unasikiliza redio ya uadventista ulimwenguni idhaa ya kiswahili sauti ya matumaini kwa watu wote igapanana ya makelele yesu yuwaja tena nipata sauti ni mbasana yesu yuhaja tena nujnakuj yesuwt hii ni sauti ya matumaini kwa watu wote inayokujia kupitia redio ya waadventista ulimwenguni awr toka kila kona vita, ja, maafa, ya dunia tunasikia vita njaa maafa washiria marejeo ya mokozi piga panda ewe mlinzi yesu yuwaja tena hujambo na karibu katika matangazo yetu kupitia idhaa ya kiswahili ya redio adventista ulimwenguni awr inaotangazia kupitia masafa mafupi ya mita bedi 25 kutokea morogoro unaweza kujiunga nami kupitia awr tanzania na kisima fm mtandao wetu niwww org hilo msikilizaji kipindi hawani ni mafundisho makuu siku ya leo tujikumbushe juu ya mada inayosema maisha ya kikristo hii ni sehemu ya kwanza na mchungaji joseph chengula atatubariki Amin. katika somo hilisheria ya mungu sheria ya mungu ni nini bila shaka ni swali lako mpendwa unayenishikiliza sheria ya mungu ni kanuni kuu za sheria ya mungu zinaitwa kanuni kuu huwa anashangaa ninapoona inapoona ukimwamini yesu hakuna haja ya sheria hakuna haja ya sheria lakini anayemwamini mungu lazima apitie kanuni kuu za sheria ya mungu ambazo ziko katika amri kumi na zinadhihirishwa katika maisha ya kristo yakrtlakini waimbaji ambao niko nao hapa studio ni waimbaji wa majengo kwa ya vijana watakuja kwako na wimbo wanaosema uniongoze o wa pili tutakuwa nao waimbaji wa dodoma advent coras wanakuambia tazameni mwanakondo tazameni ni mwanakondo wachukuae dhambi ya ulimwengu aliyechinjwa Ang puso <mucho> ko'y kwabe sa ginagud niya, uurindihan para sa kesil ibanga, kwa kwanza kipindi chetu tafadhali waimbaji wa majengo kwa vijana wanakubariki na wimbo huu uniongoze taprang on twamiiote nikutazamewewepekemmisikiye ya maremo yakoto mifuwa te sheria yakoko mi inuwe matendo yakoju mumbaji wangu In the queen 红叶。 asante sana waimbaji wa, wa kwaya ya vijana ya majengo tafadhali karibu katika kipindi hiki cha mafundisho makuu karibu mpendwa msikilizaji wangu natumia nafasi hii kukusalimu kupitia jina la bwana na mwokozi wetu yesu kristo bwana yesu asifiwe na kukaribisha sana katika kipindi hiki cha kipindi cha mafundisho makuu ya waadventista lakini tumeendelea katika mfululizo wa mafundisho makuu sita mafundisho manne tumeshamaliza tumeshamaliza fundisho kuhusu mungu tumeshamaliza fundisho kuhusu mwanadamu tumeshamaliza fundisho kuhusu uokovu tumeshamaliza fundisho kuhusu kanisa leo tunaanza fundisho la tano fundisho la tano ambalo eh, wa adventista tunaamini fundisho la tano ambalo linaitwa imani kuhusu maisha ya kikristo au fundisho kuhusu maisha ya kikristo imani kuhusu maisha ya kikristo ndilo fundisho tunaloanza leo na leo tunaanza na imani ya msingi ya waadventista ya 1iti katika fundisho la, la tano ambalo linasema imani kuhusu maisha ya kikristo natumia nafasi hii kukukaribisha sana katika eh, imani ya msingi ya 1 t katika siku ya leo naomba tuombe baba wa mbinguni asante kwa ulinzi wako asante kwa uongozi wako baba naomba we, pamoja nami pamoja na msikilizaji wangu katika kipindi hiki cha imani za msingi za kanisa la wist mungu wa mbinguni endelea kuwa pamoja nasi kwa jina la