unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti nimba sana yesu yuwaja tena njnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena naitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya ward ts ulimwenguni awr ikiutangazia moja kwa moja kutoka hapa morogoro tanzania katika masafa ya mita bendi 25 lakini pia waweza kutusikiliza kupitia awr tanzania na awr inteciti mbea vilevile vile tupo katika tovuti ya wwwawr nchini kenya waweza kutusikiliza katika masafa ya 89.7 karibu sana mpenzi msikilizaji kwa siku hii ya leo katika kipindi cha mafundisho makuu na hivyo basi kabla ya kwenda kusikiliza kipindi chetu tutapata nafasi ya pekee kabisa kusikiliza wimbo kutoka kwao mashahidi sda kway wimbo unaosema kwa mguso ni tumaini langu ya kwamba hali yako ni njema karibu tuwe sote msikilizaji wangu tunapoanza mpaka pale tutakapofika tamati jina langu habi machimshan sana kuwashukuru mashahidi sda kwaya na wimbo wao huo mzuri na sasa basi napenda ni kukaribisha katika kipindi cha mafundisho makuu mtumishi wa mungu mchungaji josefu chengula katika sehemu ya pili anatuelezea kuhusiana na sabato mtegesiki wale ambao hawataki utii waka, wakadharau lakini wengine wakaokota zaidi wale waliokota zaidi tofauti na utia ambao mungu aliwapatia chakula kile kiliharibika na kuota mabuu lakini hii ukisoma katika kutoka sura ile ya 1s mpendoa wa msikizaji wangu ndipo unapokuta habari hii ya chakula mana mana ambacho hiki chakula kilikuwa kikiwakilisha u- uwezo wa mungu yesu katika maisha yao yupo pamoja nao atawalinda na kuwapigania chakula cha mana mungu aliwapatia jangwani wakisafiri mungu anawapatia chakula kina kama mvua wanakula lakini ilipofika siku ya siku ya sabato ah, chakula hicho hakipatikani na hilo ni somo katika ulimwengu mzima kwamba mwanadamu akikosa utii mibaraka mingi ambayo mungu amekusudia haitapatikana kwa mtu kama huyo lakini kwa miaka aba wana wa israeli wakiwa jangwani wanatangatanga miaka aoa jangwani au zi, walikuwa na zaidi ya sabato elb ambazo walikuwa wanapumzika kumwabudu mungu kama siku ya sabato kwa hiyo katika miaka hii hiiaa sabato e, e, zaidi ya elf bi lakini tunajifunza kwamba katika mwaka kuna sabato hamsia mbii sabato hizi hamsina bii kwa mwaka mungu ametupatia tuwe wati kwa kuacha shughuli zetu inapofika ijumaa na siku ya jumamosi inapofika hiyo ni sabato ya bwana ambayo tunatakiwa kwenda katika ibada kumwabudu mungu hata mungu mwenyewe alistarehe alibariki alipumzika kwa siku ya sabato inaambatana na kupumzika eh, kuna siku hizi unaweza ukakuta mtu mtusema naenda ibada ya kwanza akienda ibada ya kwanza basi mchana ule anaenda kufanya shughuli zake tu anaona amemaliza hapana hapa anasema sabato ni machweo hadi machweo machweo hata machweo kwa nini jumaa jioni jua linapozama mpaka jumamosi jua linapozama kwa hiyo kila sabato mungu ameagiza tuweze kupumzika kwa hiyo mfululizo katika sabato hizi mfululizo ambazo, sabato ambazo wana wa israeli walikuwa jangwani mungu aliwaletea muujiza wa mana ambao uliwakumbusha kuhusu mpangilio wa siku za kazi na siku za mapumziko namna namna wanavyotakiwa wanavyotakiwa kufanya kazi namna kuzingatia kupumzika lakini sabato ya sheria kulikuwa na sabato ya sheria sabato ya sheria mungu aliweka amri ya sabato katikati katikati ya amri 1 kusomeka amri ya ikumbuke katika kutoka sura ya mstari wa