unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mwokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ambao nakaribu katika matangazo yetu kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr na kutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka tunaungana sote kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm endelea kubarikiwa na waimbaji ambao niko nao pa studio ni waimbaji wa imara kwaya kutoka kule nchini kongo aa watakuja kwako na wimbo unaosema unapomtegemea unapomte wimbo wa pili tutabarikiwa na wimbaji wa injili famil tukibakia huko uko nchini kongo wimbo nani anayejua atika kipindi hiki cha biblia ya kujibu tutakuwa tukijibu swali la msikilizaji wetu hapa mchungaji elisante olis anatujuza zaidi kuhusiana na swali linalouliza hawa aliumbwa siku ya ngapi hmm. kuna memgi ambayo tutajifunza hapo ni kusii ujipange kuweza kusikiliza na kwa kwanza kipindi chetu imara kwaya kutoka nchini kongo unapomtegemea wanatubariki kama wafunguaji wa idhaa ya kiswahili ya redizuunguniaw mpenzi msikilizaji nikualike sasa katika somo hili ama katika majibu haya ya swali lililoulizwa na msikilizaji mwenzako swali lenyewe linasema je hawa aliumbwa au hakuumbwa kama aliumbwa aliumbwa siku ya ngapi na kualika kuwa pamoja nami tukaangalie bibilia inavyosema katika majibu haya lakini pia nikualike ya kwamba sehemu ya kupata ukweli sehemu ya kupata majibu sahihi ya neno la mungu au ya maswali yanayohusiana na neno la mungu yanayohusiana na habari ya kimungu ni bibilia pekee na tutakwenda kutazama bibilia inavyotoa majibu yake siyo kwangu mimi sio kwa mwanadamu yote ila bibilia itatuonyesha sasa majibu na bibilia itamjibu huyu muuliza swali ambaye kimsingi ni msikilizaji wetu mzuri na ndio maana akaweza kuuliza swali la namna hii lakini nataka tu nimpongeze msikilizaji ya kwamba amechagua mahali sahihi pa kuuliza swali ili ajibiwe kisahihi katika neno la mungu bwana asifiwe basi tuombe mungu atuongoze katika majibu haya mungu wa mbinguni mungu mweumba mbingu na nchi tunakuomba uwe pamoja nasi tunaomba utusaidie naomba utuongoze katika neno hili nitumie kama chombo ili tunapokwenda kusoma neno lako tupate majibu yaliyo sahihi lakini sio majibu yaliyo sahihi tu tunahitaji tunahitaji na nguvu ya roho mtakatifu ili tuweze kuelewa zaidi maana roho mtakatifu hutufunulia ukweli halisi tuweze kuelewa ule ukweli ambao umekusudia tupate kwayo fungua masikio ya msikilizaji wangu fungua masikio ya msikilizaji wangu popote pale alipo ili tunapokwenda kusikia neno hili liweze kutusaidia na tuweze kuelewa zaidi majibu, yakina, majibu ya kina majibu yaliyo sahihi katika jina lako yesu kristo tumeomba na kuamini amen nikualike katika swali hili kwamba je hawa aliumbwa au hakuumbwa majibu ni kwamba hawa aliumbwa hebu tusome mwanzo moja mstari ule wa ishirini na sita kwanziya ule mstari wa ishirini na sita mungu akasema natumfanye mtu kwa mfano wetu kwa sura yetu wakatawale samaki wa baharini na ndege wa angani na wanyama na nchi yote pia na kila chenye kutambaa kitambaacho juu ya nchi 27 mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanamume na mwanamke aliwaumba kwa hiyo kwa neno hili anasema mungu akaumba mtu kwa mfano wake kwa mfano wa mungu alimuumba mwanaume na mwanamke aliwaumba kwa hiyo hawa watu wawili waliumbwa nitakwenda kukueleza vizuri zaidi katika fungu hili la 27 kimsingi tunaona jinsi mungu