unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapandana ya makelele yesu yiwaja tena nipata sauti hi basana yesu yuwaja tena nakuj nakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yiwaja tena endelea kuitegea sikio idhaa ya kiswahili kikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 50 kutokea morogoro tanzania mpendwo msikilizaji endelea kuungana nami kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm masafa ya 89.7 mtandao wetu ni www org hii leo ungana nami kibaga mwaipaja nikiwa msimamizi wa matangazo leo tutakuwa na wimbo wa kwanza kutoka kwake btrici sagati ambao unakwenda kwa jina la je moyoni umejawa na mashaka abao tutafungua matangazo yetu katika kipindi cha ijali afya yako na vilevile vile katika kipindi cha siri za ushindi ambavyo hii leo vitakuwa hewani na katika wimbo wa pili tutaendelea kubaki naye bitris sagati akikwambia usihofu kuhubiri, usi kuhubiri la kaya kwamba katika kipindi cha ijeli afya ya yako tunaendelea kuangazia madi unayosema jeraha la nafsi sehemu ya pili na hapa utakuwa naye joseph kabelela pamoja naye mary mseli wote hawa ni wanafunzi wa chuo kikuu cha jordan kilichoko hapa mkoani morogoro nzokakuta kuna baadhi ya nchi za wenzetu ambako kunakuwa kuna vita vita labda watoto fulani hivo wametekwa kwfanokipindi flaniwatwatotona boko haram watoto mm. wale wakaenda wakatekwa kule wengine na nini mm. lakini mazingira kama yale yao akikataa kitu fulani matukio ya mauaji kl wenginwewaaanauaawaahud mauk aaua tia kipindi cha pili cha siri za ushindi tutaendelea kuangazia upangiliaji wa muda mara nyingi tumekuwa ii a ushinditutaendlea aaaeada yatatujuza haya, haya katika kipindi hiki cha sili za ushindi na hii ni sehemu ya pili basi msikilizaji kwa kuanza kipindi chetu tafadhali ni kukaribisha uwezi kumtegea sikio mwimbaji btrii sagati na wimbo je moyoni umejawa na mashaka Sí. Sama, basi karibu katika kipindi cha ya ijali afya yako huyu hapa joseph kabelela pamoja naye mary mseli mada jeraha la nafsi jeraha la nafsi inaeza kusababishwa na kuteseka kutokana na kushuhudia ajali mbaya mm. kwamba mtu ameshuhudia ajali mbaya imetokea mm. sehemu fulani kwa mfano labda tunakumbuka mwaka miaka ya nyuma kidogo hapo mm. ilitokea ajali ya ya, ya treni dodoma pale mm-hmm. mtungine akaameshuhudia tukio lile limetokea na likashindwa kutoka ndani aiondokoanamaeneoanaaa lmpendawakesi no. so, hilo tu tunasema hata kuwa mhanga wa kushuhudia mauaji kama ambavyo awali nilikuwa ni naelezea kuhusiana na hiyo habari ya, ya familia fulani yafamilia ambao walivamiwa na majambazi na na baba wa yao mbele kitu ina, la, la, la nafsi Ndiyo, lakini pia mazingira mengine hapo hapo kwamba mm. kuna kuna baadhi ya nchi za wenzetu ambako labda watoto flani, kwa flani, watoto fulani na, na fulani mm. wale wakaenda wakatekwa kule majambaznmaznabaant abokohaam waoto wal waknda wktekwa kl wnww ta kitu fulani mm, anaanauwawa anauawa ana kwao wanavoshughudia matukio ya mauaji kama hayo inakuwa wakati mingineaeaafsizan Ina, Ina, na, lakini pia kuna sababu nyingine inaweza kapelekea watu kupata jeraha la, la, la nasi ni haya ya majanga ya asili d haya y majanga ya asili kuna kimbunga hayaya matetemeko ya ardhi mm. inaweza k vile ambavyo kimetokea labda hapa tuki, tukienda k moja kwa moja kwenye tetemeko la ardhi inaweza likatokea likapelekea hata wanafamilia kupotezana ndiodi kwa hiyo ili tetemeko la lai inaweza kampelekea huyu muhusika ambaye kwao e ime, ime, imetokea kampelekea eaasi baada a kupotezana na familia yakeka watu wengi wamepoteza maisha