unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote ikapandana yambakelele yesu yuhaja tena ipata sauti himba sana yesu yuhaja tena nakujnakuj So hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi pia panda ewe mlinzi yesu yuaja tena hii ni idhaa ya kiswahili kikutangazia moja kwa moja kupitia masafa mafupi ya mita bendi 25 kutokea hapa mkoani morogoro nchini tanzania na kumbuka unaweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksmfm mtandao yetu ni www rg hi leo aendelea kubarikiwa pamoja nami katika kipindi cha ijali afya yako na kipindi cha siri za ushindi kwa upande wa waimbaji tutakuwa na waimbaji wa kwaya ya jicho voice ambapo wimbo wa kwanza watauleta kwa kwako unaosema mwangaza angani mwangaza angani rahani daima ukimuomba bwana yesu wondoha mashaka wogana sumbufu ukimuomba bwana yesu katika wimbo wa pili ambao unaletwa na waimbaji hawa hawawa wajicho voice wanakuambia watu wanahitaji mungu siku zote wapita naminawatazama watu wenye upwekee wasi kwanza kipindi chetu hiki ni kusii wategesikio waimbaji wa jicho vois mwangaza angani ndio wimbo ambao natubariki wakati huu tukijiandaa kusikiliza kipindi kizuri cha ijari afya yako mwangaza angani rahani daima ukimuomba bwana yesu wondoa Shaka Ogana Sumofu Oké muba bwanaye soumbe bwana yesu. Tazama o sol, Nipo, azamauso ndipo umombe bwana yesu mwangaza uphendo ne emaxokaju ukimu ukimuomba bwana yesu utaku amwana weponi mwamfame Uke mu'omba Bwana Yesu U mu'ombe Bwana Yesu zamauso ndipo umombe bwanayesu umombebwana yesu, bwana yesu. taoloasononeko bwana oh, ayasante sana jicho voice basi wakati huu tutaendelea kuangazia madi inayosema majonzi ya muda mrefu ikiwa ni katika sehemu ya tano na tukiwa naye joseph kabelela mwanafunzi wa chuo kikuu cha jordan hapa mkoa ni morogoro ni kusimu kuu baada ya kuona njia hizi ambazo anaeza kazitumia mtu huyu sasa tuangalie njia ambazo mtu mwingine eh, anazakaztumiaatumsaidiamtu eh, huyu saanaepitia changamoto hiyo eh, maana wakati mwingine mtu huyu anaeza kaa yupo na hajui kama anapitia changamoto hiyo lakini wewe jirani yake wewe ndugu yake ukaa naona kabisamtuojoammajza majonzi hmm. k ni vizuri pia kumsaidia mtu huyu kao vizuri vizuli kufanya hivyo kwa kupitia njia zifuatazo kwa mfano jia mojawapo ni kuwa na mazungumzo ya faraja kwamba kuwa tayari kumsiklianafamambo unafai atu ma a mazungzoyao tuwacie kabisa uhuru tuwape uhuru tuwape faraja hii ambayo wanakuwa wanaihitaji kwa wakati huo njia nyingine ambao tua tukaitumia hapa sisi watu ambao tunakuwa tuna watu hawa ambao wanakuwa wanapitia majonzi kuwa watu wenye uelewa kwamba tuelewe kuhusu hali ya mtu anayepitia hali hii ya majonzi tusijaribu kuwadhibiti au kuwalaumu kwa hali ambao wanakuwa wanapitia wa tunala umu, kujenga, watu tunalaumu wa wa na kulaumu badala badala utumaji wa madawatumiajiwa iei na vtu ingineaaoiewaau badaaaukaadaatumakuonyesha upendo na kuajali kwamba kuwa tayari kutoa upendo kwa watu hawa mtu anaepitia majonzi kwa mara nyingi anakuwa anahitaji pia upendo nahitaji hali ya kuonyeshwa kama mtu fulani hiv anamjali watajihisi kufarijika na kwamba e, msaada kumaunaweza kupta msaada kwao ni nzuri zaidi kama mtu ambaye unafahamu mtu fulani anapitia hali hiyo kama utamuonyesha upendo lakini utaonyesha hali ya kujali