unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena ipata sauti himbasana yesu yuwaja tena nujnakuja yesuwat hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuaja tena ujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inayotangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia kisima fm kutokea kule nchini kenya kwa masafa ya 89.7 mtandao yetu ni www jina langu ni kibaga mwaipaja hilo msikilizaji ni kukaribisha katika kipindi kizuri cha sera za ndoa na hapa tutakuwa naye mchungaji nzota pamoja naye habi machilu mshana wakija kwako na mada unayosema tutakwenda na vijana wetmutu ajijue kwamba familia inahusu baba mama na watoto halafu ile familia ina mambo kama manne au matano hivi ya muhimu I, familia iko duniani kwa ajili ya lengo la list, i will go nitakwenda lakini kwa upande wa waimbaji hii leo tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya vijana ya dovya wimbo unasema baba yetu wimbo wa pili ni wimbo ambao unakwenda kwa jina la tegemea ambao utaimbwa na waimbaji wa geita central qwi naamini ya kwamba watakubariki sana kwa siku hiya leo na kwa kwanza kipindi chetu waimbaji wa, wa kwa ya vijana ya dovya wanakuambia baba yetu asante sana waimbaji wa, wa kwaa vijana ya dovya na wimbo huo mzuri ukuwa unasema baba yetu ni nafasi ya kuweza kumtigea sikio a mchungaji prgo nzota pamoja naye habi machilu mshana na mada tutakwenda na vijana wetu imani yangu ya kwamba hali yako ni njema napenda nikukaribishe katika kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo jina langu naitwa habi machilu mshana na hapa studio tunaye mchungaji prgodnzota katika kipindi cha sera za ndoa kuna mada nzuri ambayo leo ataizungumzia ni mada ambayo inasema nitakwenda na familia yangu lakini pia uwe baraka kwa wengine ni kwa namna gani haya yote ungana nasi mwanzo hadi mwisho utapata kufahamu namna gani nitakwenda na familia yangu mimi ninakukaribisha sana studioni pasta habari ya wakati huu ni nzuri sana karibu sana na utueleze ni kwa namna gani maana msikilizaji ana shauku anatamani kufahamu kwamba nitakwenda na familia yangu kwa vipi wapi ili aweze kuwa na shauku hiyo ambayo itakamilika basi tuelezee kinaga ubaga karibu sana tunaposema kwamba tunataka twende na familia yetu hasa katika mlolongo wa vipindi tutakavyojifunza katika siku ya leo lengo letu ni kwamba mtu ajijue kwamba familia inahusu baba mama na watoto halafu ile familia ina mambo kama manne au matano hivi ya muhimu I, familia iko duniani kwa ajili ya lengo la i will go nitakwenda halafu pia familia ipo kwa kujengwa kimaadili halafu kila mtu kupata uh, kukua katika ubunifu na elimu halafu kuna kitu tunachokiita maadili kwa hiyo kwa leo mtapenda tuanze na somo letu la kwanza ambalo linaitwa tutakwenda na vijana wetu hapa kwenye ene, somo la tutakwenda na vijana wetu tunalipata katika kutoka fungu la 8 mpaka tisa, anasema musa na haruni wakaletwa tena kwa farao naye akamwambia nendeni mkamtumikie bwana mungu wenu lakini ni kinanani watakaokwenda musa akajibu tutakwenda na vijana wetu na wazee wetu na wana wetu wetu na na na na binti zetu na zetu na ngombe zetu tutakwenda ngombe kwa kuwa kumfanyia bwana kuhusu wa malezi ya watoto vijana katika kitabu cha kumbukumbu la la torati sita, fungu la na funla nasema sikiza sikizaisrael bwana mungu wetu ndiye mmoja nawe mpende mungu wako kwa moyo wako wote na kwa akili yako yote na kwa nguvu zako zote na maneno haya nayokwamuru leo yatakuwa katika moyo wako nawe uwafundisha watoto