lakini pia wandugu wamepotezana mm. na kwa sisi waafrika tulipoteza pia kulikuwa kuna mchezaji mm. mm. kuonekana baadaye mm. amba ko mm. uturukneaaasaf taarifa za awali zilitoka kwamba hajafariki yupo lakini baadae baadaa kuendelea na kufuatilia wakaja wakagundua kwamba ni mtu tayari alikuwa amesha, amesha fariki kwahyowakatimgima majanga haya ya asili matetemeko mm. mm. eh, kivimbunga hivi sijuisunami vinavyotokea mara kwa mara maeneo ya ufilipino sijui wapi mm. ni majanga ambayo yanawapelekea watu kuingia katika kupata jeraha la nafsi lakini pia njia nyingine ambyo zikamfanya mtu kuingia kupata jeraha la nafsi ni kuachwa au kutengana na mwenzi wake mm. umeona mona mm. eh, sasahapa kwamba unakuta labda mtu alikuwa meana, mke wake yeah, maisha yeah. Anaenda, yeah. Au wake mm. maisha yanaenda au vizuri kabisa lakini baadaye wakitengana na huenda labda walikubaliana wamba watengane kwambamimi nawewe laa hiv nahi tuachane tu lakin wakishaachana ama wanaua wamesuuisha tatioainakati wgine autaado hawajasuishatatiolinakuwepo mm. nakuwe, sasa mm pale ambapo unakuta mtu bado hajapona na ile hali ya kuachwa na mwenzake au mm. anaanza kupata changamoto baada ya kuachwa na mwenzake mm. inaweze kampelekea yeye kupata jeraha la nafsi lakini pia sio hilo tu kuna kiingereza wanasema naweza mm. ukakuta labda familia imetelekezwa hapo baba labda ameondoka ameacha tu mke na, na watoto huenda mm. sasa baba sasababa alikuwa anategemewa k kile kitendo cha wao kuondoka na ile familia kuepo a wenyewe na walishazoea kwamba baba ndo mtu ambaye yeye anahudumia familia kwa kweli kile kitendo iko kitendo kinakuwa kina ni inaumiza sana nafsi ya mtundio ndio ni kweli na mm. wakati mwingine unakuta labda wakati mwingine unakuta kwa mfano kama tabia za siku hizi nimeziona mara nyingi kwamba mdada anaweza akapata ujauzito mm. hasemi baba wa mtoto ni nani na mm. haatamwonyesha lakini pia akishajifungua mtoto yule mm. anampeleka kwa bibi yake kijijini alafu yeye mm. anabaki mjini anaendelea na shughuli zake lakini pia mtoto akiwa kule kule kijijini mm. bado mama hapeleki huduma za msingi kwa mtoto yule kwa hiyo mm. mtoto anakuwa na hangaika, tu vile vile na bibi yake na wakati mwingine unaweza ukakuta mtoto ndo anaanza tena kuanza kufanya biashara ndogo ndo kwa ajili ya kupata chakula kwa ajili yake pamoja na bibi yake yakeba mjkumuwakati ye bado ni mtoto kwa ho eh, wakati eh, mwingine mazingira kama haya mm. yanamfanya mtoto apate jeraha la nafsi kwa sababu ya wazazi wameshindwa kumtimizia mahitaji yake ya msingi yeah. ndiyo lakini pia kuna sababu nyingine ambayo ni kuwa katika eneo la vita mm. e, tunaona ndugu zetu au nchi zingine ambazo kunakua kuna, kuna ma- vita al- somalia huko sijui wapi mm. e, Nigeria, na maeneo mengine ambako kunaua kuna changamoto hizi ko mm. watoto au watu wanaokua katika maeneo yale wanakuwa katika hatari kubwa ya kupata jeraha la nafsi kwa sababu ya yale matukio ya kikatili yanaokuwa yanaendelea katika kipindi hicho mm na nilii nyingine sababu nyingine ambayo naweza kapelekea mm. ni ile hali ya mtu kushindwa kushindwa katika maeneo yake yale muhimu labda inaweza kawa katika maeneo ya kazi au maeneo ya, ya masomodo ile ile kitu inakuwa inamuumiza kweli labda nikitolea hapa kwenye upande wa swala la masomo maana hiyo ndo lina lina, lina linanaweza likaeleweka zaidi utakuta labda mtu yuko darasani kitu anakifahamu lakini anataka jaribu ku, ku, ku, kujibu labda ni swali limeulizwa lakini ana, anashindwa anaogopa anakuwa N- na hofu lakini sio kwamba kitu akijue hapana