unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana yamakelele yesu yuwaja tena nipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nakujnakuja yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia redio ya wadventista ulimwenguni awr na wakutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka wanaweza kunipata pia kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya 89.7 leo hii tutakuwa na kipindi cha ijali y afya yako na siri za ushindi katika hali hii ya maisha mtu anapitia changamoto za ku kujiamini au changamoto ya kujiamaaawekuamauamzra aya ambao lada e, e mwenyewe au jinsi anavoishi na watu jinsi wanavomchukuliaakamfanya yee ia aingie katika changamoto hizi ambazo zitamfanya sasa mtu huyu awezi kujiona ana huzuni e, ana majonzi e, anapitia maumivu kwasababu anajiona kama hathamin na kwa upande wa waimbaji tupaana waimbaji wakwaa ya vijana ya arusha watakuja kwako na wimbo wunaosema sauti ya mwokozi I'm wimbo wa pili tutaendelea kubaki nao waimbaji wa kwaya vijana ya arusha wakikwambia historia basi hi leo tunapoanza kipindi chetu ni kusiwa tegesikio waimbaji hawa wakwaya vijana ya arusha na wimbo sauti ya mwokozi জি <muchas> সি basi karibu katika kipindi hiki cha ijali afya yako leo tutaangazia majonzi ya muda mrefu hii ni sehemu ya pili na mada hii inaoletwa kwako na josefu kabelela ya jambo jingine pale ambapo mtu anakuwa anapitia tu changamoto za kihisia kama wasiwasi eh, anakuwa na hofu anakuwa na msongo wa mawazo eh, anakuwa na sonona kwa sababu, sababu mbalimbali kao hali hii pia inaweza kamfanya mtu huyu sasa awe na hali ya kuingia katika majonzi anawasiwasi kuhusu mitihani yako unawasiwasi kwamba kazijinsi kila siku unavyofanya kazi yako kwao katika maisha ya kila siku ambao unakua unayaishi yanaweza ya ya kaa na mchango kwako wewe kuweza kkufanya wewe uweze kuingia katika hali ya majonzi lakini pia jambo jingine eh, amba ut ya maisha mua napitia changamoto za ku, kujiamini au changamoto ya kujithamini hana furaha sasa na maisha yake kwa sababu hawezi kujiamini e, anakosa uthubutu e, ajithamini anajiona mtu ambae hafai k katika mazingira haya ambavyo labda yee mwenyewe au jinsi anavoishi na watu jinsi wanavomchukuliaamfaa ee pa aingie katika changamoto hizi ambazo zitamfanya sasa mtu huyu awezi kujiona ana huzuniana e, majonzi e, anapitia maumivu kwasababu anajiona kama hathaminiki lakini pia jambo jingine ambayokamfanya mtuaaaya ambo flanilakimbo lakiniwakati mwingine nashindwa kutambua au kushindau kujitambua kwa hali ya kawaida kwamba nimefanya jambo hili mimi labda sikupaswa kufanya jambo hili sasa pale ambapo nakuja kufikirisikupaswa ah, kufanya jambo hili ndo inakuletea hali ya kuwa eh, majonzi hali hiyo ya majonzi nzikakufanya sasa wewe ushindwe kuendelea na mambo yako vizuri ushindwe kufanya mambo yako vizuri kabisa kuwa na huzuni mara zote sasa sababu hizi ambazo zikamfanya mtu aweze kuingia eh, katika hali ya huzuni au awez kukua na huzuni sasa tuangalie tuangalie kuna aina tofauti tofauti ndugu mskilizaji e, fkaa ukaa na, na majoni ambayo amewai kuyapitia ka aiayoyote i aakuna uwezekano mkubwa mtu unaeskiiza ndugu mskiizaji kwamba uishawahi kupitia mojawapo kati ya majoni haya ambao taenda kuzungumza kamba aina hii ya majoni inawezekana kabisa mewai kukukuta inawezekana kabisa umeshawai kupitia aina hii e, aina mojawapo ya ya majonzi au ya gri tunasema kwamba ni huzuni ambayo imefupishwa