wako kwa bidii na kuyanena uketipo katika nyumba yako na utembeapo njiani na ulalapo na uondokapo yafunge yayo dalili juu ya mkono wako nayo yatakuwa kama utepe katikati ya macho yako tena yaandike juu ya miimo ya nyumba yako na juu ya malango yako kwa hiyo katika sehemu hii ya tutakwenda na vijana wetu kumbukumbu la tra linatuambia watoto ni wa muhimu na katika kuwarahisishia wasikilizaji wangu kwenye hii lugha iliyotumika katika kumbukumbu kumbu mpaka 649 kuna mambo kadhaa nitapenda niyazungumze kwamba unaposhughulikia vijana eh, kuna mambo ya kujihadhari nayo kwenye malezi jambo la kwanza nitazungumza mambo kama kumi usihamaki watoto wanapokaa un, un, nawe wanapouliza maswali ya kiimani usihamaki maana kusihamaki ni nini kuuliza maswali ni sehemu ya kawaida ya kuzingatia imani ikiwa utakasirika na kuonyesha kukasirika basi mtoto wako atafunga mlango wa maswali na kusitisha mazungumzo kwa hiyo watoto wanaokuwa katika kila rika watakuwa na maswali ya rika zao basi usihamaki wasikilize vizuri wajibu na hiyo itakuwa njia ya kwenda na watoto njia nyingine nihimiza kuuliza maswali nimeshaizungumzia vizuri na jambo la tatu sikiliza zaidi ya kuzungumza E, mtoto anapoongea amsikilizejishushe e, uwe kama yeye hujue anataka nini halafu onyesha upendo bila masharti kuna watu wengi wanakuwa na mtoto wanamwambia ikiwa hivi ndio hivi ndio hivi ndio hivi, hivi masharti mengi e, nitakupa zawadi wapo utapata e, zote basi mtoto anadanganya lakini anasema mhakikishe kijana wako kwamba unampenda bila masharti yoyote kama anafanya vizuri utampongeza kama afanyi vizuri utamsaidia kumfundisha na kumtafutia mtu amfundishe vizuri kwa hiyo u unampenda kwa kila hali Alafu, wako umombe. na katika malezi hasa watoto wakishafikia umri wa ujana wakati uthibiti kupita kiasi elimishe mtu ana miaka ishia ongea naye mwelimishe na usiwakatishe tamaa kwenye wakolosai tt anasema na ninyi akina baba msiwachokoze watoto wenu wasije wakakata am alafu swaeuruou e, na watoto wako waeleze vizuri ndo ni mchana mnaweza kwenda shamba kwenda darasani lakini saa mrudi hiyo nidhamu sio watoto huria mwingine usiku watavuta bangi wataharibika uwe baba utakuwa unalaaniwa lazima uhuru uwe na mipaka halafu uwe karibu nao usiwe mtu unafanya biashara unarudi saa sit usiku unaondoka saa ki alfajiri U, uwe unapatikana alafu jambo la mwisho upende kuwaombea kwa kwahiyo katika hali ya somo hili la tutakwenda na vijana wetu linatufundisha kwamba malezi wa watoto ya watoto yalenge kuwasaidie wajue kufanya maamuzi sahihi sasa sambamba na hili somo la tutakwenda pamoja na vijana wetu kuna kipengele b napenda nkizungumzie kwa undani tunakiita kipepeo kwamba katika maisha ya familia kunatakiwa uwasaidie vijana na familia nzima weze kukuwa na kufanikiwa kwa hiyo katika sehemu hii ya kufanikiwa nimependa kutumia jina la mtu anaitwa abraham lincoln abraham lincoln alikuwa rais wa marekani alizaliwa89 na aliongoza marekani kama raisi tangu machi 4181 alitawala wakati wa vita ndani ya marekani akafaulu kuleta umoja wa kitaifa na kufutilia mbali utumwa kwa kwahiyo huyu baba alifuta utumwa halafu abraham abrali alipambana dhidi ya utumwa na alikuwa mwanasiasa wa kuanza kuamini wanawake wana haki ya kupiga kura lakini jambo linalopenda tujifunze katika somo hili letu la somo letu hili la tutakwenda na vijana wetu ni kwamba kijana ajifunze kwa abraham lincoln abraham lincoln alikuwa mtu ambaye hakati tamaa na neno kushindwa lilikuwa haliko kwenye msamiati wake