila hajui chochote unajua kuna watu wanamikwara hey. si kila anayependa kitu anakiweza hata mimi hapo ukinitazama namnahii kuna kitu ninakipenda napenda napenda violin ila siwezi kupiga yaani kiona mtu anapiga natamani na, a natamanimimi na sinaweza lakini ukinipa najikuta napuliza mpaka hewa inaisha ila mwenzangu akipuliza yeye anapuliza vizuri kabisa na inatoka vizuri sikiliza ndoa yoyote iliyofanikiwa ni matokeo ya mambo haya mawili ambayo nakenda kukuambia najua mpaka hivi sahivi kuna mtu anakereka kwenye amekaa kituama siuyatogoe tuyajue usidandie bodaboda kwa mbele itakugonga kwanza mambo mawili ni ya muhimu sana kwa taarifa yako katika mambo haya mawili maombi hayashiki hata namba mbili wala maana kuna mtu hapa anawaza anasema ndoa imekuwa ngumu niombe kuna vitu vya kuombea kuna vitu vya kuchukua hatua unapiga magoti sema hatuaunapiga hey, mchungaji nimefunga na kuomba lakini imekuta ndoa iko vile vile yani mungu anakutazama anasema hili la kuombea kuna vitu viwili muhimu sikia kitabu cha hosea sura ya nne fungu la sita bibilia inasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa anasema roho mtakatifu hapo naongea na watu au na binadamu hapo amesema roho mtakatifu amesema wanaangamizwa kwa kukosa kitu gani una habari kuna ndoa ambazo zingepona kama watu wangejua maarifa sikiliza misali nne fungu la saba mimi nasoma kile kiswahili cha kisasa weye soma kile cha kwako anasema jambo la msingi ni kujipatia hekima toa vyote ulivyo navyo ujipatie akili haleluya na ni jamani jambo la msingi hapa ni nini kujipatia kitu gani toa vitu vingapi ujipatie nini kuna mchekeshaji mmoja unajua unajotukua kanisani watu wanajidai hawaangalii wachekeshaji lakini keli wanawaangalia kuna mchekeshaji mmoja namhifadhi jina lake akampigia simu anko kabia no kati ya pesa na akili utachagua nini <laughs> anko akamjibwa kaambia kati ya pesa na akili ha? mimi bwana nitachagua akili anko akamuliza kwani wewe we utachagua kitu gani kitusma anko si shangai ukisema ok. unachagua akili mimi kwa kweli mii nitachagua pesa k wow, unachaguaje pesa sema ni kawaida kwa sababu kila mtu anachagua kitu ambacho hana anko akakasirika kabisa asema kwa hiyo umeniambia mi sina akili sema umechagua wee mwenyewe mimi akili nazo ndio maana na shida ya hela <laughs> najua mmemfahamu tayari ndoa iliyofanikiwa ni matokeo ya hekima na busara haleluya haleluya ukiona watu wana ndoa nzuri haikutokea kwa bahati ndoa nzuri haitokei tu kwa bahati ambay unashushiwa ndoa nzuri inatengenezwa haleluya wanaume wanaume nisikizeni kidogo mwanamke ambaye unayemtaka mzuri unayemtaka wewe kiukweli yuko akilini mwako mungu anakupatia bidhaa ambayo haijakamilika uitengeneze ili ikamilike haleluya utakuwa na msongo wee baba na tutakuzika hivi karibuni kama unadhani ya kwamba umeoa mwanamke mkamilifu imekula kwako itafikia kiwango unaongea mwenyewe sikiliza hili utalinukuu kwenye maisha litakusaidia kuwa na nyundo hakukufanyi kuwa fundi unashanga mtu ameshika nyundo nyundohatu nawita fundi sio kila mtu ambaye yuko kwenye ndoa anaweza ndoa alafu vijana ambao na kuolewa si kila sentensi ya watu waliooa unaichukua mtu anakwambia ndoa ngumu ngumuni e, ngumu ni ngumu kwake kwa sababu hawezi kuendesha sasa unapewa trekta hiyo hapo una leseni ya pikipiki unasema trekta gumu ni kweli lakini mlete fundi wa kuendesha trekta anakwambia bona rahisi tu ili unasikia mtu anaenda mznataka knambia unataka kuoa jipe moyo hakuna misali mialsmisalsn tatu nyumba hujengwa kwa hekima na kwa ufahamu huthibitika ukiona nyumba hapa ongelei tofali nyumba asa sikia nyumba hujengwa kwa hekima na kuimarishwa kwa busara hii ni kiswahili cha kisasa utaniuliza hekima ni nini na busara ni nini niende tukwa haraka upate vizuri kabla ya hapo misali, misali nne tano jipatie hekima jipatie ufahamu usisahau wala