unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti hibasana yesu yuwaja tena nakuja nakuja yesuwaja te hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu iwaja tena hii ni idhaa ya kiswahili iikutangazia kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia kupitia tovuti ya wwwawrorg karibu tena katika kipindi cha maneno yataefaraja na kipindi cha muziki na wanamuziki katika kipindi cha muziki na wanamuziki utaweza kusikiliza makala inayoeta kwako na huyu ni mtaalamu wa muziki tegemea champanda anakuja na makala ambayo inasema kwamba nadharia ya muziki na kwanza basi tuungane naye tegemea champanda jina langu ni tegemea cha kuandalia haya makala sasa wazo letu la leo ni mwendelezo wa makala zilizotangulia tunaangazia sayansi ya muziki na tutaona namna nadharia ya muziki inavyoweza kusaidia kuangazia kwenye muundo wa tungo ya muziki kielezo chetu cha leo ni wimbo toka waimbaji wa dodoma adventist dodomaa na wimbo wao ambao wameuita chagueni ila kabla ya kuangalia wimbo huo hebu tuangalie kidogo tunaposema nadharia ya muziki huwa tunamaanisha nini hasa uh, najua kuna watu na kuna watu wengine wana hawafurahishwi kwa kweli na neno hilo la nadharia ya muziki kwa sababu kwao hao inawapa hisia kwamba hizi ni sheria sheria ni kanuni kanuni za eh, na regulations huwa hawapendi ambazo wanasema kwamba lazima uh, ufuatehzi sio lazima ufate hizi kwa hivi wanaonelea ni bora wakwepe kujifunza nadharia ya kimuziki kwa vile kwa mtazamo wao inaonekana uh, kutoendana na matamanio yao Naona sasa kwao uh, wanachoktama wanavosema hivyo ni kujaribu mziki wenye sauti zinazowaridhisha wao sawa so, hicho tu basi no, hii ni bahati mbaya kwa kweli kwa sababu nadharia ya mziki sio kitu cha kuzuia ile restrictive force sio kitu kiahkuzuia kitu fulani hapana badara yake ni maarifa ni maarifa mengi yale kwa yamefanyiwa ya, ya kazi kwa karne nyingi na watu wanaojaribu jaribu hii miziki nawakagunua kwaba hizi sauti zinaridhisha eh, na zi, zingine pana hizi zinafanya kazi vizuri zaidi kuliko zingine na kadhalika unaona kwa hivyo hayo ni, ni, ni, ni mkusanyiko wa maarifa ni kweli kwamba mtu anaweza akapuuza nadharia ya muziki kama anataka na bado ile, ile asia yake ya kimziki ikamwezesha ika, ika kuendelea ku, kuunda kitu fulani kinachofanya kazi kimuziki sawa kabisa Yeah. sasa pamoja na hayo unajua kama mtu huyo huyo huyo angechukua muda kidogo kuelewa uh, miundo ya muziki au miundo ya kimziki ambayo wengine waliyomtangulia wameitengeneza na chaguzi zako za mtu huyo za kimziki huyo zinge, uh, yani zingepanuka sana zinge, angekuwa ibora zaidi na mara nyingi miundo ya kimziki mfano itaonekana kwake kuwa si ya kigeni au si bandia badala bada yake itakuwa kama taarifa ya uhakikisho wa kile ambacho tayari alikuwa na kihisi kingekuwa labda kingetokea kinge au ingekuwa hivi au ingekua vile unaona yeah. kwa hivyo um, hizi hii nadharia na, na, na kupitia mchakato kama huo unaona huyu mwanamziki anapandisha viwango lakini pia utasikia vitu ftoka to, um, kwa hvitu um, asilia fulani kutoka kwa huyu mtu venye ubunifu zaidi unao tunasema unaridhisha unaoridhisha na hapa ngoja sasa uh, um, tupitie kidogo huo wimbo ambao, ambao uh, hawa watu au hawa waimbaji wa dodoma adventist dodomata wameuimba na kuweka kwenye kwenyerekod nimesikia vitu na kwa kweli una unapenda <laughs> unapenda nataka nishee nawewe kile ambacho nime nimekiona kwa hiyo ni nadharia na