mtawa a1 neno la mungu linaendelea kusema ikumbuke siku ya sabato uitakase kutoka sura wa hadi moja. ikumbuke siku ya sabato itakase siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanyi kazi wewe wala mwana wako wala bindi yako, wala yako mtumwa wako wala mjakazi wako wala mgeni aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomo akastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa mungu alipumzika siku ya sabato alipumzika siku ya sabato kwa sababu alikuwa anawaonyesha kielelezo wote ambao watakuja kuamini vizazi na vizazi na hivyo amri hii inafanya kazi kama mhuri unajua barua hata kama katika vyombo vya dora barua haiwezi kujulikana kama imetoka katika vya haina mhuri. inakuwa na mhuri ambao ndio chapa chapa chapa ya ya utawala lakini sasa hii ikumbuke siku ya sabato itakase hii sabato ambayo mungu ametupatia kama amri yake hii ni chapa ya mungu. ni chapa chapa ya ya mungu watu wa mungu ambayo mungu kwa watu wake sabato kama kumbukumbu au ishara ya, ya, ya uwezo na yake mungu katika ulimwengu sabato kama kumbukumbu au kama ishara ya uwezo wa yake mungu ndio sabato kuonyesha watu wa mungu wanapatikana wapi wataitunza na sabato maana mungu ndiye ali, ali, aliye muasisi wa hiyo sabato sabato na agano kuna sheria ya mungu ilivyokuwa kiini cha aganobibiliya inasema sabato ni ishara kati ya mungu na watu wake sabato ni agano la milele kati ya mungu na watu wake hivi unaweza ukasoma pia kumukumbu la torati sura ile ya yasaba mstari wa7b na wan kwaiyo sabato ni muhuri wa mungu alioweka kwa watu wake na watu wa mungu watapatikana katika utunzaji wa sabato kama mungu alivyoagiza kwa vizazi vyote lakini kulikuwa na sabato nyingine sabato ya kila mwaka sasa sabato ninayo nina kazia leo zaidi ni sabato ile ya kila wiki ambayo mungu alianzisha uh, e, wana waisraeli walikuwa na sabato ya kila mwaka pamoja na sabato za kila juma e, tunaposoma walau ishirini na tatu ule mstari wa watatu kulikuwa na sabato saba za kila mwaka ambazo zilikuwa ni sabato za sherehe zilikuwa ni, ni ni sabato saba za kila mwaka za sherehe katika kalenda ya kidini ya taifa la israeli kwa hiyo hiyo walikuwa na sabato za kila mwaka ambazo walijiwekea wao kama utaratibu katika ibada zao walawi sura ya ishiri na tat ule mstari wa thelathi na nane unapata habari hiyo lakini sabato na kristo maandiko yanaonyesha kuwa kama alivyokuwa baba kristo alikuwa muumbaji pia wa, wa kwanza sura ya nane mstari wa sita waibrania sura ya kwanza mstari wa kwanza na wapili yohana sura ya kwanza mstari wa tatu lakini mathayo ishirini na nne mstari wa ishirini ombeni kukimbia kwenu kusiyo wakati wa baridi au siku ya sabato kwa mungu ametupatia sabato hii ili tuweze kutambua uwezo wa mungu namna tunavyopaswa kutambua pumziko ambalo mungu mungu ametupatia viumbe vyote sisi wanadamu alituumba wa mfano wake na sura yake sabato na mitume hebu stuone sabato na mitume mpendwa msikilizaji wangu sabato na mitume mitume walifanyaje na sabato wanafunzi waliheshimu sana sabato wakati sabato ilipokuwa inawadia wal, walikatisha maandalizi ya mazishi na siku ya sabato walistarehi yani wal, inapotokea mtu amefariki ijumaa jumamosi imefika walikuwa na Eh, eh, maandalizi ya mazishi na siku ya sabato wakastarehe kama ilivyoamliwa sabato ilitambulisha iliwatambulisha wale ambao wamemkubali mumbaji wao wale waliokuwa na