wajiweze kujihisi kama vile wapo sehemu salama zaidi lakini pia njia nyingine ambao unaezakaitumia ni kusaidia katika kutatua matatizo eh. unazkasaidia katia utatua matatizo kwa kutafuta namna tofauti tofauti au njia tofauti tofauti ambazo labda mtu huyu anawezakaa amekwama sehemu fulani lakini wewe unaezakawa ni mmoja kati ya watu ambaye unamsaidia kuweza kutatua changamoto hizo labda mtu alikuwa anapitia changamoto fulani hivi labda hiyo katika, changamoto, katika changamoto weo, unaifahamu unaifahamu, nezoka, umsaidia, changamoto hiyo changamotokati changamotoianatia kuna aazakupunguza mlolongo au kuongezeka kwa matatizo ambayo ladwataalamwa afya ya akili kwa maana ya kwamba mtu huyu unamuongoza una sasa unamwongozaau unamsaidia kwa kumshawishi mtu huyo anayepitia majonzi ili aweze kupata ushauria matiba, upata matibabu kutoka kwa mshauri nasihi amba unamwambia kabisa kwamba kuna mtaalamu anaweza kusaidia aahiki lakini pia unafanya jitihada kwa kumshawishi ili aweze kumwona mtaalamu huyo aweze kupata msaada wa kweli kabisa na msaada ambao utaweza kumsaidia maisha yake aweze kuwa katika haliya utimamu lakinipia kumsaidia katika kujihusisha katika shughuli za kujenga mwili na akili e, akiliiasba kum, kumtia nguvu kumtia moyo kumfanya, tuana, majonzi itamsaidia kwamba ana mtu mwingine pembeni yake ambayenaeza kaa yuko pamoja naye katika kufanya labda mazoezi yoga katia kutembea kuogelea na kadhalika na vitu vingine kamatusema mwanzo ama labda kutembea keye vitu vya asili au vitu vingine kubadili mazingira pia kwao vizuri pia kujihusisha katika shughuli tofautitofauti ambazo ziasaidia kujenga mwili pia e, au mwimbaoa kwamba hali hii ni ya muda na moyo, na uwezo wa kuishinda hali hiyo lakini pia njia nyingine ni kuonyesha uvumilivu kwamba pale ambapo tunakuwa na hali ile ya uelewa sasa ukishaelewa takuaa halidthai yake yakawaidaumliu kahali ambazoaaptia wenzetu lakini pia njia nyingine nikusaidia katika kutafuta njia mbadala za kusaidia njia mbadala kama vile kumtafutia mtaalamu e, e, wa kisaikolojia kama ambavyo tumesema poawali kumtaftia mtalamwafyaamagonangisoaasadmsada yake ya miwakeaiaawaida akini ia njia ingie ikua tayariwakati wote tayari kumsaidia kila wakati e, pale ambapo anakuwa na hitaji msaada mtu huyu inaweze kamsaidia mtu huyu kuwa katika hali ya ubora zaidi kua katika hali ya kujithamini zaidi kwao ni vizuri ndugu, ndugu msikilizaji kama utatambua njia hizi za kumsaidia mtu huyu anayepitia changamoto hizi ili uweze kumsaidia na aweze kurudi katika hali yake ya utimamu kwa sababu malengo ni kumsaidia mtu huyu aweze kurudi katika hali ya utimamun kama ambavyo nimezungumza tumeona mambo haya yote e, niseme tu jambo kwamba ndugu msikirizaji kwamba tunaweza tukakutana mambo tofauti tofauti katika maisha yetu lakini mapokeo yetu kawa tofauti tunatofautiana katika mapokeo mapokeo yetu na namna ya kuhimili hivyo vitu ambavyo tunakuwa tunavipokea wakati huo akua oftta i ambao tuna uwezowakumi mamboayo kasababu jambo hilinamletea huyu majonzi lakii jambo hili alilte mtu flanimajoaoo jamii nzima lakini baadhi ya watu watakuwa wako sawa na baadhi ya watu hawatakuwa sawa kwa sababu ya kile kitu ambacho kimetokea wanakuwa anajisikia hali ya uzuni hali ya majonzi maumivu kwahiohaihiyo hioaa