unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote nikapandana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himba sana yesu yuwaja tena yesu waja tenhii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena mara nyingine tena unaendelea kutegea sikiyo idha ya kiswahili inayopatikana katika masafa mafupi ya mita bendi 25 lakini pia tunapatikana kupitia tovuti ya wwwr rg karibu tena katika matangazo yetu leo utakuwa na kipindi kizuri cha vijana na maisha uchaguzi wa mwenzi wa maisha utoka naye mchungaji david mbaga mimi jenda langu ni fano litanda kwanza wangana nao hawa ni waimbaji wa mysoul family kutoka kule nchini kenya wanasimaya kwamba fikira moja Fiki. yeah, yeah. milisha yesu kuamini kwangu nikifika mwisho wangu nikwone karibu So... Oh. asante sana fikra moja family kutoka kule nchini kenya moja kwa moja mpendo ya msikilizaji ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha vijana na maisha uchaguzi wa mwenzi wa maisha katika sehemu ya kwanza huyo hapa mchungaji david mbaga kitu ambacho ni muhimu sana nimeendelea kukipigia kila wakati na mara nyingine tunakichukulia katika hali ya urahisi sana ni uchaguzi wa mwenzi wa maisha ni kitu muhimu sana sana maishani cha kwanza kabisa ni kumchagua yesu cha pili ni kuchagua mwenzi wa maisha yaani katika listi ya vitu muhimu maishani cha kwanza ni kumchagua nani yesu cha pili ni nini kuchagua mwenzi wa maisha kwa sababu unachagua kitu ambacho unadumu nacho siku zote lakini sikia watu wanaweza kujenga nyumba nzuri sana lakini wanashindwa kujenga familia nzuri sana nimeshangaa sana ya kwamba mtu anaweza kuwa na gari likadumu kuliko ndoa nyumba nzuri kuliko ndoa yaani utashangaa sana lakini usishangae pamoja na mimi anza kuelewa kidogo sababu ni hii ni kwa sababu huwezi kuingia barabarani kuendesha gari kama hujajifunza na kupewa cheti na kupewa leseni ila kwenye ndoa ni siku ishirini na moja alafu na ndani ya dakika moja umeshaapishwa mwisho wa kunukuu He, hebu piga hii picha lakini ni kitu muhimu sana maishani usije ukashangaa kuna mtu ana gari zuri sana lakini katika gari yake hawezi kuingia kwenye hii gari na mwenzake na wakafurahia na kuna wengine ambao wanajikaza kuingia pamoja wanacheka kabla hawajaingia ila wakiingia ni timu mbili tofauti sitaki kuzitaja kwa sababu hii wiki ni mbaya hivyo ndivyo ilivyo kwa nini hata kama una nyumba nzuri kiasi gani nzuri nzuri sana inavutia sana lakini kuambie kama una ndoa ambayo haina amani hiyo nyumba yako haina thamani hata kama nyumba ni nzuri kiasi gani kama ndoa yako haina amani hiyo nyumba haina thamani unasema mchungaji sijakuelewa sikiliza uthamani wa nyumba unapimwa na amani ya ndoa hivyo ndivyo ilivyo sasa vijana mnapoingia katika zoezi hili kuwa maki sana kuwa makini sana sasa leo utashangaa kidogo na kwenda kinyume na ulivyofikiria cha kwanza kabla hujaenda hatua yoyote anza kumwomba mungu haleluya na unaweza ukanuliza mchungaji wewe ndio uliotuambia kabisa ya kwamba cha kwanza kabisa ni hekima leo natuambia maombi unamaanisha nini kila sentensi itakwenda kwa kunukuu kitabu cha yakobo sura ya kwanza fungu la tano inakuelekeza uombe nini kwasababu unaweza ukadhani unaomba kumbe unachokiomba sio kitabu hiki nakueleza kwamba uombe nini sikiliza maneno haya lakini mtu wa kwenu akipungukiwa na hekima na aombe dua kwa mungu awapae wote kwa ukarimu wala hakemei naye atapewa na mimi ninawauliza kwa mujibu wa yakobo unachokiomba ni mchumba au ni hekima narudia tena alichosema yakobo uombe ni mchumba au ni hekima unajua hata kuomba inatakiwa ujue kuomba ndiomaana nikaandika kitabu kinaitwa siri ya maombi yaliyojibiwa siri ya maombi yaliyojibiwa kuna vitu sio vya kuombea na vingine n unaomba vibaya sasa kuna wakati wewe unaomba mchumba kumbe mungu anataka uombe kitu gani hekima