mkubali muumbaji wao waliitunza sabato kama tunavyosoma torati sura ile ya tao mstari ule wa kia na mstari wa ki a a maana ya sabato maana ya sabato ni nini tunapoangalia habari ya maana ya sabato imesheheni masuala ya kina ya kiro. ya kiroho maana sabato ma tulivyoangalia kumbukumbu kumbu ya uumbaji kumbukumbu kumbu ya uumbaji maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na siku ya wa sabato alistarehe kama ilivyoamriwa walistarehe. Walistarehe. Mitume walistarehe. Mitume wa walistarehe ukisoma matendo ya mitume sura ya kumi na nane utaona mitume wa yesu ilipofika siku ya sabato E, walienda ya ya mstari wa nane, na matendo sura kumina, saba, wa walienda katika ibada ishara ishara ishara sabato inaonyesha utakaso kama tunavyosoma kutoka na moja, ule utii kwa mungu sabato ni ishara ya utii kwa mungu mnuaau wakati wa ushirika kaa tuaosoma wanzo a 5 tunajifuna habari ya utunzaji wa sabato kama mungu aliyotuagiza katika maisha yetu ishara ya haki kwa imani kama tunavyosoma warumi sura ile ya pili msaa had ishara ya haki kwa imani kwamba tunaokolewa kwa imani kwa neema kwa njia ya imani ambayo sio kipawa chetu ni ila ni karama tuliyopewa sabato ni ishara ya kupumzika kupumzika katika katika kristo kristo ni ishara ya kupumzika katika kristo. ya nene, ya majaribio kubadilisha sabato ya ibada kutoka siku ya sabato kwenda siku ya kwanza ya juma uh, utawala wa kirumi ulibadilisha leo hii mpendo wa msikilizaji navyoona watu wengi sana wanafanya ibada siku ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili hii ili sabato ya mungu ilibadilishwa na mfalume ostantino wa rumi tarehe saba mwezi wa tatu mwaka mia tatu ishirini namoja baada ya kristo kuna mtu mmoja anaitwa stephen Cannon, eh, ameandika eh, mtoleo la latat ukurasa wa anasema badiliko badiliko la siku ya sabato kwenda siku ya jumapili ni mapokeo ya kibinadamu ambayo haikubaliani na maandiko matakatifu huyu anaitwa stephen anaitwaea ameandika doctrine toleo la tatu ukurasawa7 anasema ibada ya siku ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili ni mapokeo ya mwanadamu wala sio mungu watu wengi tu wanajua kwamba siku ya pumziko siku ya ibada ni siku ya jumamosi lakini kwa sababu ya yaani maamuzi yao ndiyo maana sabato hiyo eh, bandia imekuwepo lakini ibada ya sabato ya mungu iko pale pale na haijabadilika tunaposoma katika matendo ya mitume sura ya kumi tatu msar b nasema na walipokuwa wakitoka wakawasihi waambiwe maneno haya sabato ya pili hata sabato ya pili watu wengi karibu muji wote wakakusanyika walisikie neno la mungu pendayisikiiza unaona watu karibu wote karibu mji wote walienda siku ya sabato katika ibada leo shetani amefanya mbinu mbalimbali mbali ya kubadilisha siku ya ibada siku ya saba ili iwe siku nyingine tofauti na mpango wa mungu matendo wa hata siku ya sabato tukatoka nje ya lango tukaenda kando ya mto ambapo tulidhani tukadhani ya kuwa pana mahali pa kusali tukaketi tukasema na wanawake waliokutana pale matendo paleado akatoa hoja zake katika sinagogi kila sabato na akawaambia huyu ni yesu akawaambia sabato ilifanyika kwa ajili ya mwanadamu na si mwanadamu kwa ajili ya sabato 28, basi mwana wa adamu ndiye bwana wa sabato pia kwa hiyo wewe ukiamua kuitunza sabato manayake umeamua kushiriki pamoja na yesu kwa sababu yesu ndiye e yesu ndiye mwanzilishi wa sabato