tuje sasa hapa kwenye kawimbo awmoketu hapa ambako awa uh, watu wa mungu wamekaimba yeah sasa kuna vitu ambavyo uh, nataka uanze kuviona okay kuvionaawa watu wimbo wao ambao kwenye kwenye youtube b wameea enyeuko enyelakini yeah, mimi nime, nime, uh, nimeweka kwenye C, ili uh, niweze kutumia kama kielelezo ili uweze kuona kwa sababu tunaanzia sehemu ya mwanzo na hii nadhani kielezo cha, cha leo kitawafaa zaidi wale watu uh, wa, uh, wenye elimu ya kati na wale advanced lakini hata, hata hawa ambao ndio wanaanza wanaweza kuona vitu ambavyo baadaye ituambao sasa hii ni wimbo ule mmoja peke yake drums peke yake nikaweka nikaweka drums mewekapekeyake nkaeakeavombo yake na bass peke yake ntakuwa inazinan pale kwa sababu hizo hivyo au hivyo vipengele vya kimziki vitatusaidia kuweza kuelewa zaidi especially wale, wale uh, wanaoanza kuelewa ni muhimu wakati mwingine kivichanganya huwezi ukaelewa vizuri sana kwa hivyo nimevweka uh, uh, pembeni pembeni ili tunapoongea mtu anaelewa uh, taratibu tunaongea nini sasa baada ya hapo uh, kuanzia juu kabisa hii ndiyo muundo wa wimbo namna walivyowimba jinsi, jinsi eh, kipande hicho cha wimbo kilivyo kinakuja kufanana na hiki hapa kwa hiyo m- m- mziki huwa tunaweka kwenye, kwenye muundo okay? na hiki si lazima uwe mtaalamu sana udu, udu, unaweza ukajua kwamba hiki kipande kuna sehemu labda inatusumbua sana haka sana haka kipande eh, kako rahisi au kama hivi sasa katika mziki tunasema form okay? music form music ni muundo huu ndio muundo wa, wa mziki walivyowima huu kwa hivyo Hu. hapa wameanza mwanzo hapa halafu wakafika mfano ngoja ni kidogo labda hapa walipoanzia eh. wameanza instrument okay okay hiki ni kipande cha a ai yeah? yeah? okay? ntakuja karibu karibu ili uweze kuona lakini kabla ya hapo basi nadhani unaanza kusikia sauti bila shaka tuk tunatest sauti kwa hivyo huu ndio muundo wameanza na muundo a halafu wakaja uh, uh, namna ikaja uh, uh, uh, c halafu ikaja dwakarudi a wakaima kitu fulani b wakaru, uh, wakarudi a tena wakarudi c wakarudi d wakarudi c wakarudi uh, uh, d vhii hi, hu, huo ndio mundo kwa hivo hizi kala au hizi rangi uh, taomba kufuatana nazo kwa hivyo nimejaribu kuweka hu hi, wimbo kwenye key c halafu na key g ili uweze kuona namna watakavyokuwa wakicheza hapo na wanapotembea n yani imekuwa ni, ni, ni, ni kitu kizuri sana nitakuonyesha na labda leo tukaendelea um, tuka baadaye taratibu lakini ngoja ni kuonyesha sasa vitu ambavyo tunakwenda kuviangalia kwa taratibu tutakapokuwa tukienda sayansi ya muziki nianzie kwa hapa uh, wametoa introduction hapo umekuja mpaka kwa hapa kwenye kwenye uh, sauti okay? sauti wanaenda tatu 27 alafu wanaenda 4 okay. wanapoteremkasasa yeah. hapo, hapo umewasikiliza wakiwa wana wana vyombo hivyo Uk, eh, ukitaka uwasikilize vizuri kwenye foko yao okay. Okay. hatakukusamfanikiwa ukageukia mirungu mingine hapo nikija kwenye mfano kwenye kinane sasa wanapokwenda wanapokwendahii sa, okay. kwa kawaida inatakiwa iwe maina Okay. I okay. Waki, wanapokuja 4 unasikia ile, ile nne inakuwa ni kama ni kama um, um, transition au, au mpito wa kuja kwenye kitu fulani kingine kumbe wanarudi kwenye key yao original na hicho kitu kwa kweli nimekipenda ninawapa pongezi sana tutaendelea na, na, na, na, na kipande hiki namna ambavyo tutakuwa uh, uh, hivi hizi elements au hivi vipengele vya mziki na namna ambavyo vinatumika vinatumika kwa hivi hapa leo tunaangalia tu