unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yuhaja tena sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuja yesu waja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu mpendwa wa msikilizaji wa idhaa ya kiswahili ya red adventista ulimwenguni awr unautangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na vilevile vile kupitia ksmfm masafa 897 mtandao yetu ni www rg hi mtangazaji wako kibaga mwaipaja ni kukaribishe sana katika kipindi hiki cha watoto wetu na siku ya leo waimbaji wa kundi la anointed laaintdis patikana hapa mkwani morogoro watakuja kwako na wimbo naosema jina la yesu jina la yesu ni lathamani sana nakona kamwetena jina kama hili nituma ihi peke la dunia wakati dhoruba na mashaka vimetanda kwake yesu tudunia haina msada kwake tutapata faraja amani tuli mioyoni china hili na katika wimbo wa pili tutabarikiwa na waimbaji wa kirumba kwaya kutokaa kule mwanza wao watatubariki na wimbo unaosema yu hai tunaendelea kuzungumzia kwa nini watoto wanapenda kuangalia katuni hii ni sehemu ya pili ulikuwa nami kibaga mwaipaja pamoja naye mwalimu eliya mwa kalonge ni uambatane pamoja nasi mwanzo mpaka mwisho wa kipindi hiki cha watoto wetu na kwa kwanza msikilizaji ni kusi wategesikia waimbajiw wanakwambia jina laye la i ni ni tumaini peke la dunia oketedhoruba na mashaka vimetanda tumai peke limebaki uakeyesutu dunia hainamsada uaketu tapata farajaamma Mi ni jinagiri ni to myipatayibi makiki, wake kei aso to to no neyo. i am tutapa, amani. to tapparuta fura sifu jinahili tumai mekelimebaki uake yesutu dunia hayam sada kuaketutapatafaraja ama Waki waki Yesu tu dunia hai nmsana Waki tutapata faraja amani Tuli ni fadi miyoni chini hili Tumbei peke libaki waki tu Ay nam sada, waketu tapa faraja amani, tuhi fani mioyoni, jina hi. sante sana anointed singers basi ni katika kipindi hiki cha watoto wetu kama utagumbia sasa hivi watoto kwa nini hawatulii hawatuliikwa nini wamekuwa wasanii katuni kwa sababu zile ni fiction mm. ni hadithi za kubuni japo kuwa zinawakilisha zinawakilisha mazingira ya mwanadamu lakini yasiyokuwa katika picha halisi ya uhalisia yani sio wewe unayefanya ni ya, ka... kitu fulani nif tumehama kwenye sungula kasema. sasa hivi tuko kwenye? kwenye katuni ambazo ni sungula lakini anasema zile hadisi za sungula kasema hazipo tena sasa hivi kizazi hiki nikiteknolojia ni, ki, zaidi sasa hivi tunaangalia katoni sasa jambo lingine ambao wazazi wanapaswa kujua katika mambo mia yanayoonekana mbele ya mtoto asilimia sabini hmm. mtoto anatamani kuiga katika mambo mia moja. katika mambo mia moja. mambo sabini mtoto anayaiga kwa sasa hapo unatakiwa unachokifanya kuliko kawaida unaweza kahania umerahisisha umerahisisha ufundishaji yes. kumbe umeongeza violence yani, violence tunaweza kusema kwa kinani ukatili okay. m- matukio ya kiovu umeongeza uovu hizo ni katuni bado hizo hizo ni katuni kwa mfano, katuni zinazokuja kuna katuni inaitwa kama kama, kama kama unaifahamu kunamakama ishirini mm-hmm. ni mbaya kwa watoto katuni kuna saiti ishirini za katuni mm, mm, mm, mbazo mm, mm, mm. wanapenda sana sio nzuri kuna anatomaa <laughs> zaidi ya ni ni kama kuna kuna kitu kinaitwa sio nzuri na kuna katuni zingine ni nyingi mno ambazo mm. tunaweza zinaweza e, kwenye malezi hazikuzi labda