utunzaji wa sabato maana mungu ndiye aliyeumba vitu vyote na katupatia mfano namna tunavyotakiwa kupumzika siku ya sabato lakini ukisoma matayo sura 8 mstari wa kwanza hata sabato hmm? sabato, hata sabato sabato ilipokwisha ata saatioaaosaaua siku ya kwanza ya juma sabato ikiisha maanaake siku inayokuja ni ya kwanza ya juma ambayo ni jumapili mariamu magadalene na mariamu yule wa pili walikwenda kulitazama kaburi kwa hiyo siku eh, ya sabatu inapoisha inapambazukia siku ya kwanza ya juma na siku ya kwanza ya juma ni jumapili mpendwa msikilizaji wangu siku ya kwanza ya juma ni jumapili mwanadamu yeyote asikudanganye siku ya kwanza ya juma ni jumapili lakini siku ya saba katika juma ni jumamosi ambapo ndiyo siku ya ibada katika vizazi vyote wa hadi anasema na siku ile ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia hapa ni siku aliyokufa yesu yesu alikufa siku ya ijumaa na siku ile ilikuwa siku ya maandalio na sabato ikaanza kuingia yaani ijumaa ile jua linazama inaitwa siku ya maandalio ya sabato inaisha 55. na wale wanawake waliokuja naye toka galilaya walifuata wakaliwona kaburi na jinsi mwili wake ulivyowekwa wakarudi wakafanya tayari manukato na mariamu na siku ya sabato walistarehe kama ilivyoamriwa hapa ni kif, juma la kifo cha yesu hapa tunaona yesu alipokufa ijumaa walijitahidi kuhakikisha amezikwa siku hiyo hiyo alafu siku ya jumapili ambayo ni siku ya kwanza ya juma ndipo taliposhuhudia kwamba yesu amefufuka lakini siku ile ilikuwa ni siku ya kwanza ya juma ya ya kwanza juma kwenda mashambani lakini wa sura mstari wa, wa msikilizaji wangu neno la wa mungu linasema basi imesalia raha ya sabato kwa watu wa mungu sabato imesalia kwa watu wa mungu kwa hiyo watu wa mungu wataitunza sabato vizazi vyote na sabato ni siku ya saba ya juma ambapo ni jumamosi ya mstari wa jumamosiaua jioni kwa sababu ni maandalio ndiyo siku iliyo kabla ya sabato maandalio ah, maandalio inaitwa inaitwa siku kabla ya sabato hiyo lakini luka mstari wa hadi yesu akajibu akawaambia wanasheria na, mafa, eh, na mafarisayo je ni halali kuponya siku ya sabato ama sivyo wao wakanyamaza akamshika akamponya akamruhusu aende zake akawaambia ni nani miongoni mwenu ikiwa ng'ombe wake na punda wake ametumbukia kisimani asiyemwopoa ma, eh, mara hiyo siku ya sabato wakanyamaza yesu aliwambia um, um, umuhimu ni sawa tu na mtu ukitokea siku ya sabato lakini akaumwa uwezi kusema uwezi kumpeleka hospitali utampeleka hospitali akapate matibabu hata ng'ombe akitumbukia shimoni siku ya sabato utamuokoa ndio maana yesu alitolea mfano huu ili watu waweze kuelewa zaidi wanavyotakiwa kufanya hata yesu mwenyewe aliwambia katika mathayo ishiri na nne ishirini ombeni ili kukimbia kwenu kusio wakati wa baridi aassabato kwahiyo sabato kwa hiyo sabato ni ya mungu ambayo vizazi na vizazi lazima viitunze sabato ya bwana isaya wa bwanasaheli afanyaye haya na mwanadamu ayashikaye sana azishikaye sabato asizivunje auzuiaye mkono wake usifanye uovu wowote kwa mungu ametupatia sabato tuitunze katika nyakati zote zote lakini ya shirini, mbili na shirini. tena naliwapa sabato zangu ziwe ishara kati ya mimi na wao wapate kujua ya kuwa mimi bwana ndimi niwatakasaye zitakaseni sabato zangu zitakuwa ishara kati yangu mimi kati ya mimi na ninyi mpate kujua ya kuwa mimi ndimi bwana mungu wenu kwa hiyo mungu ametupatia