mm. anakijua ila tu kuna hali ambayo ambayo anayo inampelekea ina kuwa na hofu ndio kwamba kijibu itakuaje au itafanyaje yaani kuna maumivu fulani hivy ambayo anakuwa ana, ana, ana, ana nayo anaaani ni, kama ni kikosa itakuaje anashindwa ile kuthubutu na hapo sasa dada meli mwanaake huyu mtu kwa kipindi cha mwanzo huko mm. kwamba labda amewahi kuferi katika eneo fulani baadae aufarijiwakpakupewa moomamoyotatafan tafanya vizuri sasa manaake ssa anakuwa na ile hofu ya muda mrefu na mm. anakuwa naumia mara zote mm. kwao wakati mwingine hata hivo nashindwa kujaribu watanionaje amini ya kwamba kupitia mada hii nzuri umejifunza mengi nami nichukue wasawa pekee kukaribisha katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi basi huyu hapa give mgaya akija kwako na mada unayosema upangiliaji wa muda sehemu ya pili hii inafanya hivo kwa sababu ulivyopangilia vizuri muda wako wakati wa utekelezaji wa majukumu yako unakuwa hauna wasiwasi wasi au hakuna vitu ambavyo vinakuwa vinakusukuma kwamba muda hautoshi muda hautoshi hapana akili yako inakuwa imetulia mwili wako unakuwa umetulia mazingira yako yanakuwa akili yako inafanya kazi kwa ufanisi mkubwa na wakati mwingine unaweza kuja na jambo ambalo linakuwa ni bora na kila mtu analiona kuwa bora na hii haii kwako tu hata wavumbuzi mbalimbali wa huko nyuma watu kama ushawai kuwasikia kwa wale ambao washapita masuala ya, ya sayansi huko watu kama kuna isaac newton wanaelezwa kwamba miongoni mwa sifa yake huyu bwana mdogo ambaye alifanya kazi kubwa sana katika mapinduzi ya kifizikia inaelezwa kuwa ni mtu ambaye kuna wakati alikuwa anapenda kukaa ndani anajifungia peke yake akijaribu kufanya mambo mbalimbali mbali, katika utulivu mkubwa katika ufanisi mkubwa ili asipoteze lengo lake la kiutendaji ni kwa sababu hahitaji kwa bua mwenyewe unapokuwa umepangilia muda wako vizuri inakufanya usiwe na buga yoyote juu ya utendaji wa kazi yako na kazi yako pia inakuwa na ufanisi mkubwa maana leo hata kesho utakapokwenda kwenye kwenye fizikia sayansi hawezi hawezi kuona hawezi kupita na ukakosa kumsikia mtu kama mkuwa a kutokana wenye kwamba wakati wa uvumbuzi wake alitulia nlitumia muda wake vizuri na nguvu zake alizielekeza vizuri kweli kweli kwa hata kwaate mwenyewe ndugu msikilizaji ukipangilia vizuri muda wako wako katika utendaji inaweza kukupatia nguvu na nafasi ya kuwa mdaa zaidi ndugu msikilizaji baada ya kufahamu maana ya upangiliaji wa muda lakini asali ambazo mtu anaweza kama maaaya muda wake vizuri ama kutumia muda wake vizuri na umuhimu au kwa nini tunaasw tupangilie vizuli mda wetu ningependa pia tuendelee na kipengele kingine tunasema mbinu za upangiliaji bora wa muda au hatua bora za matumizi ya muda kwamba tushafahamu nini maana ya kupangilia muda lakini pia tumeshafahamu mazala yanayoweza kupatikana kama mtu asipopangilia vizuri muda wake sasa lakini pia tushafahamu kwa nini kuna huo umuhimu wa kupangilia muda vizuri sasa tunakwenda kufahamu mbinu za upangiliaji wa muda na sio mbinu tu bali tunakwenda kuchukua mbinu ambazo ni bora za kupangilia muda wako mbinu ya kwanza au hatua ya kwanza tunasema kwamba panga namna utakavyotumia muda wako kwanza kabla ya kuanza utekelezaji wa jambo lorote hii na maana gani kwamba kuna wakati mtu anakuwa anaishi kimazoea anaishi bila kufikiria kwamba kuna muda kwamba yeye akilala akiamka asubuhi anajua kesho nitakwenda shambani akifika shambani anakuta na kazi zaidi ya anautaajtaata ukakasi waao lnzkutekeleza na jambo ili atatekeleza kwa muda gani kwa, kwa hiyo katika ule ukakasi