nieaema kamba ni, kinkezo, kwa mba, ni hii ni ni ni majonzi ambayo sasa kweli inatokea e, lakini lakini ina, ina, ina, inaishi kwa kwa muda mfupi sana e, na mba, kama vile ni ndogo lakini sasa, wakati mwingine sababu huwa haina e, ukubwa kiasi hicho e, labda mfanowake tu ambapo mba, unakuta labda mtu alikuwa anaishi sehemu fulani anaishi sehemu fulani anapata taarifa ya kuhamishwa kwamba pale ambapo anakuwa nahamia sasa kuelekea sehemu nyingine ama adeneommen aamiakata eneo ja ane, eh, ni, eh, inakua ni changamoto pia lakini pia pale ambapo unakuta labda mjane eh? anaoa haraka baada ya kifo cha mwenzi wake sasa hii pia nizeka, pia ni, ni, ni mo, ni, ni moja pia moja kati ya hi pemhzuiioishwa kwamba huzuni kwamba ametoka kufariki mpenzi au mwenzi wako pae ambao unaamua una, una, una, una kuingia kwenye na kati ya ya aina uingie d aaaiiaina nyingine ni ni, ni, ni majonzi ya muda mfupi majonzi ya muda mfupi haya ni majonzi ambayo unakuta sasa mtu huyu anakuwa na na majonzi ambayo yanamfanya mtu huyu awe katika hali hiyo eh, ya huzuni kwa muda mfupi nana eh, na huzuni hii huw inakaa kwa muda mchache sana kwa sababu wakati mwingine zakachukua tu miezi labda kadhaa na hii huwa sio ngumu kwa mtu kwamba imfanye mfanya kwamba shinde kuendelea na shughuli zake kama kawaida kwa sababu mara nyingiiukuta watu wote kwamba tumepoteza mpendo wako e, amefariki labda kwa namna yoyote ile msi wenye e, njia za kupambana na aina hizi e, kwasababu mara nyingi unapitia mao haya katika kuomboleza tukishamaliza kuomboleza tunaendelea na shughuli zingine kama kawaida koo hii ni hali tu ambayo kila mtu huwa anaipitia kwa wakati wake k ni jambo ambalo mtu anapaswa kufahamu kwamba ni aina ya majonzi lakini ni majonzi ambayo mtu anapitia tu katika kipindi mtpttt maoatrajamba hapa mtu anapata mm, eh, huzuni au chungu toa alikua natarajiakabisa kwamba jambo fulani tatokea e, kwa mfano mtu anakuwa anatarajia kifo kwa ndugu yake ambayo alba ameshaugua kwa muda mrefu kwamba anakuwa nafahamu kabisa kwamba jambo gani litaenda kutokea hapo baadaye kwamba kifo cha mpendwa wangu kinakaribia kwa hiyo anakuwa anajua kabisa kwamba hiki kifo kinakaribia cha mpendwa wangu lakini pia majonzi mengine ni majonzi yaliyochereweshwa kwamba hii ni aina ya, ya majonzi ambayo inaelezea sa kwamba wakati mtu anakuwa hahuzunikikab at kiind hhuneahuobaadata kipindi hicho, ya hicho nafanyaaendelea maombole, na maombolezo lakini huyu mtu anaua naonekana katika hali yake ya kawaida lakini baadae mtu huyu anakuja kuanza kuonyesha zile dalili za majonzi haya lakini pia aina nyingine ya majonzi ni majonzi yasiyoheleweka aya ni majonzi ambayo yanamkuta mtu ambaye yupo kwenye jamii na jamii haiwezi kukubaliana nayl mabkua mpendwa huyu kapotelewa labda na, na, na, na, na mnyama wake kipenilabda kapotelewa na mbwa kapotelewanaakayekanamendaombeomada kapotelewa e. mtu huyu umba e. yake meharibika kao ni vitu ambavyo vinamkuta mtu huyu lakini jamii inakuwa haifahamu umuhimu wa jambo hilo kama ambavyo mtu huyu anavyolichukulia lakini pia kuna huzuni nyingine kwamba huzuni huzuniinayotokea mara ya pili sasa ni secondary, secondary grief. Hii aina ya majonzi inatokea pale ambapo waombolezaji sasa kwamba wanakuwa wanaomboleza kwa ajili ya hasara au jinsi ambavyo mtu kaptezakapoteza e, mtu kwa mtu kwa yani mtu huyu sasa tunaomboleza kwa sababu ya majonzi ya mtu mwingine E, labda rafiki yetu kamefiwa