kwamba okay uh, tumeangalia uh, ile structure yani muundo okay kutoka hapa abc hizo ndio lugha ambazo wanatumia uh, wataalamu kuweza ku, uh, kufanyaje kuvunjavunja ku, uh, ku, uh, uh, muziki ili uweze kuwa ma halafu unakuta una sehemu kama hizi ambazo uh, vocals, vocals okay uh, kama w- wametumia drums drums zinafanyaje kama wametumia vile vyombo vingine mchanganyiko mwingine uh, uh, function zake zimekuwa nini au kazi yake imekuwa ni nini na base. Base, base ina, hu, hua ina sehemu yake kwa hivyo leo tunaanza kuangalia tu sura na na nini, na na nini majina au uh, lugha tunayotumia hapa nimetumia lugha ya, ki, uh, ya kirumi namba za kirumi na hizi namba za kirumi kwa kweli hata wale mbao hawajui wanaweza wanaweza sana wanaweza mno wale improvisation wanaweza sana nahiki ndio tunatamani kwamba tukikaa mfano unakutana labda uh, kimziki eh, eh, ni namba sio lazima niweze kujua kusoma ile klasiko okay? naweza kujua namba okay? nina, nina maneno yangu ya wimbo na namba zangu okay? uh, hapo weka nne nn okay? weka flat, tano hapo halafu uh, inaliaje in, inalia ina hivi tayari tunakwenda na, na uko ndiko tunakuelekea munga kubariki na tutakapokuwa tukiendelea na uh, vitu hivi naamini kwamba vitatubariki kama utakuwa na mwali mbalimbali changamoto swali tujuza kupitia anwani hapa ifuatayo ifuatayoakjnakuj Yes, so you na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 81 na pia unaweza kuasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania karibu tena katika kipindi cha pili cha maneno ya taifa raja na hapa utakuwa naye mwinjilist magoti anakuja na mali asemayo hasira ni kwa jinsi gani unaweza ukadhibiti hasira zako ungana naye jifunze kuishinda hasira hasira waswahili wanasemaje hasira hasara kuna watu wana hasira mzee na kuna wengine anajisifia kabisa anakwambia hasira zangu zikipanda hasira zangu zanguhivi nyiye mnazijua hasira zangu yani kuna watu kabisa yani anajisifia anasema yani hasira zangu hivi nyiye mnazijua hasira zangu nyie mimi nina hasira yani kuna watu wanajisifia hasira lakini naomba leo nikwambie hasira ni moja ya ishara ya mapepo si kama kuna mtu ananielewa yani moja ya ishara ya kwamba huyu mtu ana mapepo angalia kiwango cha asira alichonacho unajua mapepo yako aina ya nyingi moja ya, sir- ya silaha ambayo shetani anaitumia kuangamiza watu ni asira hasira imearibu ndoa hasira imearibu maisha ya watu unajua hasira inaaribu maisha yako ya kiroho hasira inaaribu maisha yako ya kimwili hasira inaaribu hisia hasira inaharibu akili hasira moja ya kitu unachotakiwa kumwomba mungu sana ni kuishinda hasira hasira waswahili wakasema hasira hasara hasira biblia inasemaje siu kama miso utatusomea au yule dada wa jana leo sijamwona kitabu cha yakobo sura ya kwanza yakobo sura ya kwanza na ule mstari wa kumi na tisa mpaka wa ishirini yakobo sura ya kwanza mstari wa kumi na tisa mpaka wa ishirini biblia inasemaje ayo najua ee ndugu zangu wapenzi wa kila mtu na awe mwepesi wa kusikia bali si mwepesi wa kusema wala kukasirika maana, kwa maana hasira ya hasira ya mwanadamu haitendi haki ya mungu, haki ya mungu. hasira yako haina faida kwa mungu hasira yako haina faida mbele za bwana na usije ukawa mtu wa kujisifu ya kwamba mimi nina hasira bwanangu jamani ana hasira huyo hasira zake mnazijua nyie hivi hasira za mme wangu mnazijua nyie hasira ya mke wangu mnaijua nyiye watoto wanasema hasira ya mama mnaijua nyie hasira