kwa a utofauti wetu kwa upekee wetu tulionao kila mtu anakuana namna yake ya kuweza kupokea jambo lake namna yake ya kuweza kuhimiri mambo yake ambao kutananao katika maisha ya kila sikuivizkusaa siku, kia wakati ti kutatua changamoto hizi ambaz changamoto hizi sasa na hauoni namna ambayo inaweza kakusaidia wewe kuendelea vizuri na, na maisha yako ya kawaida unashindwa kabisa kufanya kazi unashinda kuendelea na maisha yako yao akia sshds ukmtafuta mtaalamu waashauastma kutokana na majonzi na kurudiua katika hali yako ya furaha e, hivyo bas kama utakuta, utakua na maswali zaidi utakuwa na, na jambo la laku, kuulizahda kumona mtaalamu waikolojia na ushauri nasihi unaweza kuwasiliana nasi kupitia namba ya simu fb5 nitarudia 2 asanteni sana kwa kuwa pamoja nami karibuni katika vipindi vinavyoendelea asanteni eaji naamini wa kwamba umejifunza jambo kupitia mada hii ya majonzi ya muda mrefu ni kukaribisha katika kipindi cha pili ambacho ni kipindi cha siri za ushindi hapa ni sehemu ya pili tunaangazia kwa nini mtu hukata tamaa lakini pia tunatafuta namna ya kuweza kumsaidia tunaye sofia ambaye atatubariki katika kipindi hiki cha siri za ushindi unapokuwa wanaozungukwa sisi ni wanadamu tumejikuta katika jamii na tutakuwa na jamii tumejikuta tuna marafiki na marafiki hao tutakuwa nao marafiki sio wabaya ndio watakaotusaidia lakini je ha akwako ulionao ha wakwangu nilionao ni marafiki wa namna gani imeshawai kukaa chini na kutafakiri kwamba hawa marafiki nilionao ni marafiki ambao wananichia moyo wananisaidia wananifariji pale naposhindwa au ni wale ambao wanakwambiawe ah, uwezi hachana nayo hachana nayo huwezi wewe hivyo kwa hiyo basi ndugu zangu ukiwa na marafiki kama hao ni moja ya sababu za wewe kukuletea kukata tamaa watu hao pia tunaweza tukaweka katika makundi mbalimbali mbali, kutokana na mazingira unayokaa mfano unaweza wakajikuta uko kwenye mazingira labda ya masomo labda unasoma ni mwanafunzi Unejifunza, unataka kujifunza kitu mtu na kwanze, ah, we na, ina, we, we una akili nzito sana itaauna zto aaasa je haa watu wanakutia moyo au wanakukatisha tamaa baada ya kuona na kujiuliza maswali kama hayo basi mpenzi msikilizaji unaweza ukajijua ukajichunguza hao watu ulionao je ni sahihi katika maisha yako ni watu sahihi au ni watu wanaokukatisha tamaa baada ya kugundua hao watu inaweza kakusaidia uko wapi unaenda wapi sababu nyingine ni kuathirika kisaikolojia kuathirika kisaikolojia mara nyingi mtu aliyeathirika kisaikolojia huwa ana fikra ana fikra au mawazo au mtazamo mtazamo wake au utendaji wake wa kazi mm, huo mtazamo wake au fikra zake au mtazamo wake huwa unakuwa unamletea changamoto ambayo humletea huyo mtu kukata tama au mtu aliyepitia changamoto kubwa kama majeraha ya utotoni ya kisaikolojia ambayo imemletea kisaikolojia kukata tamaa yani kiutaalamu tunaweza tukaita trauma ambayo ameipitia akiwa na umri mdogo au changamoto ambayo ameshaikutana nazo akashindwa kuitatua wakati fulani lakini leo anapoendelea mbele ile changamoto imeshamwathiri kisikolojia kwa hiyo yeye kimawazo yake kimtazamo na kifikra ameshajiona kwamba yeye ni mtu ambaye hawezi amesema siwezi kutokana na alikotoka alikopitia pia au historia ya kushindwa historia ya kushindwa kivipi mm, mara nyingi kwenye jamii au