wamepiga magot ipate mungu nipatie mchumba sasa mungu naye mchumbsigawachumba Mi mimi nachogawa ni hekima tena nasema na aombe alafu anasema huyu mungu ambaye unamuomba anawapa watu wangapi wote usije ukashangaa kuna lijamaa haliendi kanisani lakini lina ndoa nzuri kuliko unayesali kila siku haya yapo hayayapo kwako lesoni inasomwa kila siku lakini mara baada ya kumaliza lesoni mkiingia chumbani inaanza upya ligi kwamba baada ya ibada ile kesi yetu iendelee na unakuta mwingine hata hizo lesoni zinazoendelea hapo ndani hasomi kwa muktadha akipewa kuongoza lesoni anatumia ndicho kipindi cha kuondoa dukuduku lake somo alihusu kabisa hayo mambo kabisa lakini anachomekea mwandishi katika wiki hii amekazia amekazia nini anatafuta kapointi ambako anaona haka ndio mume wake hayumo vizuri au mkewe ikimshinda kwenye kuchangia ataichomekea kwenye ombi usimpe aombe vijana tafuteni hekima kwa mungu haleluya kizazi cha leo kina, kina hatari moja ambayo natamani kuiongelea kidogo kwa dakika chache hatari kubwa sana leo kwa sababu tuna mambo ya, ya kimitandao tunaangalia masomo mbalimbali katika youtube unaangalia kwenye television unaangalia wataalamu wa sykoloji mbalimbali wanaoongea duniani nataka nikwambie sio kila mtaalam wa sikoloji anayeongea anaongea kitu sahihi wengine wanakuongoza katika kitu ambacho kinaitwa kujitegemea mwenyewe kuliko mungu yaani anataka kuonyeshe kwamba kila kitu ni wewe ni wewe ni wee ni, ni wewe ni wewe na mungu hayupo ni uongo mkubwa pasipo yesu hatuwezi neno lolote hata ii hekima nayoisema hapa lazima itoke kwake ili baadaye ukiona matokeo mazuri ukiona ndoa yako iko vizuri ukiona umepata mchumba mzuri acha kujisifia mwinue yesu aliyekupa hekima yeye yeah, yeah, ndiye mgawaji cha kwanza kabisa kijana hatua ya kwanza inaitwa tazama ziko hatua nyingi ziko wengine wana hatua saba wengine wana kumi wengine wana ishirini mimi zote nimeziweka katika hatua chache tatu tu kwa hio ukisoma kitabu kingine ukakuta hatua saba za kufikia ndoa usishangae ni stl ya mwandishi mimi nimeona nikupatia kupatia saba kichwa chako kitasahau imezichukua ziwe tatu hatua ya kwanza inaitwa tazama hii ni ya muhimu sana hatua hii ni pale ambapo unatazama bila kuongea haleluya vijana mpo unatazama bila kuongea yaani twende tu kwenye ukweli huwezi kukurupuka tu mwandishi mmoja wa vitabu vya mahusiano ambaye pia ni mwalimu wa maswala ya ndoa ni mr and ms omesa wameandika kitabu chao kinta window shopping yani anakuambia kuna wakati wa window shopping unaenda tu naenda tu, una, angalia tubi, tupali, unaingia, una, tu vitu pale unaingia unatazama tu unatazama unatazama ndipo nawaza kujua ha, kumbe hii inauzwa shilingi fulani kumbe hii shilingi fulani ila hununui umekuja kuangalia nimewaambia hivi usikariri si kwamba wavulana wote wako mwanza mjini nimewaambia kuna wengine wako shinyanga wengine wako kahama fanya window shopping nenda ukatazame hacha kuganda sehemu moja umeganda apo namuuliza e, vipi yasa? ah hawapo kabisa sioni sio huoni kwa sababu umebakia pale pale ulipo nenda roria fanya window shopping kidogo angalia angalia angalia angalia usiak unajua swala la uchumba sio kitu cha kurukia tu hapana lazima ufanye window shopping lakini tuangalie sifa za ujumla tofautisha kati ya tabia na tabia Nina, ninaongelea krakt na b ubaya wa kiswahili chetu rakt ni tabia b ni tabia hapo nio matatizo yalipot ndio maana mimi arakta nimeita tabia kwa herufi kubwa b nimeita tabia kwa herufi ndogo kwa hiyo kuna tabia na tabia iko tofauti kabisa sasa nisikilize kidogo lazima katika, katika window shopping yako hii kutazama tazama utofautishe tabia ya herufi kubwa na tabia ya herufi ndogo zikoje hebu sikia tabia yani karakta ni kitu ambacho hakibadiliki kimejengwa ndani kwa mfano herufi a ni a ikiwa tanzania ni a ikiwa