nitapenda niwambie uh, huyu mtu anayetwa uh, abraham lincoln alivyokuwa wanasema mwaka 832 alishindania ubunge wa jimbo akakosa m84 alishindania ubunge tena wa jimbo hapo akashinda mwaka 188 alishindania uspika wa bunge jimboni akashindwa na mwaka 183 alishindania ubunge wa taifa akashindwa mwaka 146 alishindania ubunge wa taifa hapo akashinda na akahamia washington dc kwenye makao makuu lakini mwa1848 alitetea nafasi yake ya ubunge wa kitaifa akashindwa mwaka 1854 alishindania kiti cha useneta wa marekani akashindwa156 alipigania umakamu wa chama chake akashindwa na wanasema aliambulia kura pungufu ya 1 1858 alishindania kiti cha useneta wa marekani akashindwa lakini mwaka 18 akashindania uraisi wa marekani na akaupata kwa hiyo katika hali ya pekee mtu huyu alikuwa mtu ambaye hapendi kushindwa na akishindwa anajaribu tena na kwenye familia yako watoto ulionao wanatakiwa wawe kipepeo waweze kuwa watu wa mafanikio na siri ya huyu mtu anaitwa abraham lin ni kwamba hakuchoka aliendelea mbele bila kukata thama sasa baada ya kuelewa huyu nipende kuhitimisha hiki kipindi kwa kuzungumza sehemu ya tatu ambayo inahusu maadili katika kipengele chetu cha tutakwenda na familia na vijana wetu kipengele cha si napenda tuzungumzie maadili kwenye maadili tutasoma zaburi 34 8 anasema onjeni ya kuwa bwana yumwema heli mtu yule anayemtumaini kitabu cha zaburi ya 34 ni kitabu kizuri sana kinazungumzia jinsi ambavyo kinazungumzia ambavyo daudi aliweza kumpatia mungu sifa na vile maagizo ya mungu kwamba tuweze kumcha mungu sasa katika kitabu hiki napenda kukazia kwamba onjeni mwone ya kuwa bwana ni mwema heri mtu yule anaye mtumaini katika biblia hasa kitabu hii cha zaburi kina mambo matano ambayo unatakiwa uyajali la kwanza ni sifa mtunga zaburi ana mungu na kumsifu pili ni unabii kitabu cha zaburi kinaelezea unabii kitu cha tatu ni kwamba maumivu kwamba maisha yana adha na shida lakini mungu ndiye jibu alafu pia kitabu cha zaburi kinazungumzia sala au maombi na mwisho kina mashairi kwa kwahiyo kitabu hiki cha zaburi tutakitumia sana kwenye kujifunza maadili lakini katika hali ya pekee kwa siku hii ya leo ambayo tumependa kusema tutaenda na watoto wetu nipende kuatiya moyo kwamba hakika musa aliandika kuwa tutaenda na watoto wetu na abraham lincoln alifundisha vizuri kwamba tusikate tamaa na kwenye zaburi anafundisha onjeni mwone bwana ni mwema ushauri huu wa aina tatu ni wa muhimu kwetu na naomba upokee wewe ambaye unasikiliza na ni shauku yangu kwamba utampenda yesu utajali mafanikio na utakuwa unamwonja bwana kumwonja bwana ni kuishi katika tabia inayokubalika bwana aweze kuwabariki tunavyohitimisha kipindi hiki cha pekee ambacho kinaitwa tutakwenda na vijana wetu haya tumeyasikia hayo na sasa swali linakuja hapo kuna baadhi ya wazazi hawajaamua kuchukua majukumu haya sasa tunawaambia nini au ni olegani ambayo itawakuta pindi ambapo mbapo kuhakikisha na kundi dogo ambalo wamepatiwa abaowamepata wataaha eda jibu uh, ni rahisi tu unajua watu wengi wanafikiri kwamba kuoa ni kuwa na mke mcheke mfurahi na kama lengo lako ni hilo unaambiwa kwamba jitahidi uendelee usizae mtoto lakini ukishakubali kuzaa mtoto hmm. basi kuna majukumu yanaongezeka yule kijana ambayo umempata lazima apatiwe elimu lazima apatiwe maadili na pia lazima awe kipepeo tunaposema kipepeo kama umejifunza habari za kipepeo mm. anabadilika toka ile hatua yake ya buu nini mpaka mwisho afikie kipepeo anayeruka na kijana wako unatakiwa umlee tangu wakati