unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana yammakelele yesu yuwaja tena nipate sauti himba sana yesu yuwaja tena njnakuj yesu yuwaja tena hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona ya dunia tunasikia vita njaa maafa hivyo washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena ujambo na karibu katika matangazo kupitia redio ya uadventista ulimwenguni awr inayokutangazia kutokea morogoro kwa masafa mafupi ya mita bendi 25 kumbuka naweza kunipata kupitia awr tanzania na kupitia ksimfmtandaoni ww rg jina langu ni kibaga mwipaja msikilizaji ni sana katika kipindi hiki cha biblia ya kujibu ambapo leo hii tutakuwa naye mchungaji manuel andrew pamoja na nayeel hapa watakuwa wakijibu swali lake paulina mkemwa kutokea tabora ambaye anauliza ni kweli yesu atarudi tena nikana kwamba anashaka katika jambo hili basi mchungaji manuel pamoja fnl tanda watakuwa hapa kukubariki kwa majibu na kabla sijaapatia nafasi ya kuweza kuzungumza nawe katika kipindi hiki cha biblia kujibu asiendo tanzania wanakuja kwako na wimbo wanaosema pendo la atif To see If I um, asante sana waimbaji wa, wa asia tanzania na wimbo pendo la dhati ni kupatia nafasi ya kuategea sikio mchungaji emmanuel endre pamoja naye fanuel tanda msikilizaji ni tena katika matangazo yetu na hiki ni kipindi cha biblia ya kujibu nipo naye mchungaji manuel andrew anakwenda kujibu swali ambalo limeulizwa naye uh, dada paulina mkemwa kutoka kule mkoani tabora yeye anauliza kwamba ni kweli yesu atarudi tena bado dada paulina anakuwa na mashaka uh, pastor andrew mashakaa kwamba je ni kweli Mm. atarudi tena mbona miaka inazidi kwenda siku zinakimbia zakmbiwengiaakwama mm. e, walisikia toka wakiwa vijana wadogo wamepata watoto wamepata wajkuuwaat tki kwelitaruds asante sana ninashukuru sana ndugu mtangazaji lakini namshukuru sana ndugu yetu msikilizaji ambaye alipata nafasi ya kuuliza swali hili ya mbaje, ni yesu atarudi tena swali atarud kabisa na mimi nikualike sasa tunapokwenda kuiangazia bibilia tusikie juu uh, ya jambo bblanasemauaao au wa yesu kristo mara yapilimake wake mara ya piri, hebu wake, mara ya ya mara mara kwanza kwanza maana tunaamini pia kwamba yesu alikuja mara ya ngapi, mara ya kwanza. alikuja ngapi hapa duniani na baadaye akapaa akarudi ndio ulitabiriwa katika kitabu cha isaya sura ya saba mstari wa kumi na nne kwamba hivi yesu atakuja. Atakuja tena. kitabu cha Isaiah, sura ya ataatauasasuaya sabamsaa kumi na kwamba wakati mungu anamtuma nabii wake isaya na kueleza habari za usoni kwamba atazaliwa mtoto wa kiume na jina lake ataitwa mshauri wa ajabu hiyo ni katika gano la kale kabla ya ujio wa yesu kristo alitabiriwa na unaposoma pia kitabu cha cha cha, cha, cha matayo sura ya kwanza aya ya 18 hadi a 2 na ila 24 na a i5 tunaona kabisa kwamba malaika gabrieli anatokea kwa bikira mariamu anamwambia ya kwamba tazama utapata mimba na utazaa mwana malaika anapomweleza habari hizo uh, mariam anashtuka sana naogopa anasema inawezekanaje wakati mimi e, nibikira bado na sijawahi kumjua mume yeyote lakini anamwambia huyu mtoto atakayezaliwa sio wa kukutana na mwanaume