yesu amina sheria ya mungu sheria ya mungu ni nini bila shaka ni swali lako mpendwa unayenishikiliza sheria ya mungu ni kanuni kuu za sheria ya mungu zinaitwa kanuni kuu huwa nashangaa inapoona watu na ukimwamini yesu hakuna haja ya sheria hakuna haja ya sheria lakini anayemwamini mungu lazima apitie kanuni kuu za sheria ya mungu ambazo ziko katika amri kumi na zinadhihirishwa katika maisha ya kristo ya kikristo au maisha ya kristo yesu mwenyewe na zinaonesha upendo zinaonesha mapenzi na makusudi ya mungu juu ya mwenendo na mahusiano ya wanadamu na inabidi zitiiwe na watu wote katika kila kizazi hizi sheria zinatakiwa kutiiwa na kila kila mtu na watu wote katika kila kizazi hakuna mahali fulani ambapo atakia ziambiwe amri za mungu zimeondoka au zimetanguka la hasha hapa tunajifunza watu wote wanatakiwa kutii sheria hizi za mungu watu wote katika kila kizazi maagizo haya ndiyo msingi wa agano la mungu na watu wake na kigezo katika hukumu ya mungu kupitia kwa huduma ya, ya roho mtakatifu zinaonesha dhambi hizi hizi amri au sheria ya mungu inaonesha dhambi inaonyesha dhambi na kuamsha hisia za hitaji la mwokozi kwa hiyo mtu anapoenda kuungama mtu anapoungama dhambi anajikuta amefanya dhambi ni kwa sababu amevunja sheria ambayo ni sheria ya mungu wokovu ni, ni, ni kwa neema na wala si kwa matendo na tunda lake ni utii kwa amri kumi za mungu utii huu hukuza tabia ya kikristo na kuleta matokeo ya hisia iliyo njema na iliyo na hali njema katika maisha ni ushahidi wa upendo wetu kwa bwana na kuajali wanadamu wenzetu utii wa imani huonesha uwezo wa kristo kubadili maisha na kwa hiyo huimarisha ushuhuda wa kikristo hii ndiyo sehemu ambayo tunaangalia juu ya sheria ya mungu kama tunavyoona katika nchi katika nchi au nchi yoyote au taifa lolote kunakuwa na sheria ya nchi kwa raia wake zile sheria mtu akikosea anaweza kaingia jela anaweza kafungwa anaweza kachukuliwa hatua fulani kwa sababu amevunja sheria ya nchi hata katika nchi yetu ya tanzania kuna sheria za nchi mtu akifanya hivi kifungo cha miaka thelathini mtu akifanya hivi anahukumiwa hivi na hivi mtu akifikia hatua hii anatakiwa kufungwa miezi mingapi au miaka kadhaa hiyo ni sheria ya nchi na mungu ana sheria zake ambazo ameziweka kwa wale wanaojidai wanao kumwamini mungu katika maisha yao mungu ameweka sheria zake ambazo mungu anahitaji wa watu waweze kuzitunza watu waweze kuzitii watu waweze kuzishika katika maisha yote lakini sheria hizi za mungu ni za upendo yaani mungu sio katili mungu ana upendo na ndio maana ukisoma katika yohana sura ya 1 mstari wa15 anasema basi mkinipenda mtazishika amri zangu kwa sababu mungu ni upendo na ukisoma yohana sura ya mstari msar wana hili ndilo pendo ya kwamba si kwamba sisi tulimpenda mungu bali yeye alitupenda sisi kwa hiyo mungu tabia yake ni ya upendo hata sheria alizotupatia ni za upendo ndio maana anasema usiue kwa sababu anatupenda tusiuane ndio maana mungu anasema usiibe kwa sababu mungu apendi tuibiane hiyo sheria ni ya upendo mungu anasema usishuhudie uongo kwa sababu watu wanasema uongo hata mahakamani mungu anapenda kila mtu awe mkweli katika maisha yake kwa hiyo e, tabia ya mungu sheria ya mungu ni ya upendo lakini pia