unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena njnakuja yesu yuwaja t hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ajambo anakaribu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr na kutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bei 25 kutokea hapa mkoani morogoro kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksimfm masafa ya 89.7 kutokea nchini kenya mtandao wetu ni www org jina langu ni kibaga mwaipaja ni sana kwa siku hii ya leo leo tutakuwa na kipindi kimoja ambacho ni kipindi cha biblia ya kujibu waimbaji tumebarikiwa kuwa nao hapa studio ni waimbaji wa tukasa duse wanakwambia sema nao katika wimbo wao wa kwanza tutabarikiwa na wimbo unaosema dunia yetu wakiendelea kubaki waimbaji ni tukasa dui yetu yaleo imefika ukingoni ikweli tunaona yale yaliyotabiri wa sasa akika yamejimiae hakika lyliytabiriwashaiyna oh. hapa kwenye kipindi hiki cha biblia kujibu edison pite pamoja nami kibaga mweipaja tutakuwa pamoja kujibu maswali ya msikilizaji na kwa kwanza kipindi chetu tukasaduse wimbo sema nao يق سمنونا وسكي 过。 سلمن بنا وسكي سوتييك We'll sana tukasaduse basi moja kwa moja nikukaribish uungane namkbagaapa amojny pia yeah, anaweza akaja kama malaika wanuru kwa hiyo jambo la msingi ni kwamba shetani kwamba hana umbo lile la mapembe au umbo la, la kuwa na usula mbaya au mweusi bali huyu ni malaika ambaye ni mzuri kwa hivyo ukisema kwamba ni mwenye mapembe na, na ni mweusi anaweza atakapokuja ana, kwa namna ya maraika wa nuru unaweza usizane kama yeah, kwaio ahii ni mbinu ambayo pia anaitumia unakuta anakuja pia kwetu kama mmoja wa wapendwa wetu waliofariki mm-hmm. au kama maraika wa nuru hiyo watu wakaamini kwamba shetani yeye ni, ni mbaya mwenye mapembe kao anapokuja katika namna hiyo ya, ya uzuri usiweze kugundua kwamba ni blisi lakini kwamba biblia natuambia kwamba shetani ni mzuri na ni, a, a, a, alikuwa na umbo zuri kamilifu na alipotupa hapa chini ulimwenguni alipokuja hakuondolewa kwamba ule uzuri wake au akafanywa kuwa, e, kuwa na umbo baya bali ni kiumbe mzuri na labda edison tufahamu maana watu walikuwa wanafikiri kwamba kwa taswira mm. ya swali kwamba mm. huyu shetani ana maumbile fulani vya tisha kama mm. watu ambavyo wanachukulia zao mm. kwa sababu tu ya ubaya mbao ulitokea mbinguni mm. kwamba anakuja kama yani kwenye wakafi M- wa huo ubaya wake mm. lakini hapo atamba kwamba mm. ni malaika mzuri wa mzuri. nuru eh, na ushusha, alikuja na aliposhushwa alikuja huo huo uzuri wake mm. sasa kwa tumegundua kwamba shetani anabadilika badilika labda yeah. kidogo mm. kufungua pia swali la msikilizaji anabad kulitanua hivi mm. sasa mtu afanye nini kugundua njama ya shetani wakati mwingine maana tumesema kwamba mm. taswira ile aliyoijenga huyu muuliza mm. swali iko mm. tofauti na kila alichokifikiria eh. sasa afanye nini kugundua kwamba huyu pengine kwamba ni shetani huyu, he, he. huyu, ni shetani mm. au huyu si shetani s yes. tutamgundua endapo tutabaki katika kweli ya biblia au ku, katika misingi ya neno la mungu unajua hata mm. wakati yesu alipojaribiwa kwamba yule ibilisi mm. pia alikuja kwa namna ya kupendeza Njia. na ndio jambo ambayo nalifanya na pia kwetu leo hawezi akaja akakuonesha ule ubaya wake mm-hmm. lakini tunamwona yesu kristo ambaye ni kilelezo chetu wakati wote alikuwa amejibu kwamba imeandikwa mm-hmm. na hata mwisho kabisa shetani