utapata mimba kwa uwezo wa roho mtakatifu kwa uwezo wa roho mtakatifu kwa hiyo tunaona kwamba hilo jambo lianapoambiwa uh, mariamu katika matayo sura ya kwaza msariwa8 had wa5 ukisoma matayo sura ya pili mstari wa kwanza inathibitisha kwamba yesu alizaliwa katika mji abth aposoma paua sura ya pili otaeteaosuaapili msariai kwamba siku ya nane alipotimiza basi akafanyiwa habari ya tohara kama tamaduni za nyakati hizo na akapewa jina jna jina lake yesu ama Immanuele, mungu pamoja nasi Sasa, ahadi ya kurudi kwake ni kwamba kwamba yesu yesu aliisha akakuwa hapa na badaya, na, yesu atarudi ni ule ambao aliusema yeye mwenyewe katika kitabu cha yohana sura ya kumi nanne hapa ndipo natamani mpendwa msikilizaji aweze kupazingatia maana ni maneno yaliyotoka kwenye kinywa chake yeye mwenyewe katika yohana kumi na nne mstari ule wa kwanza hadi watatu yesu alipokuwa anawambia wanafunzi wake ya kwamba mimi ninaondoka ninakwenda kwa nani kwa baba nanawanamuliza unaenda kwa baba hey, wapi huko ni njia ipi ambayo unatumia anasema njia mnaijua kwa hiyo siku moja alipoona kwamba wanafunzi wake wanazidi kufadhaika na kupata mfadhaa kwamba sasa tutabaki peke yetu alitamka maneno haya yesu mwenyewe katika yohana 14 anawaambia msifadhaike mioyoni mwenu mnamwamini mungu ni aminini na mimi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi nyumbani mwa baba yangu mna makao mengi kama sivyo ningeliwambia maana naenda kuwandalia mahali msali watatu basi mimi nikienda na kuwandalia mahali nitakuja tena niwakaribishe kwangu ili ninyi mlipo ili nilipo mimi nanyi mwepo hiyo ni kauli ya yesu mwenyewe ambaye anasema anaenda na atarudi sasa kwa sababu ni kauli yake mwenyewe hatuna mashaka na hatupasi kuwa na mashaka kujiuliza kwamba hivi atarudi kwasababu hata wanafunzi walikuwa wakimuuliza sana fulani. E, kwamba, hivi, nitakufa, nitaenda, nitarudi, Kuna nyakati fulani wakt awambia kamba nitaaa nitafanya hv nitakufanitaenda itarudiyaatwalmliza aesaab si kazi yenu kujua majira nanyakat ila kazi yenu nikukesha a hata katika hili kwamba yawezekana e, moja kwa moja isiwe kazi yetu sisi kujua kwamba yesu atarudi lini ila tunachojua ni kwamba tuna uhakika atarudi kwa sababu alisema yeye mwenyewe lakini uhakika wa pili uhakika ni uhakika ambao tunausoma katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza wakati yesu anapaa maana hayo aliyasema kabra lakini wakati anapaa pia tunaona maneno e, yanatoka katika kitabu cha matendo ya mitume sura ya kwanza msari wa wat hadi wa11 kuna uthibitisho mwingine anasema akisha kusema hayo yesu akiwa na wanafunzi wake pale katika mlimo wamzeituni akisha kusema hayo, wanano, walipokuwa wakitazama akainuliwa wingu likampokea kutoka machoni pao hawa ni wanafunzi walipokuwa wakikaza macho yao mbinguni yeye alipokuwa akienda zake tazama watu wawili wakasimama karibu nao wenye nguo nyeupe m11 wakasema enyi watu wa galilaya mbona mmesimama mkitazama mbinguni huyu yesu aliyechukuliwa kutoka kwenu kwenda juu mbinguni atakuja jinsi iyo iyo mlivyomuona akienda zake mbinguni kwe hiyo hii sauti ya pili ni ya wmalaika wawili waliotoka mbinguni mfano wa