zimkute mtoto akiwa ameisha komaa kwenye msingi wake lakini vinginevyo kuna katuni zingine zinaingiza ukatili wa kijinsia zinaingiza uaji uh, zinaingiza maswala ya ushoga zinaingiza maswala ya uzinifu zinaingiza masaa ya... kuna mambo mengi je ndio kizazi tunachotaka tuje nacho baadaye msikilizaji kipindi ni watoto wetu na tuko na mwalimu elia mwakalonge tukizungumzia kwa nini watoto wanapenda kuangalia tv tumejaribu kufahamu nini kipo nyuma ya pazia kuhusiana na swala zima la katuni lakini je tuitaka kujua kuna faida zozote kumbe faida zipo lakini kama ukidhibiti kwamba ujue nini ambacho anapaswa kukiangalia mtoto wako naamini pia kwamba mwalimu bila shaka pia kutakuwa na athari nyingi tu kwa ufahamu wako na hasa ukiwa umebobea nyanja hiyo tuambie kidogo tufahamu kuna athari zozote zinazotokana na kuangalia katuni moja mm-hmm. inaongeza inaongeza maovu ina maovu maovu katuni katuni kwa nini hiyo umeiandaa unajua somo lake wewe kama mzazi unajua kwamba ninataka kuongea nini na mtoto wangu yaani nataka nataka hii katuni imfikishe mtoto wapi kuna bwana mmoja alikaa na mke wake mke wake alikuwa anafurahia furahia sana kwaya ilipofika pale mbele akafurahia mno mno mno yaani mke alikuwa excited alikuwa na furaha sana kuona ile kwaya inavyoimba um mme wake akafurahi akasema uwimbo mzuri umemgusa mpaka a ya Kwe, hakuwepo kwenye uimbaji nini nacho taka unaweza ukasema ninataka adisi iliyoko kwenye tomo njeri au iko kwenye katuni aina fulani au na aina fulani ifikishe ujumbe uo lakini kuna vichembechembe vya uovu ndani yake vile mtoto anavichukua kuliko lile, jema. lile jambo jema ambalo unataka kulifikia hiyo ukazania kwamba amefurahia ile kumbe alichofurahia kuna, kuna, kuna wakati mwingine akafurahia kukatika viuno baaday ya kufurahia ujumbe wa wimbo kwa hiyo watoto inawaongezea uovu inauondolea umakinindoaa umakini umakini kabisa n yani mm. utulivu watoto wanaupoteza nasababisha na nini hapo labda nichokoze kidogo japo tunaangali utulivu maanaake mabadiliko ya aktiviti mm-hmm. amfanyi mtoto kuwa mtulivu okay. kwa namna anavyo vitu Ehe. na wao wanabadilia hivyo wanaanza kubadilisha kwa hiyo eh, utulivu hamna kwahio hata akifika kwenye nyumba za ibada anahitaji mtu ambaye ana anaetikikatuni makehati hize laif lakini la tatu inalemaza ubongo ubunifu unakufa kwa sababu ya yeah, ile mishe ule ujumbe wa pale unamrahisishia kila kitu na anafikiria maisha ni rahisi na ndio maana sasa hivi tuna kizazi ambacho kinakimbia changamoto badala ya kutafuta suruhisho la changamoto K- ni kizazi kisicho na adabu tofauti na kile cha zamani kilichokuwa kinakaa na bibi anamsimulia hadisi anajenga hoja hiyo ni y- y- y- hizo zote ni changamoto lakini pia inaanza kuamsha hisia za uoga kwa mtoto athari zake hiz mm-hmm. inaamsha hisia za uoga kwa mtoto kwahiyo wakati wote mm. anakuwa ana nakosa amani haielewi dunia tena na kuna moja katuni iliwahi kuandaliwa mtoto akiiangalia mpaka mwisho anajinyonga lakini yombuka kwamba hizo ni hadisi za kubuni mm. kwamba kesho kesho kuta ukimkuta mtoto wako anaongea na mbwa kwa sababu alimwona mbwa anahesabu unaona akili inavyodumazwa eh, akilnavyodumazak sio nzuri kwa watoto ninaona mambo ni mengi yote yanatakiwa kudadavuliwa mbaya zaidi uh-huh. ni umri wa kujenga misingi ndipo hapo hapo ambapo mnajenga