hta nakuaambia kwamba ukinisujudia nitakupatia hivi vyote mm-hmm. anamjibu kwamba nenda nnda ao shtani maeandisuudie mm-hmm. wana wao tutaweza kugundua mbinu zake pale ambapo tutafahamu kweli ya biblia maana anapokuja yeye huwa anakuja kinyume na matua, matakwa ya mungu mm. kwahivo tukibai katika neno la mungu kamfano mm. anapokuja kwako kama mpenda kwa wako ambae amefariki mm. tamabakatika ume biblia umejifunza umejifuna nakuamin natufundisa kwamba mtu akifa hawezi akaja tena kwako mm. kao anapokuja kwako moja kwamoja utagundua kwamba huyu sie lakini pia anaweza akaja pia kama malaika wa nuru na anapokuja kwako akaeleza vitu tofauti na biblia moja kwa moja wanasema kwamba huyu siye kwa hivyo usalama wetu pekee ni kubai katika mafundisho ya neno la mungu ambayo ndio atakayotuelezea na kutuongoza katika njia ya kweli asante sana Edison, peter kwa ajili ya kuweza kujibu swali hili la msikilizaji ambalo naamini ya kwamba kama ilikuwa ni changamoto kwake muuliza swali ndugu stella naamini ya kwamba kuna mwingine pia pengine ilikuwa ni changamoto yake lakini kwa majibu haya hufahamu tu kwamba shetani hana mapembe hana weusi ila ni malaika mzuri wa nuru kama tulivyosema katika kujibu maswali yetu na siku zote tambua tu kwamba shetani anaweza akaja kwa umbo lolote analoona kwamba yeye anaweza kukunasa wewe ili uweze kuingia kwenye mtego wake basi ni kushukuru sana kwa kuendelea kwa pamoja nasi katika kipindi kizuri cha biblia ya kujibu na wakati huu tuangalie swali la josefu kutokea kule mgeta hapa mkwani morogoro anauliza hivi dhambi dhambi dhambi isiyosameheka isiyosameheka ni ni ipi ili ni ni ipi ili ili hivi kuna yeah. ambayo pita yeah ni kweli ipo ambi ambayo ukiitenda mm. haiwezi kusameka absana Kabisa. msikilizaji mm-hmm. ameuliza hili swali ni la msingi pia uh, yesu alitoa kauli katiya kitabu kile cha matayo sura ile ya kumi na mbili uh, ukiangalia sura ya kumi na mbili kuanzia fungu ile la ishini na mbili mm. kuna kisa ambacho cha uponyaji kwamba yesu aliponya mtu mmoja mwenye pepo na wakati alipomponya yule mtu mwenye pepo mafarisayo na viongozi wa dini wakasema kwamba huyu atoi pepo ila kwa nguvu za beelzebuli au mkuu wa pepo mm. ndipo kauli ya yesu anasema katika ile matayo 121 mm. kwamba kwa sababu hiyo nawaambia kila dhambi na kila neno ya kufuru watasamehewa wanadamu ila u roho kwa kumkufuru roho hawatasamehewa naye mtu yeyote atakayenena neno juu ya mwana wa adamu atasamehewa bali yeye atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hata samehewa katika ulimwengu wa sasa wala katika ule ujao kwa hiyo a- anasema kwamba mtu atakayenena neno juu ya roho mtakatifu hata samehewa lakini pia mtu atakaye mkufuru roho mtakatifu hata samewa km hambsiyo sameeka mm-hmm. inataja kwamba ni dhambi ya kumkufuru kumkufururoho mtakatifu kwahiyo hii ndio dhambi siyo samekaa ao atuapaswa kulifahamu kwamba hambi sio sameka ni kumkufuru roho mtakatifu tutamkufuru vipi roho mtakatifu ya ukisoma pia kisa hiki cha maelezo haya katika kile kitabu cha marko injili ile ya ya marko ile sura ya tatu fungu la ishirini na tisa ameelezea maneno haya e marko ile sura ya, ya tatu mstari wa ishirini na tisa na tselathini bali mtu atakae mkufu roho mtakatifu hana msamaha hata milele ila atakuwa ana dhambi ya milele kwa vile walivyosema ana pepo mchafu kwa hivyo alisema haya kwa sababu wao walisema mm. kwamba ana