na baba yake kwao tunavoenda kuomboleza pale kwamba tunakuwa tunaenda kuomboleza kwa niaba kwa ajili ya rafiki yetu ha, hii ni, hufla, ni aina pia ya majonzi lakini pia aina nyingine ya majonzi ni majonzi e, yaliyozuiliwa kwamba hapa sasa ni wakati ambapo mtu anakuwa haonyeshi majonzi yake haonyeshi huzuni yake haonyeshi maumivu yake anakuwa nayaficha ndani hataki kujionyesha kwa watu wengine lakini sasa na dalili wakati huo zinakuwa hazionekani lakini baadaye mtu huyu huwa anapata changamoto changamoto hizo naekaa labda maumivu ya kichwa eh, maumivu ya tumbo na, na, na, na, na, na changamoto zingine ambazo mbazo kazipata pia kwa sababunaaficha jambo hili andee kumsumbua ndani yake na watu wengine labda kwasababu wanakua hawaoni kinachomtokea anakuwa hawajui kwamba huyuaa anaumwa kichwa kwa sababu ya jambo fulani kwa sababu mtu huyu anakua ameficha hisia zake awezi kuzionyesha hadharani na watu wengine waweze kuziona <tune> mkizaji asante sana kuwa pamoja nami katika kipindi cha kwanza ni wasaa wa kuweza kutegea sikio kipindi cha pili na kipindi hiki ni kipindi cha siri za ushindi tunaendelea kuangazia huduma za maendeleo kwa wajane hii ni sehemu ya nne nilikuwa nikizungumza na mwanzilishi neema tuvako naamini utabarikiwa naye tafadhali tutege sikio na mungu atasikia na adhabu ya yule mtu anayemfanyia mjane vibaya ni kifo yani imeandikwa wazi katika maandiko matakatifu mm-hmm. lakini nakuta tutafundisha masomo yote lakini watu hawajui ila nashukuru kwamba pamoja na hiyo changamoto watu wameelewa sasa lakini changamoto kubwa ni fedha wakati mwingine unapokusanya watu ambao pia hujuu watakuja wangapi naweza ukasajili labda wanakuja wajane wengine mia mbili wengine wanapata tarifa wakaanginuneakio sehem yinginetakuambianana mbao mungu ametena mm. mm. katia hizo changamotoatukua so, mm. yetu mm. changamoto zipo lakini mungu alikua katikati a changamoto na alitatua kila changamoto lakini changamoto kubwa ambayo pia ninaiona hasa mm. ni wajane wenyewe wajane wanapitia maisha magumu sana ya upweke ya upweke na, na mm, mambo ya uchumi pia ni magumu sana kwao mm. wakati mwingine pia kukataliwa ana maumivu mengi maumivu ya kufiwa kukataliwa wakati mwingine watoto wanawasumbua kwa sababu ya malezi ya mzazi mmoja na, na hivyo wengine maradhi wameachwa na maradhi wengine wanayapata katia maisha wanayopitia ya mkweke uh, si rahisi kuwahudumia mambo yote mm. lakini matokeo ya kutoweza pia kuwahudumia inakuwa hivi wanakuwa na tatizo la afya ki kwa kiwango kikubwa kwa hiyo inabidi kuwaelewa sana wakati mwingine wanapopata wahudumu mbao hawaelewi wal whudu wanakatamamasiju wakojiakumamawako oh, hu wanawafanyaji lakini wanataka waelewe kama watoto mm nkubebana na nao sasa wakati unakuwa na stres wakati mwingine na, na wao wanataka waelewe zaidi inakuwa shida lakini unamwomba mungu nisaidie ni waelewe nisaidie ninyenyekee mm. basi lakini siku hizi nimewazoea nikiona wanaongea vitu ambavyo aviko sawasawanaeza <laughs> kamwambia tu mtu ajitambulishe akajitambulisha ala anasema na wimbo hapo apo na wezae mm. kujitambulishaaaaa Hmm. hasaunapoka kwenye hii mikutano hmm. tunawapa nafasi waseme kama analia alie hmm. lakini hata hivyo tunakuwa na vitengo mbalimbali mbali vya kuwasaidia hmm. kila palipotina changamoto lakini pia mungu huwa ananyosha mkono ili kutatua changamoto hizo mafanikio ambayo unaona ni makubwa hata matatu tu utuambie kabla tujaongea na