hata ni popote pale ulipo unaweza kuwa umeshajaribu ukashindwa kifamilia au pia ulishawahi kukutana na watu waliopita au we mwenyewe katika mapito yake ameshawai kutana na hali kama hizo au tukichukulia mfano wa familia unakuta katika ukoo wako au katika jamii yako inayokuzunguka katika familia watu wengine walishawahi kushindwa hiyo inakuathiri kisikolojia basi mtazamo wako utabaki kwamba mimi ni mtu ambaye siwezi kumbe ndugu mpenzi msikilizaji kupitia mambo kama hayo kwamba ulisha historia kama hiyo kwamba mfano unaweza kukuta katika familia nyingine labda kuna watoto wameshaenda shule mtoto wa kwanza labda kafeli wapili watatu sasa wewe wanne labda mfano unapoenda shule atu watasema ah, mwenyewe kama dada zako kaka zako wameshindwa je na wameshindwanawe unaweza au kama ni biashara ndugu yako ameshaw kujaribua akashindwa watasema kwamba wewe unaweza kama yule alishindwa vitu kama hivyo humwathiri mtu kisikolojia ambapo ataweza kuweka mtazamo sio mzuri kuhusu yeye baadaye umletea kukata tamaa sababu nyingine kukumbatia tatizo mwenyewe mtu mwingine anaweza akaona kushirikisha changamoto yake anayopitia kwa mtu mwingine ni jambo la ajabu anaamini kuwa hakuna anayeweza kumsaidia hivyo huamua kukaa mwenyewe hadi kukata tamaa unaweza ukakutana na changamoto kweli lakini kumbe ile changamoto ungemtafuta mtu sahihi wa kumshirikisha hata kimawazo ungeweza ugapata mtazamo mwingine mpya ambapo ungekufanya na nawe ukapata moyo wa kuendelea mbele lakini mwingine anaona hivi ah. nikimwambia fulani fulaniatanielewaje hiv atanionaje kwao anabaki akikumbatia lile tatizo mwenyewe akimumiza mwisho anaweza akaleta au akafikiria mambo ambayo yako hata nje ya uwezo wake akashindwa kabisa kuendelea na kile alichotaka kukifanya sababu nyingine inaweza maradhi udhaifu wa mwili marai mtu na maradhi mara nyingi huwa mdhaifu kimwili hupata masumbuko pia kisaikolojia humpelekea mawazo kwamba sina thamani mimi ni wakuumwa mimi ni wakuumwaumwa tu hivyo humletea kushindwa kutimiza baadhi ya majukumu yake asipopata msaada wowote kim, kimatibabu kiushauri mtu huyo ukata tamaa mtu mwingine anaweza akawaza kwamba mimi ni wakufa tu kwa sababu tamaa mwenyewe kuna maradhi mwingine mara nyingi unakuta ukaandama ukaandamwa na maradhi au matatizo ya kiafya umwaumwa umwa. unaweza ukasema mwingine sasa anashindwa ana afanye nini apate msaada namna gani na huo udhaifu saa nyingine ukizidi unaweza ukamletea akashindwa kutimiza wajibu wake hivyo humletea huyo mtu kukata tamaa asipopata msaada kutokuwa na msimamo au kuto kujiamini kuto kujiamini Kivyo. kuna baadhi ya watu hushindwa kujiamini kuna baadhi ya watu hushindwa kujiamini katika kile anachofanya kwa kuona fulani anaweza kuliko mimi kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki kwa maswali maoni changamoto au jambo lolote linaokutatiza tafadhali waweza kuniandikia kwa naani hii hapa ifuataik Yes, so you na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anwani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 57814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nji ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kesho ni biblia kujibu napotoka hapa barikiwa na wimbo unaopenda kwa jina la watu wanahitaji mungu kutoka kwao jicho voic See you. Mm-hmm.