unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena sauti himba sana yesu yuwaja tena nakujnakuja Yesu hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena usikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya wad 29s ulimwenguni awr ikikutangazia kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr intecity mbea vilevile tupo katika tovuti ya www awr nchini kenya tunasikika katika masafa 9kisima mpenzi mskilizaji napenda nikukaribishe katia kipin fo n ausin kasikualeo a ana at n asikuao msimaa matangazo haya jinanu mahemshana mungu awe pamoja nawe na hivyo basi nakupatia fursa ya kuweza kusikiliza wimbo kutoka kwao the voice of hope na wimbo wao unaosema naja kwako na mara baada ya hapo tutakwenda kusikiliza kipindi cha ijali afya yako asanteni sana asanteni sana the voice of hope na wimbo wenu huo mzuri na sasa basi tunakwenda kumsikiliza josef kabelela katika sehemu ya tatu akituelezea kuhusiana na majonzi ya muda mrefu lakini pia aina nyingine ya majonzi majonzi yasiyotatuliwa pala ambapo mtu anakuwa hii kwa luga kinge anasema kwamba kwamba mtuamepata changamoto fulanipthangaoto faatu kua mdkano wa changamoto acantunamdkano wa changamoto hizi na sasa mtu huyu aweze kuwa na majonzi aina hii ya majonzi nadhani watu wengi nazokawanawakuta kwamba alifiwa na mme wake ye, hakutatua changamoto alikua anapitia majonzi hayo hajafanyia ya, ya, kazi amefiwa ten na wazazi wake labda changamoto hiyo nao pia kw kunaua kuna, kuna, kuna mrundikano wa changamoto ndomana tunasema kwamba ni changamoto zisizo tatuliwa, kwamba baada ya kuwana changamoto hii imedumu cangmoto neuama amba majonzi ambaoanampeekea mtu huyu kamba majonzi yale ya jeraha lanafsi kwamba mtu anakua na kiwewe ye, au kwa lugatunasema kwamba kwambaina hiahutokea baa ya vfo vaamazgayakutisha mtu kapotelewa na mpendwa wake bila kutarajia au bila kutegemea mazingira haya yanamfanya mtu huyu aweze kujisikia katika hali ya majonzi tena kuendelea na mambo yake kama kawaida kwa kama yani, kama vile kuungana tena na kawaidaamauunganampendwa wake lakini ndio hivyo haiwezekani tena jambo hilo linakua linamletea msongo wa mawazo sana wa mawazo kwahiyo kunakua kuna, kuna changamoto nyingi naaitia mtu huy lakini pia aina nyingine ya huzuni ni huzuni iliyopitiliza E, tunasema kwamba n kwa luga kingerezaambmnazidi mba ina, kuwa mbaya kadri e, mda unavokua unazidi kuendelea mbelemtuaa hmb mngimabayamefukuzwa kazi kesho mifugo yake labda ime, ime imepata ugonjwa imekufa yote baada ya hapo labda imetokea tetemeko nyumba yake imeanguka ko ni pale ambapo mambo yanakuwa yanatokea haraka haraka yametokea haraka haraka wakati huo na mtu huyu sasa anakuwa hawezi kuweza hisia hizo au kupambana na hisia hizo ambazo zimemkuta kwa wakati huo lakini pia aina nyingine ya ya majonzi tunasema kwamba ni majonzi yaliyo na utata au yaliyo na ugumu fulani hivi kwa luga ingea unasema kwamba aina hii ya majonzi ni aina ambayo sasa hapa watu au nakuta mtu yoyote yule kwamba anakua afahamuasaa mpendo wake kama yupo yupoaaamsafa kwa mfano mpenzi msikilizaji pala ambapo naunasikiakwamba labda imetokea mtetemeko sehemu fulani Ehe, unaposikia taarifa hiyo unakuwa haujui sasa kwamba miongoni mwa mtu wa mwamwa ndugu zako unaowafahamu wewe ka wazima kwamba au imetokea ajari na unafahamu kabisa labda ndugu yako walipanda basi fulani e, katika basi hilo imetokea ajari sasa katika ajari hiyo ni watu labda watu thelathini wamejeruhiwa na watu ishirini wamefariki sasa unakuwa bado hujajua kabisa kwamba ni kitu gani hasa kimetokea kwa ndugu yangu kwa hiyo ni, ni ni aina ya mojawapo ya majonzi ambayo mtu anakuwa nayo na inamfanya mtu huyu sasa asiweze kutambua kwamba kama mpendwa wake ni yuko hai au hayuko hai kwaho inampelekea kuwa na hali ya huzuni kuwa na wasiwasi eh. maumivu anakuwa nasikia maumivu kwa sababu bado hajapata taarifa sahihi kuhusu mpendwa wake ndugu msikilizaji kama ambavyo nilisema awali yapo sasa