mtu mwingine ambaye mlianza naye mpaka hmm. leo mtakuwa na watu wangapi ila baada ya kutuambia mafanikio yenu hasa na mipango ya baadaye kwa ufupi kakweli okay, tumefanikiwa hmm. Uh, nikisema kufanikiwa ni jinsi ambavyo mafunzo haya na mikutano ambayo tunaifanya imebadilisha namna ya kuona wajane kwanza katika jamii nayotuzunguka hata tumeona katika serikali imeweka wizara ambayo inashughulikia makundi maalum wakiwepo wajane ni faraja kubwa sana kwa miaka kumi uh, maana wameweka elfu mwaka jana nafikirii ndipo ile wizara imewekwa tuna rahis wetu wanaangalia wanasikia kilio kwa hiyo ni mafanikio makubwa sana lakini si hivyo tu um, kanisa langu la wasabato linawaangalia sana wajani kwetu ni mafanikio sana la, lakini pia tuna wajane ambao wa, mungu amewasaidia wa wamerudishiwa mali zao hmm. wengine wamepona kisaikolojia hmm. wengine wameweza kuanzisha biashara na mahali mahali tunaona ni mafanikio lakini zaidi mafanikio ya kiroh wako vizuri na wengine wameamua kuacha maisha waliokuwa wanaishi wamemfuata yesu kwa njia ya ubatizo lakini pia kama familia mume wangu na mimi tumebarikiwa sana na watoto wetu mungu mnna mambo ambayo amefanya licha ya hivyo mungu ametuhakikishia kwamba wajane ni watu wamuhimu na hiyo si huduma ya kuacha kwa sababu kuna miujiza mingi ametutendea mm-hmm. kama ningepata nafasi ya kusema mm-hmm. naweza kuchukua lisali moja <laughs> kueleza ano hiyo miujiza numenibana <laughs> la mm-hmm. lakini tunategemea kuandika kitabu bwanaasifiwe ambacho kitaeleza mtu asione shida kutoa fedha yake mjane asione shida i yatima mungu zote hizo anaziweka ni akiba unajua unaweza kafikiri unamhudumia kumbe nie najihudumia na ndicho ambacho nimejifunza kwangu mi nakita ni mafanikio meona mungu akinihudumia sioni kama ninipoteza chochote kwa miaka kumi ni faida sana kumtumikia mungu sasa kwa miaka yote kumi tumefikia wajane zaidi ya elfu tatu wow. kwa mwaka huu pekeake tumefikia wajane wapatao mianane mwezi wa sita tulikuwa na mkutano kule korogwe wajani wapatao mianne mm. kwa hiyo hao ni wale tunaona kwa macho kwa hiyo hatujajua wanavyoenda na wao wakawaambia wengine kwa sababu tunawatuma wawe mabalozi kuwatia wenzao moyo na kujiunga pamoja kule wanakoenda na hivyo mtandao umekuwa mkubwa wanatiana moyo tunamshukuru mungu sana kwa namna ambavyo ametenda Amin. labda jambo moja ambalo ngetamani jamii kusikie maana unaongea na jamii na ni watu wengi wanakusikia kabla sija msikia mmoja kati ya watu ambao mlianza naye akiwa kama mwanachama ungetamani kumwambia nini hasa kwanza kabisa niseme jamii ya yangu ya tanzania serikali yangu kanisa misikiti watu wa dini tunapaswa kurudi kwenye agizo la mungu mm. agizo la upendo hatuwezi kuwa na dini safi bila kuwatazama hawajana mm. tusiwachukulie kama wao ni watu ambao wamekosea sana ni watu ambao waliua waumezao tunawapachika majina mengi sana lakini pia tusiwachukulie kwamba labda kwa, kwa vile ameachwa ana mali kidogo hahitaji msaada hapana mtu mpweki anahitaji msaada wa mawazo na kutiwa moyo kwa sababu maumivu ya moyo hayana pesa amnakwamba unahela kwamba hauna kwa hiyo wasiwachukulie hivyo wasiwachukuliahivyo kwa masuali maoni na changamoto anani hii hapa ya kuniandikiajnakuja nesoiwaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kumbuka kesho ni biblia ya kujibu napotoka hapa waimbaji wa arusha centrol wikwa ya vijana wanakuambia historia Quando ci isha na na na yo itabaki, kaze, umwa,