alipomaliza alipo katika uumbaji wake aliumba wanyama aliumba miti aliumba kila kitu ambacho tunaweza kuona katika ulimwengu huu akamaliza na alipomaliza ndipo akamuumba sasa adamu alipomuumba adamu akamwita katika ile hali ya upendo wake akamshirikisha katika uumbaji wake katika kumshirikisha katika uumbaji wake tunaona vile alivyomwita akamwambia sasa adamu mimi nimemaliza kazi ya uumbaji na wewe shiriki katika hali hii ya kuwapa majina adamu akawapa majina akaita miti akaita samaki akaita bahari akaita kila kila ambacho unasikia kwa jina lake wenyangumi tembo simba chui na hatapaka mpaka panya mpaka sisimizi adamu aliwapa majina kwa hiyo tunaona jinsi ambavyo mungu alimshirikisha mwanadamu au adamu aliyemuumba katika kazi yake ya uumbaji kwa nini kusudi la mwanadamu kuumbwa ni ili amwabudu mungu lakini pili ni ili atawale vitu vilivyoko hapa duniani na ndiyo maana akasema kwamba huyu mwanadamu anapoumbwa akatawale wanyama walioko baharini nchikavu na hata angani kwa hiyo alihitaji mtu ambaye atamwakilisha mungu katika ulimwengu huu kuongoza viumbe vingine vyote ambavyo viliumbwa na mungu tusichanganyikiwe hishu ni kwamba je hawa aliumbwa au hakuumbwa hawa aliumbwa maana tunaona hapa mungu anasema alimuumba mwanamume na nani na mwanamke lakini hilifungu tunapolisoma tunaona kwamba adamu anapowapa majina wanyama hakukuwepo huyo mwanamke ila mungu alisema alimuumba mwanamume na mwanamke maana aliwapa majina lakini mwisho wa siku aliona pea ni aliona wawili wawili kwamba simba dume na jike tembo dume na jike paka dume na jike ng'ombe dume na jike wote wawili wawili lakini yeye akabaki yeye kama mwanaume peke yake hakukuwa na mwanamke lakini mungu anasema alimuumba mwanaume na mwanamke sasa iko hivi adamu alipoumbwa yeye mwanamke pia alikuwa ndani mwake yani yeye kama alivyoumbwa mwanadamu na ndiyo maana hata mwanamke naye tunamuita mwanadamu ni mwanadamu kwa sababu alivyoumbwa adamu alikuwepo humohumo na matiriyo ya kumtengeneza mwanamke ni matiriyo ya adamu kwa hiyo kimsingi adamu alivyoumbwa mwanamke alikuwemo humohumo kwa mwanaume katika mwanzo mbili mstari ule wa ukisoma kwanziya mstari wa ishini anasema adamu akawapa majina yao kila mnyama wa kufugwa na ndege wa angani na kila mnyama wa mwituni lakini hakuonekana wa kumsaidia adamu aliyefanana naye bwana yesu asifiwe kwa hiyo adamu wakati viumbe vyote vimeumbwa na yeye akaumbwa na yeye akashiriki katika hali ya kuwapa majina hakukuwepo na mwanamke alikuwa peke yake bwana mungu akamletea adamu usingizi mzito naye akalala kisha akatua ubavu wake mmoja akafunika nyama mahali pake kimsingi pia katika ilifungu bwana mungu akamletea adamu usingizi mzito naye akalala kisha akatua ubavu wake mmoja akafunika nyama mahali pake alifunika kwa nyama yake kimsingi mungu ndiyo muumbaji yeye ndiyo aliyemuumba adam anamfahamu zaidi lakini hakutaka aamke akakutana na kovu aanze kujuta na kuona kwamba amepungukiwa kuna kitu kimetoka mwilini mwake msikilizaji wangu hivi leo ukipata ajali ukadondosha au ukakatwa kidole utajuta na utaumia kwamba umepoteza kiungo kimoja lakini adamu alipolala tunaona utaalamu wa mungu kwamba alifanya opereshen ya hali ya juu kwa sababu alimpatia usingizi akatoa ubavu wake mmoja ndipo akaenda kutengeneza lakini akarudisha kama ilivyo akafunika kwa nyama kwa hiyo adamu alipoamka hakuona tofauti yoyote wala hakusikia maumivu yoyote katika mwili wake