ule akiwa katoto kadogo kanatambaa kananyonya awe shule mpaka baadaye na yeye ajitegemee kwa hiyo unapoenda na watoto wako ina maana kwamba lazima ujali hali nzima ya mtoto wako ujali familia ya mkeo mpende lakini watoto walioko ndani ya familia yako walee kimaadili walee kielimu walee katika kujitegemea kiakili waweze kufanya maamuzi sahihi asante pasta na kama unafanya sehemu yako kama ambavyo umeelekeza lakini hili kundi dogo haliko pamoja na wewe maana kwamba hawakubaliani na kile ambacho wewe unatamani kifanyike katika familia kwa ajili ya kujiandaa katika ulimwengu huu lakini pia na ulimwengu ambao tunatarajia ah, historia inatuambia kwamba mwana anabariki watu wake kwa kwahiyo katika hali ya pekee wale waliopata watoto walio na shida waliwaombea na na mungu aliwajali naajabu utakuta adamu baba yetu wa kwanza mtoto wake kwanza kabisa mm. naitwa kaini alikuwa si mwema lakini hayo yanapotokea yanaweza ya kutokea lakini tusiyatazamie sana unapolea tarajia kwamba utafanikiwa ibrahimu alilea familia yake vizuri akafanikiwa ya nuhu akafanikiwa mm. na pale inapotokea vinginevyo basi nkuomba mungu wa rehema na neema aweze kurejesha mtoto aliyepinda aweze kuwa mtoto mwaminifu mwana mpotefu arudi zizini na katika malezi ndio hiyo tulijifunza kwamba usiwe mkali kuzidi kiasi utumie upendo kumfanya mtoto aweze kufurahi kwamba mama yangu amesikitika kwa mwenendo wangu huu nataka nirudi na uelewe tu kwamba unavyolea familia ni kilelezo cha kristo alivyokuwa anatulea wadhambi mm amekufa kwa ajili yetu kwa hiyo na huyo mtoto akipinda ujitoe mpaka ile pumzi ya mwisho kumsaidia aweze kurejea usiseme huyu mtoto amepinda kwenda kwa babu yako babu naye anamwambia kwenda huko mwisho mtoto anakoa mitaani hapo tukifanikiwa kufanya hivyo ambavyo mchungaji amesema basi hili zoezi la nitakwenda na familia yangu hakika litafanikiwa asante msikilizaji tumefikia tamati ya kipindi cha sera za ndoa kwa siku ya leo mungu akubariki ninakutakia oh, usikilizaji mwema karibu tena katika kipindi kingine na hivyo utapata mambo mengi ambayo tumekuandalia katika kipindi cha sera za ndoa jina langu habi machilushana na hapa tulikuwa naye mchungaji nzota katika kipindi hiki asante kuwa pamoja nasi ainaamini ya kwamba umebarikiwa na somo hili jipange kwenda na vijana wako wote kumbuka kama utakuwa na maswali maoni a changamoto anwani hii hapa ya kuniandikia anakuja anakuja na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 172 morogoro tanzania anoni ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania hi wote huu ulikua ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya redioadventist ulimwenguni awr na ulikuwa nami kibaga mwaipaja kesho ni ijali afya ya yako na siri za ushindi napotoka hapa studio endelea kubarikiwa nao waimbaji wa geita central kwya na wimbo tegemea wakati tukipanga miadi ya kukutana kesho katika kipindi hicho cha ijali afya ya yako na siri za ushindi Take me I'm taking me me me I'm Take me Take it, take it, man, take it, take it, take it, man, take take it, take it, take it, take Ni kim te pega me ai Jesus tu TEGE pega me eu and me sei la ma pela me me me Take me I'm taking me take me in my arms i to me i feel your soul me me Jesus é Haleluya, haleluya, haleluya Na tegemea, haleluya, haleluya Na tegemea, haleluya, haleluya Na tegemea, tegemea Amokozi Yesu mea wokoziyesu Sina sababu ya ku o Tegeme ta to worry oh to hallelujah hallelujah hallelujah take me hallelujah hallelujah hallelujah take me Zé e