usiakatae maneno ya kinywa changu ikabidi niangalie hivi neno hekima maana yake ni nini nikaangalia dictionary moja ambayo nimeipenda sana inaitwa wordnet dictionary inasema wisdom accumulated knowledge inaitwaedictiona or, or ent ni mkusanyiko wa ufahamu ndio ndio hekima e unasema we unasema una hekima wakati hakuna kitu ambacho umejaza hapa ili uweze kuwa katika ndoa nzuri mahusiano mazuri tafuta ufahamu hekima ni ujuzi wa mambo au kanuni au taratibu lakini busara ni namna unavyotendea kazi ujuzi ulionao haleluya hujanielewa nielewa ngoja nikuambie kidogo hii kusaidie yani kwa taarifa yako kupenda ni mpaka hujue kupenda yani kama hujui kupenda hata kama unapenda hutajua kupenda kumbe kupenda ni mpaka ujue hivi watu wanapendwaje unaweza ukadhani kwamba unapenda kumbe ule unayempenda ana hata sielewi kabisa mara nyingi nauliza anasema naona huyu mwanaume namuuliza mzee mbona mama, mze. mama wapi wakati natoa kila kitu nyumbani kwa sababu ka mwanaume yeye kupenda ni kutoa mahitaji lazima uwe na ujuzi wa kuwa na mume bora au mke bora ni ujuzi mke mwema ni lazima umwelewe ujue vigezo lazima ujue tofauti za kijinsia kabla ujaingia kwenye mahusiano watu wawili wa jinsia tofauti wanaongeaje si kila unayemwona anakufaa unaweza ukajikuta mwanamke unayemwoa kwa kweli alikuwa na haki zote za kuolewa na injinia wakati weye ni daktari sasa mke wa injinia akaolewa na daktari kuwa makini sana kuna kazi hapo wengine wanakuwa na msongo mpaka wanakunywa pombe pombe haisaidii jifunze kanuni za mawasiliano kuna namna ya kuwasiliana hii lazima ujifunze upende usipende lazima ujifunze hosea ne sta anasema watu wangu wanaangamizwa kwa kukosa maarifa yatafute maarifa sikiliza kwa kuwa wewe umeakataa maarifa mimi nitakukataa wewe usiwe kuhani kwangu mimi kuhani ni mwakilishi maana yake kuna watu wanakutazama unavyoishi kwenye ndoa hasa watoto wako kwa sababu umekataa kuzijua kanuni za mungu unawafundisha watoto vitu vibaya ndio maana katika hosea anasema nimewakataa watoto wako kwa nini wanaenda wakiiga mtindo ulionao wa maisha ya ndoa ambao sio sahihi nikwambie hata mimi unavyoniona hapa asilimia kubwa ya maisha yanayoishi kwenye ndoa niliona kwa wazazi wangu sikuwahi kuona hata siku moja wanagombana nikajifunza kumbe wana ndoa hawagombani jamani simwwapigie makofi wale wazee wako upareni jamani kidogo hata siku moja lazima ujifunze hizi kanuni tukizifahamu tutakuwa na mahusiano mazuri tafuta hekima tafuta busara tafuta akili kosa vitu vyote usikose akili kosa vitu vyote usikose hekima hekima ni nguvu hekima itakuketisha dhawa kuu hekima itakupatia mali usitafute mali tafuta hekima maana hekima itakupatia mali rafiki yangu wewe kijana wewe binti ni wakati wa kutafuta hekima usiwe na haraka msikilizaji inawezekana kabisa ukawa umepata swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni hizi hapa yna yes, so hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hapo msikilizaji hatuna la ziada naamini ya kwamba umepata kufurahi na kubarikiwa sana katika kipindi cha sera za ndoa na hivyo basi ninapotoka hapa studio ninapenda nikuache na wimbo kutoka kwao wimbo unaosema nitavuka vilima endelea kubarikiwa na matangazo yetu kumbuka yetuumbuka kwamba kesho kipindi cha ijali afya yako pamoja na kile kipindi cha siri za ushindi jina langu habi amani ya bwana idumu aafya pamoja nawe nasubiriwa koingea nyumbani bwa bwana paliposalama biyomana ni nafula walasi na wasewase kamwe bikivuka bilelevya mirima bisuakiwa ametanguria sanama mihobana ni nafula walasi na wasewase kawe mikibu kabinelevya milima disu akewa ametanggulia tulioachana siombali ona dalili vyatu vingi tuwe umoja jambo moja hunipa hamasa kukeshaikimsubili ni tawaona marafiki chana siumbani ona danili vyatovidi tuwena umoja cengo moja unipa hamasa kukeshariki msubiri ani ahidi atatu