bwana asifiwe katika fungu la iib na ule ubavu aliohutua katika adamu bwanamungu akaufanya mwanamke akamleta kwa adamu kwa hiyo unaona kwamba mwanamke aliumbwa kutoka kwa mwanaume lakini mwanaume aliumbwa kutoka kwenye udongo kwa matirio ya udongo na kisha akapuliziwa pumzi ya uhai lakini yeye mwanamke aliumbwa kwa mwanaume yani matirio alichukuliwa kwa mwanaume akaumbwa mwanamke kwa sasa ndipo tunagundua ya kwamba mungu aliposema kwamba mwanaume na mwanamke aliwaumba ni kwamba vile alivyoumbwa mwanamke alikuwa mle kwa sababu katika mwanaume matirio a mwanamke ndipo yalipopatikana bwana asifiwe kwa kwahiyo mwanamke aliumbwa kwa njia hiyo lakini kwa njia nyingine ya kumwona huyu mwanamke aliumbwa ni pale tunapomwona mungu anachukua um, uh, matirio kutoka mwanaume na kumuumba na kumfanya sasa huyu mwanamke na akamleta kwa nani kwa adamu angalia ili ujue sasa kwamba ni yeye ni huyo huyo mwanaume mwanamke ametoka kwa adamu 23 anasema adamu akasema sasa huyu ni mfupa katika mifupa yangu na nyama katika nyama yangu basi ataitwa mwanamke kwa maana ametwaliwa katika mwanamume haleluya watu wa mungu ametwaliwa katika mwanamume kwa hiyo huyu mwanamke aliumbwa ila aliumbwa katika matirio ya mwanaume lile fungu la mwanzo ishirini na sita anasema mwanaume na mwanamke aliumbwa kwa mfano wa mungu ni kweli alimuumba lakini kwanza hakumwonyesha adam na ndipo mwishoni sasa akamlaza huyu adam akamfanyia operation atoe kiungo chake ili amtengeneze huyu mwanamke kwa hiyo mwanamke mwana alikuwa mle ndani alikuwa ni kiungo cha adamu kwa hiyo mwanamke tunagundua kwamba alifanya nini aliumbwa katika sehemu ya kwanza ili swali maana ina sehemu mbili kwamba je hawa aliumbwa au hakuumbwa jibu tunapata ya kwamba aliumbwa na mungu kabisa sasa sehemu ya pili kama aliumbwa aliumbwa siku ya ngapi mungu alimuumba mwanamke siku hiyo hiyo ya sita aliyomuumba huyu mwanaume ila tu masaa yametofautiana kwa hiyo wa kwanza kuumbwa ni adamu baadaye wakati shughuli sasa zikifanyika ya kuwapa majina akawapa majina yakamalizika na kila kitu ndipo mungu anasema hivi kwa mfano tunaposoma katika fungu lile la mwanzo mbili mstari wa 1n anasema mungu akasema si vyema huyu mtu awe peke yake nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye haleluya watu wa mungu kwa hiyo huyu am alikuwa ameumbwa na na yuko peke yake muda mrefu tu kidogo hapo baada ya kumaliza kuumba wanyama wote kila kitu ndipo akamuumba huyu adam sasa alipomaliza akeatab aonyesha kazi yake kwa hiyo tayari anaakili, ana akili anauelewa sio kama eh, kinyago ni mwanadamu aliyekamilika kabisa na nana akili zake na za maana anashirikishwa kazi kwamba amaa majina na akawapa majina alipomaliza akasema Mm-mm. kawa kama anaonyesha hali ya kutofurahia kwa sababu hakuna kiumbe au hakuna mnyama wa kufanana naye na kuweza kumtia moyo na kumfariji kama wanyama wengine wanavyokuwa peapea ndipo mungu akaona hiyo hali katika adamu na akasema hivi si sivyema huyu mtu awe peke yake nitamfanyia nini nitamfanyia msaidizi wa kufanana naye kwayo ndipo sasa proses ikaanza kufanyika ya kumlaza yeye kumrudisha katika usingizi alale kabisa kama aliyekufa asisikie chochote na ndipo mwanamke akaumbwa sasa hapo maelezo ya wakati tunaweza kupata katika bibilia ili tujue kwamba ni kweli kwamba baadaye akaumbwa maana biblia inaeleza vizuri kwamba hapa katika ilifungu ametuonyesha jinsi ambavyo adamu alikuwepo tayari