baada ya kuona aina hizo za majon uaaaauoia nyingi kabisa za majonzi nazokaa tayariajkupitia kila mtu wetu ni asilimia zaidi ya sabini mpaka themanini au tisini au hata mia kabisa kwamba kila mtu amewahi kupitia aina hii ya majonzi au aina mojawapo kati ya hizi ambazo tume, tumezieredhea hapo za majonzi kwasababu pia kila mtu ana namna yake ya kuomboleza mtu mwingine anaza kaomboleza kawaida na hali yake awa kawaida nakaweza kuendelea na maisha yake lakini pala ambapo unakuta mtu huyu sasa anaomboleza lakini hawezi kuachilia eh. anashindwa kumwachilia mpendwa wake ambaye alikuwa naye katika maisha yake yote mtu wake wa karibu nakuhuzunika sio vibaya mm, kumkumbuka mpendo wako sio vibayaakisana hsia za kukata tamaa huwezitna kufanya shughuliyoyote imda mfuha poambapo agdua kwambakaa majonzi haya sasa kwamba nikupoteza ham ya kufanya shughuli za kawaida kama vile kazi ambazo nazokafaya labda shuleni mepewa kazi ya kufanya shuleni uwezi tena kufanya vizuri eh. michezo tofautitofautihuwez tena kujihusisha katika michezo huwezi tena kufanya kazi suleimaa m- ambaoufayeayakawaidafaiwagebkajiokeza eh. mtu anapoteza hami ya kula asa hii naeza kapelekea mtu kuweza kupungua uzitoauampelekea e, changamoto zingine za kiafya kauaaopunguzaaucaazma auna uzito atia mwili wakeangamoto zakiafya lakini pia changamoto nyingine ni kupoteza ham ya kushirikiana na watu wengine hivyo basi mtu ikampelekea kuwa na hali ya upweke kamba pale mtu ambapo naanapoteza ham ya kushirikianana watu wenginehapa tunaona kwamba mtu asa anaezakaa katika hali ya kuwa na nasoaopale ambapo mtu nakua anaishiwa nguvu utakkushirikiana na watu wengine akama vile umejitenga mwenyewe utaksa katika hali ya kujitenga ndipo ambapo utaona huu upweke ambao tunauzungumzia hapa kwaio ni vizuri kutambua kwamba pala ambapo unahisi kabisa kwamba hautaki kushirikiana na watu wengine ulikuwa kawaida yako labda una uwezo wa kushirikiana na hawa watu eh, lakini kwa ghafla imetokea tena kufanya hivo kwa hiyo ni moja kati ya dalili ambazo au madhara ambayo yanaweza akaitokeza na kuona kabisa kwamba upo katika changamoto hii msikilizaji wangu inawezekana kabisa ukawa umepata swali au una changamoto fulani namba za kuwasiliana ni hizi hapa hapajyeso te na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anone ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania sasa msikilizaji napenda nikualike katika kipindi cha siri za ushindi sehemu ya tano tukiangalia huduma za maendeleo ya wajane katika kipindi hiki tunaungana naye neema tuvako mtegee skio hatuwezi kuwa na dini safi bila kuwatazama awajani kama wao ni watu ambao wamekosea sana ni watu ambao waliua waumezao tunawapachika majina mengi sana lakini pia tusiwachukulie kwamba labda kwa, kwa vile ameachwa ana mali kidogo hahitaji msaada hapana mtu mpweki anahitaji msaada wa mawazo na kutiwa moyo kwa sababu maumivu ya moyo hayana pesa amnakwamba unahela kwamba hauna kwa hiyo wasiwachukulie hivyo lakini kitu kingine wasiwachukulie kama ni watu waovu mara nyingi hata wakionekana wanaongea tu na mtu wakiume, wa kiume wanapachikwa majina mabovu na wengine ni waaminifu kabisa kwa hiyo tuwachukulie kwamba ni wenzetu kwa sababu kila mmoja atapitia hiyo hatua kifo ni hakika mungu alisema kufa mtakufa kwa hiyo kama wewe lio huko hai ni kwa sababu hujafa maana ukifa hutaona mwingine akifa ukiona <laughs> wewe unaishi mozuri. ujue wewe hujafa mm. lakini kuna siku utanyamaza kimya na kama ni mwanamke akua mjane mm-hmm. kama ni mtoto anaweza kuwa yatima zamu inaweza kufika au kama ni mwanaume basi ataachwa na mkewe ndivyo hivyo dhambi ilivyoingia mm-hmm. inahitaji hilo lakini mungu atukuzwe kwamba yesu amekufa kwa ajili yetu mm-hmm. kwakuwa tunamwamini kifo hiki ni, ni usingizi mm-hmm. lakini maumivu tunayobaki nayo mm-hmm. tunahitaji kutiana moyo na kumwangalia kristo na kuwaelekeza katika kristo na kwa fariji hebu mm-hmm. tuwe wepesi kuwakimbilia hata wafiwa, na