sabato ishara kama ishara ya watu wa mungu wanapatikana wapi watatunza sabato watu wa mungu wako wapi wanatakasa sabato wanapumzika yesu je alifanyaje ibada katika luka n kuminasit akaenda nazareti hapo alipolelewa na siku ya sabato akaingia katika sinagogi kama ilivyokuwa desturi yake akasimama ili asome msikilizaji wangu mwenyezi mungu akubariki, mwenyezi mungu mungu akubariki akupe inawezekana inszawan msikilizaji aak nimevunja sabato vya kutosha nilikuwa sielewi lakini sasa nataka mungu mungu anisaidie niitunze sabato sabato kama alivyoagiza kumbuka msikilizaji sabato ni jumamosi wala aakudana mwanadamu siku ya kwanza ya juma inaitwa jumapili pili siku ya kufanya kazi ndio siku ambayo yesu alifufuka hiyo ni siku ya kufanya kazi mungu ameagiza tupumzike siku moja tu katika wiki ambayo ni siku ya saba na na kama unasema mungu nisaidie na nataka pia sabato na nibatizwe kwa ubatizo ambao mungu munu kubatizwa kama ni pa lako inua mkono wako kombe baba na mungu wangu wa mbinguni asante kwa ajili ya upendo wako asante kwa ajili ya wema wako baba asante kwa ajili ya mpendo wa msikilizaji wangu katika kipindi hiki umetukumbusha juu ya utunzaji wa sabato ulimwengu umeacha sabato yako takatifu ukafuata mafundisho na mapokeo ya wanadamu bwana tunaomba tusaidie utawala wa wa kirumi kutoka sabato sabato ya jumamosi kwenda jumapili hayo maagizo yako tunaomba tusaidie ili tuweze kutambua umuhimu kuitunza katika vizazi vyetu asante baba kwa mtumishi wako msikilizaji wangu ambaye amesikia neno hili baba a pia aweze kubatizwa na huenda na tamani ni wape ambao wanafanya ibada siku ya sabato ya jumamosi naombumsaidiye mpendwa msikilizaji wangu ili aendelee kukuabudu wewe mungu wetwwa mbinguni asante kwa sababu mmetupatia ishara utambulisho wa watu wako ambapo wataitunza na sabato yako takatifu uwe pamoja nasi kwa jina la yesu amina sikilizaji inawezekana kabisa ukawa na swali au na changamoto namba za kuwasiliana ni heziasjtna hii ni ar redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kufikia hapo msikilizaji tumefika tamati ya kipindi hiki kwa siku hii ya leo asante sana kuchagua kuwa pamoja nami jina langu habi machilumshana ni kutakia usikilizaji mwema wa vipindi vinavyoendelea kesho kitakuwepo kipindi cha muziki na wanamuziki pamoja na kile kipindi cha maneno yaletayo faraja usipange kukosa amani ya bwana izidi kuwa pamoja nami sikili za kisa cha bwanashamba alibada mtiri apate matunda akatuza shamba lake mwaka hadi mwaka lakini akupata matunda akapomgelea sana na akajipamoyo lakini matunda mtivi hayo kuwepo mwaka wa kwanza akasobere mwaka akasubiri sikia habari ya mwaka watatu sikiliza kisa cha bwanashamba alibada mtini apate matunda akatunza shamba lake mwaka hadi mwaka lakini akupata matunda akavomelea sana na akajipa moyo lakini matunda mtimi haya kuwepo maka wa kwanza akasobee mwaka akasubiri siki When I shall be at the moment, I tell me, but we shall wait. What I am in, ya umestaw akii hauakana shamba akalena moyoni setavumili a mtindi usiloza matunaco kali mekisa tayari mtindi usiloza okatwe madunda ya siko utakatwa مستوiلتني موز I am a man who is a man who is a man who is a a man kusudi, azote za dunia yaweza kana tumevimiliwa kwa kutosha tunayo nafasi ya na mwisho hebu fikiri shoka lina shaui pata yae watu watatu wapo karibu ende mali bure chukua hatua