haya ni maagizo ya msingi ya agano la mungu na watu wake anapotuwekea sheria ni maagizo ya msingi eh? ndio maana inaitwa kanuni kanuni za msingi za zaano mungu pamoja na watu wake lakini jambo jingine hizi amri zinaitwa au hizi zi, amri ambazo hizi sheria zinazoitwa sheria zinaitwa amri za mungu nimetolea mfano katika kila nchi kuna na sheria taratibu za raia namna kuishi kwa hata mungu ameweka sheria hizi ili zitusaidie katika maisha yetu hizi amri za mungu hizi ni amri za mungu mwenyewe na mungu alipohubiri hubiri yani kabla ya kutoa hizi amri mungu alihubiri kwanza yeye mwenyewe alipohubiri juu ya hizi amri alizokuwa anazileta kwa watu wa mungu ambao wataendelea kuwepo vizazi na vizazi mlima ukatetemeka mungu alipohubiri mlima ukatetemeka na kutoa moshi na rabi hii ukisoma katika kutoka sura a kumiati mungu anahubirii mimi ndimi bwana mungu wenu niliyewatoa katika njia ya misri usiwe na miungu mingine ila mimi mlima unatetemeka lakini mlima pia unatoa moshi halafu pia na maradi kwa sababu ya uwezo mkubwa msisitizo wa mungu aliyokuwa nautoa katika sheria yake ndipo akaagiza parani akaja meribath kadeshi upande wa kuume palikuwa na sheria ya motomoto ukisomatratsma anamaanisha kwamba walikuja malaika elfu kum kushuhudia wakati musa anapokea uh, mbao mbili za uh, zenye amri kumi jeshi la malaika ten of oft mungu akaleta jeshi kubwa la malaika waweze kushuhudia kwamba musa anapokea sheria anapokea amri za mungu kwa hiyo melbath cadesh ni jeshi kubwa la malaika ambao eh, wataalamu wengi wanasema wale malaika elu k manaake kila amri malaika elfu moja kila amri malaika elfu m kwa sababu amri kumi za mungu ziko kumi na malaika wapo elfu 10 walikuja kwa ajili ya kushuhudia tukio hili kubwa mungu amehubiri na mungu anamkabidhi musa aende kuzipeleka kwa taifa la israeli ya kale na sasa israeli ya kiroho pia iendelee kusikiliza maneno ya mungu lakini tunaposoma katika biblia tunaona amri hizi, hizi ambazo mungu amezitoa hizi amri kumi zikoje hizi sheria ambazo mungu amezitoa zikoje hizi amri alizozitoa mungu zinapatikana katika kitabu cha kutoka sura ile ya ishirini kutoka sura ya ishirini ule mstari wa, wa tatu pakawakuminasaba tunajifunza maneno haya neno la mungu linazungumza katika amri ya kwanza anasema usiwe na miungu mingine ila mimi kwa sababu watu wengi wanatengeneza miungu mbalimbali wanaabudu na sasa wewe mpendwa msikilizaji wangu amri kumi ambazo mungu alihubiri mpaka mlima mlima unatetemeka unatoa moshi unasikika radi kubwa ngurumo za ajabu mungu anapozihubiri ndio hizi ambazo ninapenda wee msikilizaji wangu tusome pamoja katika kutoka sura ya ishirini mstari wa watatu mpaka mstari wa 10 na asb hapo ndipo penye amri kumi za mungu na ukiona mtu anasema anamwamini mungu lakini hapa amepaacha basi bibilia inasema kwake huyo hapana asubuhi naomba mpendo unayenisikiliza chukua kalamu yako uzingatie je amri za mungu zilizoko kwenye bibilia na zilizoko kwenye katkisimu au vitabu vingine mbalimbali vidogo zinalingana na ukiona hazilingani jiulize swali hili ni kanisa la mungu au nimepotea na usichanganyikiwe katika kutoka sura ya mstari wa a neno la mungu linasema amri ya kwanza usiwe na miungu mingine ila mimi hiyo ndiyo