duniani lakini hakukuwepo na nani na huyu mwanamke na nandio maana mungu akasema sivyema na akamtengenezea tena sasa eh, huyo mtu au huyo mwanamke wa wa wa naye tusome katika kile kitabu cha wa kwanza sura ya pili mstari ule wa 12 na 13. anasema hivi simpi mwanamke ruhusa ya kufundisha wala kumtawala mwanamume bali awe katika utulivu hampi mwanamke ruhusa ya kufundisha wala kumtawala mwanamume bali awe katika utulivu tutaeleza vizuri fungu la vizurifu kwa maana adamu ndiye aliyeumbwa kwanza na hawa baadaye haleluya watu wa mungu bibilia inaeleza kabisa ya kwamba aliyeumbwa kwanza ni adamu halafu hawa baadaye ila sio baadaye kwamba siku imepita uh-huh. ila tu masaa yametofautiana maana ule mda kumuumba adam uka, akamalizika na akawa mtu mzima sasa na akawa mtu mwelewa mwenye akili na akaanza na kazi ya mungu na yeye katika kuwapa majina wanyama mara tu baada ya kumaliza ikaonekana sasa inabidi na yeye awe na pea unaona lazima kuna muda fulani hapo kama biblia inavyoeleza tukifikiria mwenyewe utaona kwamba kuna muda ulipita hapo huu muda akuwapa wanyama majina huu muda aliomalizika hata yeye na kuwapa wanyama w majina na huu muda sasa wakupewa usingizi huyu mwanamke atolewe ndani mwake kuna masaa yalipita kwa hiyo wakwanza kuumbwa ni adamu lakini hawa aliumbwa na yeye kwa masaa tu tofauti lakini ni siku hiyo hiyo mungu alimaliza kila kitu maana tunaona baada tu ya kumaliza kila kitu ndipo sasa akawapa mibaraka tele lakini akaamua kujumuika naye na kufanya ibada ya kumwonyesha jinsi alivyofanya kazi yake ya uumbaji na kusherehekea na kufurahia na ndio akaanzisha pumziko takatifu yaani sabato siku ya bwana hiyo huwa inatuonyesha hali hii ya uumbaji sio somo letu sana lakini hishu ni kwamba je hawa aliumbwa au hakuumbwa tuliona aliumbwa kama aliumbwa aliumbwa siku ya ngapi aliumbwa siku hiyo hiyo haikupita siku ila masaa tu yametofautiana bwana asifiwe katika maelezo ya bibilia ndiyo yanayotuongoza kufanya hivyo kwa hiyo msikilizaji wangu jua ya kwamba mwanamke aliumbwa na mwanammwe aliumbwa wote waliumbwa na mungu hii hali ya kwamba aliumbwa lini aliumbwa siku hiyo hiyo ila masaa yametofautiana kwa hiyo wakwanza kuumbwa ni adam wa pili ni mwanamke baada ya muda tu kadhaa hivi masaa kadhaa ndipo mwanamke akaumbwa kwa hio wote waliumbwa mwanamke aliumbwa lakini naye aliumbwa siku hiyo hiyo sio siku nyingine kulingana na maelezo ya bibilia na ndivyo ilivyo na mungu akamaliza kila kitu na kwa hiyo mwanamke aliumbwa na aliumbwa siku hiyo hiyo bwana asifiwe ikiwa una swali lingine tena unaweza kututafuta katika mawasiliano yetu ili tuweze kukujibu tena kwa kina zaidi unaweza pia ukanitumia meseji katika namba 75212 mungu na kubariki. na msikilizaji hiyo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu wasaa wetu ni huu kwamba ukipata nafasi kitu chochote kinakuchanganya basi hapa ndipo hasa ambapo unaweza ukapata majibu yako kumbuka kama utakuwa na maswali maoni ya changamoto anaoni hii hapa ya kuendelea kuniandikiakakuja yesuiwaja so tena na hii ni awr redio adventista olimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni a barua pepe ni kiswahili at awr.org namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook ajina la awr tanzania kesho ni mafundisho makuu tafadhali tuwe soti napotoka hapa barikiwa na waimbaji wa injili famili kutokea nchini congo anakuambia nani anayejua endelea kubarikiwa nani