haitendi haki ya mungu hasira sio kitu kizuri hasira ni roho ya kimapepo ni roho ya kishetani hasira sio kitu kizuri ndio maana kitabu cha mhubiri sura ya saba mhubiri sura ya saba na ule mstari wa tisa muhubiri sura ya saba na ule mstari wa tisa biblia inasemaje Usi, usifanye haraka kukasirika rooni mwako maana hasira hukaa kifuani kwa wapumbavu yaani ukijisifu una hasira yani unasira, mbingu inasema wee ni mpumbavu kuna watu o wanajisifu siu kama kwenye kwaya kuna watu wa wahivyo labda mwalimu ataniambia kuna watu watusm ni yani mimi nikikasirika hata mazoezi siji wee ni mpumbavu tu <laughs> mimi nikikasirika mimi hata waniambie vipi simsikilizi mtu hasira inakaa mioyoni kwa wapumbavu yaani usije ukajisifu ya kwamba wee una hasira ukadhani basi ndio dunia itakuona we wamaana we ni mpumbavu tu mbele za bwana hasira inakaa kwenye mioyo ya wapumbavu unajua kuna mtu anakasirika mpaka anatoa machozi wahiyo kuna mtu anaweza akakasirika mpaka akatetemeka unajua kutetemeka kuna mtu anaweza akakasirika hadi kuongea akashindwa kuna mwingine akikasirika anaweza kupasua hata tv sasa hiyo kali jamani sini pepo kabisa hilo yaani kuna mtu anaweza akakasirika mpaka akavunja kioo cha gari kuna mtu anaweza akakasirika yani mpaka ak- <laughs> akachana nguo <laughs> na bado kuna mtu wanasema n asira yangu ikipanda siku nyingine sema mapepo yangu yakipanda <laughs> siku nyingine usijizifie asira yangu na kama umeolewa na mwanaume mwenye hasira ya hivyo usije ukamkimbia tambua ya kwamba anahitaji msaada wa kiroho sio kitu cha kawaida <laughs> yaani shetani amewajaza watu roho ya hasira na kuna ndoa leo zimeharibiwa na hasira na kuna mtu leo anatamani kukimbia nyumba kwa sababu anaishi na mtu mwenye hasira naomba nikwambie leo kwanzia leo usikimbie yesu anaweza kutuliza hasira yesu anaweza kuiondoa hasira hata mimi zamani nilikuwa na pepo la hasira leo nina mtoto wangu mkubwa hapo unajua na mimi na mtoto mkubwa leo hapo ngoja tu nisimtambulishe kwanza nikaushie siemkanweke kwenye mabaraza sasa mtoto wangu anafahamu wa zamani ilikuwaga nina hasira yani ilikuwaga nina hasira zamani likuwaga nina hasira ila nilipogundua ni pepo nilienda kwa bwana nikaambia mungu nisaidie sasa kwenye hasira hapa mzeera mbali nataka niwaweke sawa kidogo kuna hasira za aina mbili kuna hasira za aina mbili kuna hasira ya kimungu na kuna hasira ya kishetani kuna hasira ya kimungu na kuna hasira ya kishetani sasa tuzitofautishe kidogo alafu wewe utakuja kutambua ya kwako ni hasira ipi hasira ya kimungu ni ipi waefeso efeso 4 mstari wa 26 waefeso n mstari wa ishiina waefeso n mstari wa ishiri na sita biblia inasemaje unaona e, tumeruhusiwa kukasirika ila unasikia vizuri mzeruambali e, tumeruhusiwa kuwa na hasira you are city, e, biblia inasema tuwe na hasira ila tustende dhambi lakini hii hasira ya kimungu ina ina muda wake ni asira ya muda mfupi sana ambayo kila mtu anayo uwe mchungaji uwe mzee wa kanisa kwa sababu tunaishi katika ulimwengu wenye dhambi kuna wakati tunakasirika hata mi magoti kuna wakati nakasirika sasa hii ni asira ambayo tumeruhusiwa kuwa nayo lakini hii asira isikupeleke kutenda dhambi na hii asira ina muda yaani usikae na kitu moyoni miaka miwili kuna mtu yuko hapa ana asira amekaa nayo leo ni wiki ya saba hiyo ni asira ya kipepo ile ya kimungu ni asira ambayo duretheni yake isooha ho siyo zaidi ya masaa kumi na mbili jua likizama na hiyo ngoma imeisha