pepo mchafu kwamba kazi ambayo yesu alifanya kwa uwezo wa waloh mtakatifu mm. wao wakasema kwamba ni kazi ya pepo mchafu japokuwa hawa watu walifahamu ukweli japokuwa hawa watu walielewa kazi za yesu ambazo wanazifanya kwamba ni kwa nguvu ya mungu mm-hmm. lakini wao walimkataa wakasema kwamba ni kazi za za pepo mchafu kwa hiyo kwahiyo kwamba tunapoangali kukufuru roho mtakatifu kimsingi kwanza roho mtakatifu mm-hmm. yaani ndiye ambaye anatuthibitishia ukweli na dhambi ambazo tunazifanya Aa, sasa kumkufurulo mtakatifu labda tuanze kwanza kwenye kitabu kile cha yohana kuna maelezo ambayo yesu anayatoa injili ya yohana ile sura ya kumi na sita njili ya yohana ile sura ya kumi na sita fungu la nane anasema kwamba naye akiisha kuja huyo atauhakikisha ulimwengu kwa habari ya dhambi na haki na hukumu hapa alikuwa akizungumzia habari za ro mtakatifu kwamba ro mtakatifu atakapokuja ndie atakaeuhakikishia ulimwengu juu ya dhambi haki na ukumu kwa hiyo kumbe hukumu kwahiyo umemtakatifu anatuakkishia uaaanatuonesha ambi zetu na anatusaidia kutubutunaosemauufuutaktfu so, mm-hmm. nikumfanyia jeuli lo mtakatifu pale ambapo anakuwa anakusii anakudhiishia dhambi zako anakuonesha uovu wako lakini bado ukaendelea kukaidi ukaendelea kufanya dambi kwa maksudi japokuwa tayari umeshaifahamu ukweli umesha umeshaoneshwa dhambi zako ukawa mkaidi mm-hmm. apo utakuwa unatenda dhambi ya kumkasirisha ro mtakatifu na ro mtakatifu yeye ni wahruma muda wote mungu huwa anatusii maa kwamaa mara maa kamamaa kwa mala mara, mara, kwa mara, mara, kwa mara. zidi kuwa wakaidi anahuzunika na itafika kipindi atatuacha na atakapokwisha kutuacha mtakatifu akituacha inamana kwamba huyu mtu hatapata nafasi au atapata hatapata ile roho ya kutubu maana roho mtakatifu amemfungia nje amemkataa roho mtakatifu na ndilo jambo ambalo ni kosa kubwa ambalo hutaweza kusamewa maana hutaweza kutubu na maneno haya tutayangalia pia katika kitabu cha thesalnike ile sura ya pili fungu lile la, la, la, la kumi anasema kwamba kwa na katika madanganyo yote ya udhalimu kwa hao wanaopotea kwa sababu hawakukubali kuipenda ile kweli wapate kuokolewa kwa hiyo mungu awaletea nguvu ya upotevu wa uamini uongo yaani pale ambapo mtu unakataa kweli mungu anakuacha unabaki unabaki mm-hmm. katika katika uongo wako na na hali yako unayo na sasa aksha kuacha namaana hauwezi tena kulejea kwake maana hakuna yule waneema ambaye anaweza kukusaidia kukuongoza au kukuthibitishia katika dhambi zako na kuweza kukupatia uwezo wa kutubu kwa hivyo hapo utakuwa huna uwezo tena wa kuweza kumkaribia mungu na tutaendelea zaidi pia katika kile kitabu pia cha waibrania nadhani pia ameelezea vizuri ile sura ya kumi fungu la waibrania ile sura ya, ya kumi alile fungu la ishirini na, na, na, na t hadi ihit anasema kwamba maana tu, kama tukifanya dhambi kusudi baada ya kupokea ujuzi wa ile kweli haibaki tena dhabihu kwa ajili ya dhambi bali kuna kuitazamia hukumu yenye kutisha na ukali wa moto ulio tayari kuwala wa, wao wapingao wa mtu asiyedharaumtu mtu idharau sheria ya musa hufa pasipohuruma kwa neno la mashahidi wawili au watatu mwaonaje haikumpasa azabu iliyo kubwa zaidi mtu yule aliyemkanyaga mwana wa mungu na kuhesabu damu ya agano aliyotakaswa kwayo kuwa ni kitu ovyo na kumfanyia jeuri ro wa neema kwa hiyo hapa kuna kumfanyia jeuli lo wa neema baada ya kuthibitishiwa ukweli kupokea