wa kufikiria namna ambavyo atatekeleza jambo lake inakuwa ni shida pia inapunguza hata ufanisi wa utendaji kazi lakini unapokuwa na kawaida ya kupanga namna utakavyotumia muda wako kabla ya kuanza kutumia kabla ya kutekeleza jambo lako kwa mfano unafahamu kwamba e shughuli zako ni shughuli za shamba na kesho asubuhi labda shamba, labda unakwenda shamba liko eneo fulani labda tuseme matombo sasa baada ya kufahamu kwamba una shamba ambao liko matombo kabla ya kufika huko matombo tayari unapaswa uorozeshe kazi ambazo unakuta hiyo siku utakwenda kuzifanya kama utakwenda kusafisha shamba utakwenda pia kuandaa mashimo kwa ajili ya kupanda basi ziorozeshe kazi zote ambazo unahisi utaifanya siku baada ya kuorozesha vitu vipangilie muda muda muda kwamba hii kazi nitaifanya kwa huu huu ikifika huu kama sijakamilisha basi nitahamia kufanya kazi hii hii sasa inakupa nguvu utapunguza ukakasi siku ya kesho utakavofika shambani na kama una shughuli zako ya, siku ya kutekeleza hilo jambo ama hiyo kazi unakuwa hauna ukakasi tayari akili yako imeshajiandaa mwili wako pia umeshajiandaa kwamba leo nakwenda shamba nitakwenda kufanya moja mbili muda huu hadi hapa nitafanya na hiyo nimeizungumzia kwa ile kwamba unapanga ratiba ya kesho lakini vile vile katika upangiliaji wa kazi au majukumu ya msimu tuna maana ya kwamba kabla msimu haujaanza unapaswa upangilie vizuri muda wako na msimu labda kama wewe ni, ni mkulima kabla ya kanz umsimu wakilimo haujafika wa kupangilia muda wako pia unapaswa upangilie malengo yako au malengo yako ambayo muda kwamba ak amba wa kilimo lengo langu ni kufanya eno lnu kufan na ili jambo ntalitangulia nitafanya hili nitafuata hili, nitafuata hili hili ntafata ffanalbda kwa mwezi mmoja miezi miwili na kadhalika vile vile kwa mfanyabiashara kwamba kwamba unafahamu kwa labda afaamukambaladau ni msimu wa sikukuu au ni msimu ambao kuna fursa za biashara biashara labda labda kwa mfano wale wanaofanya za Saizi, za vifaa vya wanafunzi wanafunzi hizi zinaweza ni nyakati kufungua mashule na kadhalika sasa unapokwenda kupangilia kazi zako tayari unafahamu kwamba huu ni msimu wa sikukuu au ni msimu wa shule kufungua kwao majukumu yangu katika huu msimu nitafanya biashara hii hii na hii au msimu wa sikukuu utakapofika nitahakikisha nimefanya biashara ya kwanza ya pili na ya tatu hii nakupunguzia mzigo wa kuanza kufikiria msimu ukishafika sasa ukiwa ni mtu wa kupangilia majukumu yako msimu ukiwa ndo umeingia inakupa shida wakati mwingine unaweza ukakuta majukumu yako ambayo unayapangilia yanahitaji uwezeshaji fulani wa kipesa na wakati huo umepungukiwa pesa kwa mwisho wa siku unashindwa kutekeleza jambo lako lakini kama ulishapanga namna ambavyo utatekeleza hilo jambo lako katika huo msimu wakati wa kupangilia mambo muda wako tayari ulikuwa na, na taarifa vitu gani ambavyo unahisi vitahitajika kwenye utekelezaji wa hilo jukumu lako ama kazi yako ka moja kwa moja utakuwa umeshajiandaa umeuandaa muda wa kutekeleza hilo jambo lakini pia umeandaa rasilimali au vitendea kazi vya wakati huo hiyo ni mbinu ya kwanza na kufikia hapa ndio tamati ya kipindi hiki cha siri za ushindi kwa maswali maoni au changamoto anwani hii hapa ya kuniandikijkuj ytna yes, so hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 814 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania tu kwamba kesho ni biblia ya kujibu basi msikilizaji usipange kukosa ulikuwa nami kibaga mwaipaja na hii ni r kutokea morogoro tanzania na nakwacha na wimbo kutoka kwake bitssadeti anakwambia usihofu kwa