kuendelea kuwafuatilia kuwatia moyo ndivyo bwana anavyohitaji nitaka kusahau kuuliza jambo la msingi sana ninajua una malengo makubwa huko mbeleni katika hili siwezi kuondoka hujaniambia malengo yako hasa ni nini asante sana ya malengo yako hivi kwanza kabisa ninaamini kwamba baada ya miaka kadhaa ijayo jamii yangu ya kitanzania itakuwa ikiwahudumia sana wajane kwa sababu ya ile sauti tunayopaza serikali yangu makanisa kanisa langu pia familia watoto watawachukulia wajane kwa namna chanya mm. lakini pia ni tamani sana kanisa langu lichukue huduma hii maana limepewa dhamana na mungu kufikia ulimwengu wote na lina mikono mirefu vijijini kule bado sijaweza kufika ndani kwa sababu inahitaji muda inahitaji fedha kufika na kuwatia moyo kwa maneno yale aliyosema mungu mwenyewe lakini pia katika changamoto zao ambazo nimeziona wako wahitaji wengi katika wajani wako makundi mbalimbali mbali. kuna makundi ambayo wanajiweza kidogo kuna hili kundi la vijana wajani ambao ni wachanga niseme okay. ambao kwa sasa wana changamoto kubwa kuliko wazee mm-hmm. kwa uzoefu kabisa labda mtu anafiwa anachia watoto watano baba amekufa kwa ajali na hakuwa natabia kushirikisha chochote kwa hiyo mama ghafla anajikuta hana hata hela za mboga za kesho baada ya msiba hana hajui ada ya mtoto inatolewa kutoka wapi sasa ghafla anajikuta amebaki mwenyewe na jamii na familia inamtoroka hivyo na kumnenea maneno magumu sasa uh, hawa wanahitaji msaada sana kwa sababu wanaweza kuingia kwenye tabia ambazo zinaweza kuathiri afya zao na za watoto na ndipo asa hata afya yakili inaharibika na katika malengo ambayo tunayo zaidi kwa sababu ya changamoto unajua wako wengi ambao wakiambia tu wanaambia ee ni mjane umefukuzwaunapakuk kuna mama anasaidia wajan <laughs> wanampatia namba yangu <laughs> anapiga mimi ni mjani ni mamatuvako mm. ndio sina pa kukaa wamenifukuza kwa hiyo basi anajua mama mamatuvako na hela nyingi mm. sasa hapo lazima upambane uone yule mtu anaishija mm. lakini mingini nasema mtoto anaumwa sina hela mm. anapiga si mfahamu mm. basi unaenda unamuona kweli anapokaa una na shida unamtibu mtoto hawana chakula unafanya hivyo mm. uh, ninaona kwamba kuna haja ya kuwa na senta Okay. kuna haja okay. ya kuwa na senta ambako mm. tutajenga hizi nyumba tunazoita nyumba za makimbilio mm. ambapo hii senta pia itakuwa ikiwafundisha kazi Njiyo. lakini wakati huo wakifanyiwa ushauri nasihi kusudi wakae vizuri mm. kwanza kukubalile jambo lakini kumwonyesha njia atembelee wapi sasa mm. aanzie wapi na wenda hata kuwa na shule ambapo wale watozo tunaweza tukaendelea kuwaelimisha pale atakapokaa vizuri yule mama basi anaweza kakaa kujitegemea okay. hata ingawa kwa kiwango labda hicho tutakacho mudu lakini kwa kweli tutakuwa na holi pia mm. hivyo watakuwa na mahali panapoitwa nyumbani kwao mm. anapofukuzwa anapokimbia akimbilie wapi pale utakuwa mm. ni nyumba ya makibili ni tamani kulisikia hilo ningeshangaa ni kwamba usingelisema ni kushukuru kwa nafasi yako Ndiyo, ninajua yawezekana tutakaa na mazungumzo marefu zaidi hata kama sio leo kwa sababu Ndia. ya wakati tutatafutana ili tuzungumze vizuri Amen. una vitu vingi lakini kwasabaua mdataazi unayofanya nikubwa na mungu anatambuani wewe kusimama na mungumwambie kile ambacho natamani nikifikie mungu utukuze wewe naye atasimamia maiao nehema tuvaco ambaye yeye ni mwanzilishi wa huduma za maendeleo ya maisha kwa wajane nipate wasaa wa kushuhudia machache kutoka kwa wale ambao walianza naye kipindi anaanza mwaka ishirini kumi na tatu naamini tutasikia endelea kwa pamoja nami na kwa kufikia hapo msikilizaji tumefika tamati asante sana kwa kuwa pamoja nasi nipende kukualika tu kesho katika kipindi cha biblia ya kujibu usipange kukosa napo toka studio napenda nikuache nao the voice of hope na wimbo unaosema kila jambo jina langu habi machilumshana nikutakie usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea each day. Cusote, maricha, né?