ni hasira fulani hivi ambayo inakuchochea kuleta mabadiliko ni ya jina, hasira ya mabadiliko naweza nikaipa hilo jina inaitwa hasira ya mabadiliko the anger of changes hasira ya maendeleo ni asira ya namna gani hii ni asira ile ambayo mzee wa mbali ananiambia hivi magoti yaani na umri wako huo wote ulionao mpaka sasa hivi una elimu ya darasa la saba alafu ninakasirika ninaenda kuchukua karatasi ya kuanza fomu alafu nikisha chukua karatasi hiyo asira imeisha ni asira ambayo mungu ameiruhusu ndani yako iingie usimchukie ruambali kwa yale aliyokueleza bali unaenda kufanya kitu chenye mabadiliko kwa kile ambacho ruambali amekwambia sio kama kuna mtu ananielewa ni asira ipi ni ile asira ambayo mtu anakuambiae yani mpaka sasa hivi unakaa una kwenye viti vya hivi na mshahara wako ni mkubwa kiasi hiki sawa amekueleza neno limekuchoma umekasirika umeenda kwenye akaunti umetoa hela umenunua sofa alafu ukishanunua unamwambia rwambali haya njoo sasa uangalie ha, umenunua haya mnacheka mnafurahi hiyo ni hasira ambayo mungu ameiruhusu niile hasira ambayo <laughs> magoti anakuja anakuambia hivi kweli mzerwa mbali hivi kweli mzee rwa mbali mpaka sasa hivi mzeruambali unavaa viatu pea moja kila siku wakati una hela nyingi kwenye akaunti umekasirika magoti amekupiga dongo la viatu anaenda anamchukua mke wake wanaenda kwenye duka wananunua viatu alafu anakuja kwa magoti naambi magoti sema tena viatu ndio hivi naambia aya tugonge tunagonga hasira imeisha amepata viatu ndio hiyo hasira ya kimungu ni hasira ambayo hata yesu aliwahi kuwa nayo ni hasira ambayo hata yesu aliwahi kuwa nayo iliwahi kutokea wapi kwa yesu mariko sura ya kumi tunaita hasira ya kimaendeleo hasira ya mungu ambayo yesu anasema muwe na hasira ni hasira ya kukutoa pointi moja kwenda pointi nyingine nashukuru sana dadaangu sagati anatuambia mimi ni mwalimu it is it true. mimi ni mwalimu na ni mwalimu kabisa wa kusomea nina diploma ya uwalimu kutoka chuo cha uhalimu monduli nina diplomaabisa kwa hiyo lazima uandike uandiket ni hasira ya kimungu hasira hii hata yesu aliwahi kuwa nayo kwenye kitabu cha mari kwa sura ya kumi mstari ule ni wa kumi na tatu mpaka mstari wa kumi na tano mpaka kumi na nne mstari wa kumi na tatu mpaka wa kumi na nne ah, biblia inasemaji. basi wakamletea watoto wadogo, wakamlete wadogo. ili awaguse awagusewanafunzi wakawakeme. wakawakemea wale watu ila yesu alipoona wanafunzi wanawakemea wale watu wanaopeleka watoto yesu akakasirika akachukizwa sana akawaambiaje Aka waacheni watoto wadogo waje kwangu msiwazuie kwa, kwa maana Msiwa watoto kama hao, hao. hao. unanielewa vizuri mze rwa yesu alikasirika ni asira ya kimaendeleo ni hasira ambayo mtu anaipata anapoona vitu haviendi sawasawa anaamua kuviingilia kati kwa hasira hivi kuna mtu ananielewa kweli ni hasira ipi yani unakaa kanisani unaona kila siku wanatangaza madirisha tuweke madirisha yesu alipoona watoto wanazuiliwa akakasirika akaamua kuingilia kati akaambia wacheni hawa watoto hasira yani unapata ile hasira ya kimungu ni ile ambayo unaona kabisa mashemasi wanatakiwa wapite upande huu wenyewe wanapita upande huu unasimama wewe unaanza kupita upande huu kunyoosha watu yani inaitwa kiherehere lakini ndiyo hasira ya kimungu mimi ni litanda asante kwa kuwa nasi na kutenga muda wako kutusikiliza idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni panga miadi tukutane tena katika siku ya kesho