akili. katuni yes. sasa wazazi tufanyaje sijui jambo <laughs> la msingi ambalo ningeweza kutoa wito kwa wazazi moja kuachana na katuni kabisa nzuri au ya mbaya iachwe mbili tuongeze muda na watoto wetu moja niwahi kueleza faida za kula mezani pamoja siku hizi hata watoto awali wa na wazazi wao pamoja mezani kuna meza tu inaitwa meza ya chakula mm-hmm. lakini hakuna wanaokaa mezani ka ni jina tu ila watumiaji ya kula tuongeze muda na watoto wetu ni heli tukacheza nao sisi ni mm-hmm. heli tukawasimulia hadisi za kiroho za watu waliokuwepo halisi mm-hmm. zitastiki na ndiposa itakapofikia wakati wa miaka kumi na tatu utaweza kuwasomea kitabu cha midhali mwanangu kumbuka mashauri ya baba yako kumbuka mahusia ya mama yako atayakumbuka kirahisi kwa sababu yapo uliyawekahapo kwa sababu saizi uvaaji maadili kanuni za mezani hazijaliwi nini kwa sababu dunia imewachukua watoto wetu sisi hatuna mdana e, inaweka kile inachokihitaji inafanya kile inachokitaji kwa sababu mbeba mleta katuni ilikuwa kama zana mm. sasa mfundishaji ndio anajua somo analotaka kuliweka kwa mtoto sio wewe mm. kwa hiyo katuni ikiwezekana tuanze kuzi zinafurahisha mm. zinavutia lakini hii dunia inahitaji watu wenye hofu na mungu wawajibikaji wenye maadili ambao wataishi katika zama hizi wakijitegemea wakikumbuka mahusia ya wazazi wao mwalim nataka niulize swali hapo tumesema ina athari nyingi hata unashauri wazazi kiwezekana hizo katuni kabisa hmm. sasa unajua unapomtoa mtu kutoka sehemu moja lazima pia ujue sehemu gani hmm. sasa ukisema kwamba tuache tu ninataka kufahamu nini iwe mbadala kama tukiacha kuangalia katuni sasa nini iwe mbadala wa hiyo katuni ili bado tuendelee kujifunza japokuwa si kwa kutumia katuni tena sasa mbadala wake kwamba mm-hmm. labda kama tunataka ku- ku ku ku kukurahisisha ku, ku, mm-hmm. kwamba mzazi ame- amekataa no ntapata mm-hmm. nini sina muda wa kutosha hakikisha mm-hmm. katuni zote unazowawekea watoto wako mwanzo mm-hmm. okay kama nataka kuangalia katuni na umejua zina fundisho lipi ili baada ya hapo hata dakika mbili uhoji uhoji na usiti <laughs> kitu ambacho naona kama ni kigumu kwa kizazi cha leo vinginevyo mm-hmm. jaribu kutumia nafasi ya kuongea na watoto wako usilale ukisema uonge namaanisha nini mwalimu walim yani kwa maana ya kwamba mm-hmm. uwe na muda na watoto okay una watoto wako wawili wawiliama mm sio muda wa kesi tu ndio unakuwa na muda nao na watoto maana mm. kuna wazazi wenyewe wanasubiri kesi wakisha <laughs> stakiwa na dada wa kazi au mama au mtu yoyote ndio wana muda wa kuadhibu mm. ifike hatua tunasema aha, sasa hivi ni muda wajue kabisa leo baba anawaimbia nyimbo mm. mm-hmm. mungu ni pendo apenda watu mungu ni pendo yani uh, mtoto hata akiwa mbali akiwa yuko nje ya mikono ya anaikumbuka sauti ya baba ikikemea anaikumbuka sauti ya baba ikiimba anakumbuka sauti ya baba ikifundisha anakumbuka sauti ya baba ikionya sa ana muda naualikuwa na muda naye anajipraud kwamba baba angu ili apendi buand baba angu ukiwa mezani anasema kula unachokifahamu pakua kilichoko karibu na wewe omba kilichoko mbali fatumi a wombadaawwtwtuwnginenaezaaut umazima kaa tto wafa kaiani ndio mzee wa kanisa na watoto, watoto, mm-hmm. <laughs> <O-o, yani, laughs> watoto. kwa hiyo akifika kanisani mwalimu wa wa wa kanisani