kenya ni a ikiwa uingereza haibadiliki ndiyo maana zinahitwabet Characters. ni tabia hizi za herufi kubwa hazibadiliki yaani uwezi kufika kenya ukasema hii ni a hey ya kenya hamna kwa nini nasema utofautishe hivi kuna kuna tabia hizi rakta ambazo yan hazibadiliki huyu mtu atakuwa nazo tu lazima uiangalie useme huyu ndivyo alivyo na nitamuweza nitaenda naye hivi hivi nakupa mfano kati ya kesi moja ambazo tunazitatua sana katika ushauri na saha kijana mmoja ana msongo songo mzito kabisa ndoa yake na miezi nane lakini ana msongo na ameamua kumtafuta ansela na bahati nzuri kansela ambaye alipelekwa kwake siku hiyo ilikuwa ni mimi nami nikamuuliza ni vitu gani hasa ambayo vinakusumbua anasema mke wangu hatuongei hatuongei iza ndoa ina muda gani unajua washauri na saa wanasikolojia wote watazameni hivi mwwache kama walivyo si kwamba eti wanawapatia majibu majibu mnayo wenyewe wanawasaidia kuyaona sisi huwa tuna anseli kwa maswali kitu gani kinakupa msongo akeangu wainiongiata haongei sijua oni ndo mkujaunsadie ain ongi kwa kifupi tukaendelea na maswali vizuri nikaja kugundua huyu dada ndivyo alivyo ndio karakta yake maani nikauliza mpaka wazazi wake vizuri niambieni binti yenu mnamwonasema ni binti unajua huku kwetu tunasema mpole ni mpole haongei akiwa na shida sema tangu akiwa mdogo akiwa na shida mpaka umchunguze sana ndipo anasema yani amenyamaza hata huyu aliyemuoa amepata kweli mke mzuri kabisa ana maneno kabisa sasa inabidi huyu jamaa tupelekane kidogo kidogo ili aanze kujua namna ya kuishi na mwanamke mpole mwenye karakta ya unyamazifu amenyamaza tu ananambia mchungaji yani hata kama tumekaa hivi tunaangalia tunaangalia mchezo fulani hivi tumekaa tunatazama wote kabisa tunaangalia maubiri natamani pointi ikipigwa tuchangie pamoja yeye yeah, anasema tu hivo hivyo alivyosema mchungaji hivi mnaelewa wana ndoa mnaelewa kwa nini kuna viapo vya ndoa hivi mnajiuliza kwa nini huingii kwenye ile zoezi mpaka uhapishwe inabidi ule kiapo kwa sababu bila kiapo kuna hatari baada ya mwezi ukasema naondoka ila kuna kakipengere kanakubana kwa shida na kwa nini hako kanakubana nta tena unasema hadi kifo kwa maana ukisema naondoka unatangaza natamani kufa natamani kufa sifa ya ujumla ambayo naitamani kila mmoja awe nayo nimesema za ujumla angalia mtu mchamungu ni sifa ya ujumla kubwa na ya muhimu hiyo ndio ya kwanza kuliko zote mchamungu asa mchamungu utampima kwa rakta na sio bv unasema mchungaji behavior katika hili inakuwa ni behavior ni tabia ya jinsi ambavyo ninajiweka nikiwa mbele ya watu hivi mnajua kuna watu wakiwa mbele ya watu ni wasanii mnisamehe sina maana kwamba ni yani wote ni wasanii lakini kuna wasanii hata mimi niliwahi kufanyiwa usanii na mkristo safi akanichomoa elfu ishiia t 5 kwa usanii wake lakini kwa sababu tu sikumsikiliza mke wangu maana yule mtu amekuja kisanii akaniambia mi nimebatizwa akanisimulia yote nina shida naomba tunauli nirudi anaambia nanyonyesha na miezi miwili kifua kilichonifanya nibebwe kabisa nikaibiwa na hela ni ewanu stuyonb chakwanza alilia cha pili akaniambia tuombe kwanza kabla sijakuambia ya shida yangu kwa nini siingie kwenye kumi na mbilin huyu mtu mpaka anaomba kabisa na unajua alivyochukua zile hela aliniombea imbb ilishia hapa akaniombea na akaniambia mchungaji ninaomba niandike namba yako mara nikifika tu nitakupigia simu mtu wa mungu mungu akuongezee baba yaani anaendelea kukubariki mpaka kubariki bako, anabia, basi amina ya yatosha ya maana anatoka a kubariki natembeanakubariki leo ina baraka za kutosha jamani hiyo simu ninaisubiri kuanzia leo sijapigiwa kwao kuna wasanii hata kwenye dini unajua kuna kuna wasichana wengi na wavulana wengi wamedanganywa na usanii wa kidini wengi sana hivi uliingia im mchungaji kilichonichanganya ni, ni jinsi alivyokuwa