mtu mm. anasema mnavyomwona anavyoenda ndivyo atakavyokuja kwa hiyo na wao wanathibitisha kabisa kwamba yesu atakuja kwa hiyo mpendo wa msikilizaji hatupashi kuwa na mashaka na ndio maana kitabu cha mstari mstari mstari wa wa wa anasema labda e, nisome hapa tunapohitimisha kwa haraka tu chaiba aamadsome uh, basi imani ni kuwa na hakika ya mambo yanayotarajiwa yatarajiwayo ni bayana ya mambo yasiyoonekana kwa hiyo mambo yasiyoonekana tunayapa imani lakini yale yasiyotarajiwa kwamba hivi atakuja au haji hayo nayo tunaelekezwa kuyapa imani kazi yetu ni kukesha kujiandaa kuwa tayara atakapokuja basi atukute tukiwa tunaishi maisha mazuri yanayomtukuza yeye tukiyafanya mapenzi yake maana atakapokuja pia kuna mambo yatafanyika ya atakaokua a a mamoatafania a uahukumuwaovu na watakatifu kwa hiyo sasa tujiandae ili atakapokuja kristo atupe ujira na ujira ambao tuna utamani ni wakupewa uzima wa milele uthibitisho ni kwamba yesu atakuja atakuja lini amewahi amechelewa anasema si kazi yetu kazi yetu ni kujiandaa hata kama tutalala mauti kabla hajaja ndio maana biblia nasema heri wafu wafao katika bwana kwamba tukifa huku tukiwa tumeendelea kuyatenda mapenzi ya mungu hata kama hatutashuhudia ujio wake siku akija atatufufua mm. ni dalili gani ambazo zinatuonyesha kwamba yesu hakika atakuja na yu karibu kuja uh, dalili zinazotuonyesha yesu mwenyewe alizitaja katika kitabu cha matayo. kitabu cha matayo sura ya 24 E, nafikiri tukisoma hapo tutaona kitabu cha matayo sura ya ishiina bila shaka ishirinnann e, kwanzia ule mstari wa ishirini na nne pia tutaona hapo kwanzia matayo utaona zinatajwa kuja kwa mwana wa adamu ishia mstari wa ishinai e, anasema lakini mara baada ya dhiki ya siku zile jua litatiwa giza na mwezi hautatoa mwang kimsingi utaanza kusoma mstari wa 24. anasema kwa maana watatokea makristo wa uongo na haya aliyasema yule mstari wa 23. anasema wakati huo mtu akiwaambia tazama kristo yupo hapa na yuko kule kwa maana watatokea makristo wa uongo na manabii wa uongo watatoa ishara kubwa na maajabu wapate kuwapoteza kama yumkini hata walio wateule ukisoma na mstari wa ishi5 anasema tazama nimekuisha kuwaonya mbele na ukiendelea mpaka mstari wa ishinatis yaani ukipata nafasi soma tu hiyo sura n yote unaona yesu anawaambia wanafunzi maana na wao swali kama hilo ambalo mtangazaji kwa niaba ya msikilizaji anawambia yesu kwamba sasa ni nini hasa dalili za kuja kwako anasema ni nini hasa akawaambia kutatokea na makristo wawongo kutatokea na mitume wawongo kutatokea na manabii wawongo na watafanya ishara lakini anasema mtakapoyaona hayo hizo ni darili tu kuja kwake kuna karibia na nasema mnapoyaona hayo inu changamkeni inueni vichwa vyenu juu na na na leo leo unapoona unapoona mtazamaji na na ndugu mtangazaji ulimwengu wa leo. kuna kuna jamii kubwa ya watu wanainuka na kujiita mitume na wengine wanajiita manabii na wanafanya ishara nyingi tu za maajabu ishara za utajiri ziko nyingi tu lakini mungu alishatuonya tena anasema nimewaonya mbele, mbele. kwamba hayo mutakayaona ni darili tu za, kuji, za kuonyesha ya kwa kwamba ninakaribia na hajasema sasa tuzifuate