amri ya kwanza aliyoitoa mungu katika zile amri 1 lakini amri ya pili tunaanza ule mstari wa wanne mpaka mstari wa sita neno la mungu linasema usijifanyie sanamu ya kuchonga wala mfano wa kitu chochote kilicho jumbi nguni wala kilicho chini duniani wala kilicho majini chini ya dunia usivisujudie wala kuvitumikia kwa kuwa mimi mungu wako ni mungu mwenye wivu nawapatiliza wana maovu ya baba zao hata kizazi cha tatu na cha nne cha wanichukiao nami na warehemu maelfu elfu elf wanipendao na kuzishika amri zangu hiyo ni amri ya pili inasema usijifanyie sanamu ya kuchonga sanamu ya kuchonga mungu amekataa unaweza ukasema sijachonga mimi lakini nazitumikia tu anasema wala kuzitumikia kwa nini uzitumikie sanamu za nini sanamu zao ni fedha na dhahabu ukisoma zaburi sura mstari wa pili hadi a mstariwapiliadsam zina vinywa lakini hazisemi zina macho lakini azioni zina pua lakini hazinusi zina mikono lakini hazishiki zina miguu lakini haziendi hizo anasema wazifanyao watafanana nazo. Ya, watafanana nazo nazo siku ijayo kwa sababu mungu amekataa kutengeneza sanamu lakini watu kwa sababu ya ugumu wa mioyo yao wanaendelea kutengeneza sanamu ambazo mungu amekataa zisitengenezwe vizazi vyote amri ya tatu ni mstari wa saba asala ikumbuke siku ya sabato uitakase siku sita fanya kazi utende mambo yako yote lakini siku ya saba ni sabato ya bwana mungu wako siku hiyo usifanye kazi yoyote wewe wala mwana wako wala binti yako wala mtumwa wako wala mjakazi wako wala mnyama wako wa kufuga wala mgeni aliye ndani ya malango yako maana kwa siku sita bwana alifanya mbingu na nchi na bahari na vyote vilivyomwakastarehe siku ya saba kwa hiyo bwana akaibarikia siku ya sabato akaitakasa hii ni amri ya nne ya mungu je unaitunza sabato mpendo unainisikiliza na kama tulivyojifunza katika vipindi vilivyopita vilivyo sabato ni siku ya saba ya wiki ambayo ni jumamosi kama maandiko yanavyosema kwa sababu jumapili ni siku ya kwanza katika wiki kwa hiyo ukianza ku hesabu jumapili moja utaangalia saba inaangukia jumangapi inaangukia jumamosi ndio siku ya ibada ndio siku ya sabato hiyo kwa hiyo tafuta kanisa linalotunza sabato kama mungu alivyoagiza amri ya 5 waheshimu 12 waheshimu baba yako na mama yako siku zako zipate kwa nyingi katika nchi upewayo na bwana mungu wako amri ya sita inasema usiuwe amri ya saba inasema usizini amri ya saba amri ya nane ya mungu inasema usiibe amri ya tisa ya mungu inasema usimshuhudie jirani yako uongo amri ya kumi usitamani nyumba ya jirani yako usimtamani mke wa jirani yako wala mtumwa wake wala mjakazi wake wala ng'ombe wake wala punda wake wala chochote alicho nacho jirani yako hiyo ni amri za mungu kutoka sura ishirini wa watatu mpaka ule wa kumi na saba mungu wa mbinguni atakupigania ikiwa utakuwa umeamua kuzitii amri kumi za mungu kama mungu alivyoweka ndiyo maana unaposoma katika mhubiri sura ya kuminambi msare wa kumi natatu anasema hii ndiyo jumla maneno yote yamekwisha yame sikiwa mche mungu nawe huzishike amri zake maana kwa jumla ndio mepasayo mtu maana mungu ataleta hukumuni kila kazi kila wazo kila tendo aliyolifanya mwanadamu atahukumiwa na amri kumi za mungu kwa hiyo amri za mungu ziko wazi na hii ndiyo kanuni ya