nuru au kuelekezwa juu ya dhambi zako unakuwa jeuri na kufanya moyo wako mgumu unamfungia nje lo mtakatifu na hapo kwamba unakuwa hauna ile haja ya, ya kutubu kwa hiyo itafika kipindi rema za mungu zitakoma lo mtakatifu atakuwacha mm-hmm. na atakapokuacha huyu mtu kwamba hata hatakuwa tena na uwezo wa kutubu na mwisho wa siku sasa hapa ndio inakuwa dhambi ya kumkufuru lo mtakatifu na ukiangalia awa ah, waisraeli wa, wale mafarisayo ambapo maneno haya yalizungumzwa kwao kwamba wali, walionyeshwa walielekezwa wali katika kweli katika uwezo wote wa mungu lakini bado wakamkataa na ndipo katika kipindi yesu akasema kwamba angalieni nyumba yenu imeachwa katika hali ya ukiwa kwa hiyo wakaachwa kwa hivyo mpenzi msikilizaji labda pia tuseme hivi kwamba dhambi ya kumkufulau mtakatifu ni ile dhambi yakumfanyia jeuli lo mtakatifu kukataa ukweli kukataa kutubu baada ya kuthibitishiwa dhambi zako au labda neno la mungu linapohubiliwa kwa mfano katika vipindi vya redio vipindi mbalimbali unasikiliza kweli za biblia unajifunza abare za mungu unaelezwa makosa yako lakini w bado unazidi kufanya moyo wako kuwa mgumu kweli mbalimbali zinapohubiliwa redioni unasikiliza lakini bado unakuwa una aaaa ataaataza anaa autuu okuaska sautia aena aa naee fanya mamziakutii keli am aiia aazi wa kutubu kaaetaaatua ntaaa aautu ana a sio sameea hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha bidbia kujibu kwa maswali maoni changamoto niandikie kwa anwani hii hapa ifuatayojj nesoiaja tena na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania mskilizaji kesho tukutane katika kipindi cha mafundisho makuu napokwaga kutoka hapa studio tukasaduse wanakuambia dunia yetu barikiwa mskilizaji ayetoyaleo imefika ukingoni ni kwelituna tunaona yale yaleyo tabiri wa sasa makikaya metimia doni ayeto yaleo imefika ukingoni ni qwelituna ona yale yaliyotabiriwa sasa hakika yamejimia tutapataje kupona wokovu mkuu tunopewa bure bure naye bwana yesu acha ya duni asafisha msia zakotumone yesu anakuja ujabataje kupona tusikwa wokovu mkuu tulopewa bureburena ebwana yesu achaya duni asafisha njina za kotumwone yesu anakuja sasa umepoana yatoweka kupenda fedha peana maji vuno ndi ibada ya wengi kupenda wa wenge sa sa umepo na imali nayo yatoweka kupenda fedha pela na maje vuno ibada ya wengi kujamataje kupona chose wokovu ujali wakovu wa bure bure na bwana yesu achaya duni asafisha njira zakotumbone yesu anakuja tutapataje kupona tusipa unyali wakovu mkubu tunobewa bure bure na ebwana yesu achaya duni asafisha njhia zahotumone yesu anakuja tutapataje kupona tusipa unyali baa ysu achayaduni asafishe njina zako tumone yesu anakuj tujapataje kupona tusipwa ujali wokovu nku tunopewa bur yesu Chaya dunia safari shingida zako Yesu Nadi kati enoom toto aki momba adam Nadi kati toto aki abawa mbinguni ni baba, mbingu baba anayetupenda mahitaji yetuajua ya kesho Am. anasema bisha madango ya mbinguni wazingira abishae atafunuliwaamerahini baraka tele na ahadi za ni za kweli msiwaze mambo ya kesho eye yeah, ayajua njoni kwa ujasiri na enyi enyinyote mliyolemewa msiwaze mamo ya keshu eye yeah, yeah, ayajua tunaje koni a yesu nani kama wewe baba anaejuwa kutunza analea malitaji ya tuyote mikonwa ni makehakika nidi nitafika kwage ndibone usokwa uso yesu yesu atupenda tunajeponi a yesu nanikamawewe baba analeju akutūnza analeya mahitanji yetu yote nibone