ila anasema tu, tu tuwe, tuwe makini zisije zikatupoteza hizo mm. E, unapoona mitume unapoona manabii na wanafanya miujiza hiyo miujiza isij ikatuvuta ikatupoteza maana anasema ni mitume na manabii wa uongo licha ya kwamba wanafanya ishara kwa ao sisi kufanya nini? Bibili, nasema, roho. si kila neno linatotoka kwenye kinywa cha mwanadamu na jina la la yesu yesu ni kweli, ni kweli neno la mungu kila roho lakini yesu ziko dalili nyingi sana na kwa nini yesu akutaja tarehe kamili ya kwamba tarehe fulani no a itakapokuja ila tu aliotoa dalili na akawambia ya kwamba kesheni mjia kwa nini uh, ukweli ni huu kwamba u angelitoa tarehe ya kuja ndugu mtangazaji hata mimi leo hii nisingelikuwa mm. kanisani mm. na wala nisingekuwa ninatenda matendo mema ningeikuwa ninatenda ninavyotaka yani hata kuua yawezekana ningekuwa nimeshaua watu wengi sana kwa, kwa sinajua siku ya kuja ningeuanimeshaawatuwengi sanaaiijusiu ningefanya mambo yangu imebaki wiki, wiki moja au siku mbili <laughs> au siku tatu ndio ninaenda kuungama na kutubu sasa kwamba mungu am <gasps> lakini aakimaanayake ninni maanayake ni nini ni kwamba uovu ungekuwa ni mwingi mno Ndiyo? na maangamizi yamekuwa ni mengi mno na kwa sababu mungu anasema lazima tutendeane uzuri kati ya mtu na mtu na kinachotufanya tunaendelea kutendeana wema mpaka leo ni kwa sababu mungu anasema anakuja na anasema nisi akinikuta sijatenda wema nitahukumiwa na nitapewa uh, kifo cha milele na kwa sababu mimi sipendi nipotee ndio maana najitahidi kutenda mema kwa rafiki zangu na kwa watu wenzangu na kwa jamii ya watu wa, wa, wa jamii yangu na, na, na kutenda yaliyo mapenzi ya mungu kwa nini kwa sababu sijuu atakuja lini yawezekana akaja jioni ya leo yawezekana akaja kesho na kwa namna hiyo basi kunanifanya nifanya mimi kuendelea kuyatenda mapenzi ya mungu na ndio maana mungu hakutaka kabisa kuweka tarehe atakayokuja na kimsingi angeweka tarehe unajua mungu anasema anakuwa mungu kwa sababu akili zetu haziwezi zikamchunguza sasa akiweka tarehe yawezekana pia sifa yake ya kuwa mungu e, isingekuwa vyema kwa sababu tunajua anakujali asante eh. sana mchungaji emanuel andrw kwa kuweza kujibu swali hilo ambalo limeulizwa na paulina mkemwa kutoka kule tabora kuhusiana na kuja kwa yesu mara ya pili ni kushukuru sana mpendo wa mshikiizaji na kuendelea kutegea sikio idhaa ya kiswahili ya redio ya adventista ulimwenguni mimi ni fanuel tanda mungu waweze kubariki Kwa kufikia hapo ndio tamati ya kipindi hiki cha biblia kujibu niendelee kukumbusha tu kwamba kama bado unaendelea kuwa na swali lako changamoto niandikie kwa anwani hii ana kuja, ana kuja, yesu tena. na hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sandukula posta 172 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuhasilana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 255 unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania kwa nami kibaga mwaipaja na ulikua ukitegea sikio idhaa ya kiswahili ya De ntit ulimwenguni awr kesho ni mafundisho makuu waimbajiwtmeenakubariki wa na wimbo unaosema usiku mtulivu It's all wote tukahesabiwa haki kwa kifo cha yesu sa