mungu ya mtu ambaye anataka kurithi uzima wa milele au kuingia mbinguni hizo ndizo amri za watu wote duniani kama vile tunavyoona kila nchi ina sheria kwa raia wake na mungu ameweka kwa raia wake ambao wanataka kuingia mbinguni kwamba lazima lazima wazitii amri kumi za mungu maana wanadamu wanadamu wote watapimwa kwa amri kumi za mungu jinsi sheria ilivyo hebu tuangalie sasa jinsi sheria ilivyo ikoje hii sheria ya mungu na tumeona mungu alijidhirisha yeye mwenyewe kwa katika hizi amri za mungu akajitokeza yeye mwenyewe akazihubiri kwanza ili watu wasikie hubiri iliwatuwasikiehubi wanza aaaabih zilizoandikwa na mpaka leo hii tunazisoma zimeandikwa upande huu na upande huu katika mbao mbili za mawe zimeandikwa ili watu wasisahau waendelee kusoma lakini cha kwanza wamehubiriwa mungu mwenyewe wamehubiri milima inatetemeka milima, milima unatmosh maradi yanasikika umeme utisho mkubwa ambao ulikuwa unakuja wakati mungu anahubiri mimi ndimi bwana mungu wenu watoa katika njia ya misiri usiwe na mingu mingine ila mii mungu anaanza jinsi sheria sheria sheria ilivyo sharia ina ina ina tabia tabia tabia tabia ya ya ya ya ya ya mungu mungu mungu mungu mungu mungu hii hii yenyewe ina tabia ya mungu katika maisha ya mwanadamu ina tabia ya mungu. tunaposoma amri za mungu, tunaona tabia ya mungu kwenye amri lakini jambo la pili ina tabia ya ambaye huyu ni mungu kama zaburi inatabataab kuminatisa ua kuminatia mstari wa saba ane anasema sheria ya bwana ni kamilifu inamtia eh, mjinga hekima fulani katika maisha yake torati ni takatifu na ile amri ni takatifu na ya haki na njema hii ni warumi saba mstarakumi mb kwa hiyo sheria ya mungu ni takatifu sheria ya mungu ni ni, ni ya haki sheria ya mungu ni kamilifu asije mtu akaanza kurekebisha amri za mungu haziekebishwi zimekamilika alafu ni takatifu na ni maagizo ya kweli kwa mungu wetu aliyetupatia sisi vizazi na vizazi lakini amri ni takatifu na ya haki na njema lakini zaburi iaoj mstari wa moja, na mstari wa moja, na mbili, anasema maagizo yako ni ya kweli na ya haki hiyo tunasoma pia zaburi mstariwa 7b b lakini sheria ya mungu hii ni sheria ya adili ndio maana inatwambia tusiuane maana nasema tusiibiane ndio maana inasema tusizini ni kwa sababu sheria yake ni ya uadilifu ina maadili hii sheria yake kwa masuali maone wa changamoto anani hi hapa ya kuniandiktna hii ni awr redio adventista ulimwenguni awr sanduku la posta 1720 morogoro tanzania anani ya barua pepe ni kiswahili at awr namba ya mawasiliano simu ya kiganjani 65357814 na pia unaweza kuwasiliana nasi na idhaa ya maasai kwa nambari 769986355 ukiwa okay, nje ya tanzania kumbuka kuanza na namba kiunganishi alama ya kujumlisha 2aa unaweza kutoa maoni yako kwa njia ya facebook kwa jina la awr tanzania ulikua ukitegea sikio awr nami ni kibaga mwaipaja kesho ni muziki na namziki lakini pia maneno yaletayo faraja na potoka hapa endelea kuwategea sikio waimbaji wa, wa dodoma dodomat coras na wimbo tazameni mwanakondo msikilizaji asante kuwa pamoja nami endelea kubarikiwa na vipindi kutoka pa studio kutane kesho panapo majaliwasd Zakesi Remenwa, Wamma Ataku Yaku Komoa, Uliwan Muwate. Ahadi Ake, Yao Komozi il est temps de voir maintenant est