mm. U- unaenda kumchanganya mtoto kwa kwahiyo watoto wanabaki wanawimbi nani akikaa ametulia naye dada anamwachia nini anamwachia tv yeah. tv yenyewe haijachaguliwa pa program. kuna pgam zingine ni za ngumi kupigana kufanya nini kesho manake knakeshokuta unakuta mtoto amekuwa e, ni jeuli aambiriki wala fa inakuwa ni hatari ninacheka si kwamba nafurahi lakini ninacheka kwa kwa kwa kwa kusikitika unajua unajua kuna vitu vitu tunachukulia kiraisi, lakini lakini yeah. kimsingi sio kabisa mwalimu muda wako lakini natamani nifahamu athari nyingi kwa sababu umeendelea kujifunza vitu vingi kupitia watoto hawa hawa mm-hmm. ambao natamani mm-hmm. na upate wasaa wa kuweza kuzungumza na mzazi ukimwambia kitu kuhusiana na hiki ambacho tumekizungumzia ili tuondoke na kitu ambacho pengine kitabadili mtazamo wetu tuliokuwa nao kwa sababu tunachukulia kirahisi lakini kumbe si raisi kama ungetamani kusema nini? kusema nini na mzazi huyo. mzazi huyu ya ya mm-hmm. bize sana lakini ungali ukinena ndani roho mtoto mtoto kuna watu wengine maneno mengi linaweza lika, likawa lika neno moja kwa mtoto wako likakaa maishani mwake rahisikama tunayofikiia taaumaabna nalo ni nawatuwegineameno tu tumia muda wako tkmbu sana kumuomba mungu akusaidie mm. uweke neno la pekee kwa mtoto mwanangu ninakupenda dunia ina mambo mengi mpumbavu yote bali mwenye hekima ekima uchagua. sio kila kitu lengo tunza akili yako tunza mwili wako tunza hisia zako usinunuliwe kirahisi na katuni usinunuliwe mm. kirahisi na tv huyu mzazi natamani amshirikishe mungu lile neno linakuwa na mguso najua huwe anawambia watu kwamba unaweza ukawa mubili mzuri tu lakini usiguse watu lakini ukaongea maneno machache watu wakaondoka na tafakari kwa sababu lile neno lako limeunganika na roho a mungu Indio. ipo kwa hiyo unaweza ukawa mama ukawa baba namna unavyowatazama watoto ukaongea kwa hisia ukatoa neno mmoja wakazima tv wasiangalie tena katuni kwa neno lako moja tu taywambia ninaomba sana wazazi tuchukue muda na watoto wetu unaweza ukaenda kwenye visitation day kwenye shule ya mtoto wako kukawa na malezi tofauti lakini huwa ukaweka neno moja mtoto akasema mama amesema Hii si Bye. asante sana msikilizaji ni shukuru sana kwa muda wako naamini pia katika kipindi hiki umeweza kujifunza mengi ni kweli ni kipindi cha watoto lakini kinachogusa mtoto pamoja na mzazi mm-hmm. basi ni kusii mzazi mwenzangu na msikilizaji wangu ni kuombe sana kupitia kile ambacho umejifunza hi leo basi jaribu kupata nafasi ya kuweza kutafakari kile ambacho mtoto wako anakiangalia na nini madhara ya kile anachokiangalia aaminiya kwamba kupitia kipindi hiki utabadilika na utaendelea kumwelimisha mtoto wako namna nzuri ya kuweza kuchagua kitu cha kuangalia hatuna la ziyada, tukushukuru sana kututegea sikio kumbuka ulikuwa nami mtangazaji wako kibaga mwaipaja nilikuwa wao hapo ndio tamati ya kipindi hiki kama toka na maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandi yesoiwjaten na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukla posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ni kipindi cha vijana na maisha nikualike kijana mwenzangu tuweze kujiandaa kuweza kubarikiwa sote kwa siku ya kesho mnapotoka hapa barikiwa na waimbaji wa kwaya kirumba anakwambia yu hai Fufu car. Thank E