anakuja kanisani maana amechukua bibilia amechukua lesoni amechukua royanabii alafu commentary vyote amebeba namna hii huyo mtu wa mungu huyo alafu mchungaji huyo mtu akiingia kanisani kabla ibada haijaanza anaomba kwanza wasanii wanafanya hata hivyo ni usanii ngoja i niwambie krakta ina ila behavior ni ya muda unaweza ukajidai ukajidai lakini mwisho utaonyesha kabisa ile tabia yako halisi ndio maana sema ya kwanza iwe ni, ni mchamungu na mchamungu humwangalie siku mbili tatu mwangalie siku zote utaona tabia yake lakini ambayo nimeikoleza na nitaendelea kuikoleza baada ya uchamungu inayofuata ni mtu awe mchapakazi hachana na mtu mvivu utakufa maskini hachana na mtu mvivu kabisa na hii ninaikoleza kwa sababu kuna kakidonda tunakasubua tunataka kasafishwe usaha utoke maana vijana wengi wamenitumia kwenye ingram waniambia mchungaji unatuchomea yani nimesema hivi kazi sio ajira sio lazima mtu aajiriwe Aa, lakini kuna watu kabisa ni wavivu kabisa unamwona ni mvivu kabisa na sifa moja wapo ya mtu mvivu sifa moja wapo ni kupenda kula wavivu wanajua kuagiza bado nafanya utafiti kwa nini wavivu wanakuwa hivi alafu mvivu utamgundua hana ratiba e kweli mtu anakuibukia tu tufnakwambia nimekuja tupige story kweli kweli tunapiga story kweli mtu naongea nae kwenye simu kama kuna sehemu tunapoteza muda ni kwenye simu na wavivu wengi ndiv walivo anapiga simu baadaye ya kuongea pointi ujambo kabisa sijani habari za siku nzuri e, za siku nyingi shasema za siku hii e, za siku nyingi zimetoka wapi unamwambia nzuri kabisa e, upo ah, ongea unasema nini alafu anaishiwa na maneno nakambia mambo mengine kuna jamaangu wakenya nanifurahisha sana huyo ndiye amewakomesha watanzania ukimwambia mambo mengine yakiwepo nitakwambia uvivu ya kubagua kazi mtu anataka pesa rahisi rahisi tu hakuna pesa rahisi pesa utaipata kwa kazi mtoto wetu wa kwanza ninaanza kumfundisha kazi akiwa mdogo kila siku ananiomba shilingi mia tano ya kwenda nayo shule akanunue vitu nilimpa sera moja tu kila akija kuomba mia tano huwa nnamuuliza ulifanya kazi gani na pale kwetu tuna kazi tuliyompa ya kumwagilia bustani kwa ili apate mia tano lazima aje aniambie nimemwagilia bustani na nauliza wale wadada pale nyumbani niambieni junior amemwagilia wakiniambia ndio namwambia mia tano yako hii hapo nataka akuwe akijua hakuna hela ya bure ili upate hela lazima ufanye nini kazi sasa uwe shida mtoto wake akiamb mia tano chukua mwanangu unasema ndio kumpenda unamharibu mfundishe kazi nye mnakumbuka vizuri hapa nikiwa hapa niliwaambia mimi nimeuza mpaka karanga na kufunga kwenye nailoni usinione hapa nilipo napika chapati sni ndio usiseme ingewezekana ingeziandika tbs wafundisheni watoto kazi na zinaanzia pale nyumbani mwandishi mmoja ambaye nampenda sana ni mshauri wa familia pamoja na vijana naitwa white anasema kwenye kitabu chake cha mashauri kwa whudumu anasema vyovyote vile mtu anavyoweza kusema ni mtu mzuri ni mwenye upendo anavutia lakini kama haiwezi biashara yake mwenyewe anasema katika masuala yanayohusu pesa huyo ni mtoto tu yaani hata kama ana ndevu ni nani ni mtoto o utakuwa na maoni mbalimbali changamoto swali tujuze kupitia anu ani hifuatayo na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania pend wa msikilizaji mimi jina langu ni tanda tuweze kuonana tena katika siku ya kesho ninakuacha nao hawa ni breath of kutoka kule nchini kenya wanasema kwamba miguuni pake yesu migu Tamu. Pali pali pohermi Ni wepo kila siku ni pake Yesu Na kumbuka upendo Na Hisani nivyake kwangu Meni nivuta moyo migu ni pake yesu ha pa pa alibora pa kuweka ziko. Ipake su na kumbuka upendo na hisani viake quangu vime buta moyo unibari kimokozi wako uni tazame kwa pendo nione uso wako Hey, Haki I'm sure I'm Mara Ningi, when you see that, to Naka Tamma, Matuma. Ina.